Du Kiswahili nachoooooo!!!! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Du Kiswahili nachoooooo!!!!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Twilumba, Apr 12, 2011.

  1. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,944
    Likes Received: 536
    Trophy Points: 280
    WanaJF Habari za asubuhi hii, Katika Pitia pitia katika vipindi vya TV nimekutana na maneno ambayo ni mara yangu ya kwanza kuyasikia, kimsingi nimeona niwashirikishe ili wanajamvi wenzangu mkikutana nayo yasiwe mageni kwenu

    Maneno hayo ni;

    Fola
    - lenye maana sawa na hongera lakini tofauti na hongera za kawaida hili hutolewa kwa mama aliyepata Kujifungua Mtoto, kwa hiyo watu wanapokutana/ kwenda kwa ajili ya kumpongeza hutimia neno Fola.

    Kivukomilia-ni neno lenye maana ya sehemu ya barabra iliyochorwa mistari mweupe kwa ajili ya kuvuka kwa miguu, maarufu kama Pundamilia

    Jibodoa- Ni sifa anazojimwagia/Jinadi mtu/kitu kutokana na umahiri wake, jinaki ni neno linalofanana na jibodoa.
     
  2. Dena Amsi

    Dena Amsi R I P

    #2
    Apr 12, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    Baba ubaya bana unaniangusha sana peleka jukwaa la lugha.................
     
Loading...