mwananyaso
JF-Expert Member
- Feb 19, 2017
- 2,995
- 3,402
. Dk Mpoki Ulisubisya, leo Jumatatu Mei 20, 2019 ameapishwa na Rais John Magufuli kuwa Balozi wa Tanzania nchini Canada kuchukua nafasi ya Alphayo Kidata aliyevuliwa ubalozi.
Novemba, 2018 Rais Magufuli alimrejesha nchini Kidata na kumvua hadhi ya ubalozi bila kueleza sababu za kufanya hivyo.
Dk Ulisubisya aliyeteuliwa kuwa balozi Janauri 9, 2019 ameapishwa Ikulu jijini Dar es Salaam katika hafla iliyohudhuriwa na Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa.
Wengine waliohudhuria ni Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Profesa Palamagamba Kabudi na viongozi Wakuu wa vyombo vya ulinzi na usalama.
Kabla ya uteuzi huo Dk Ulisubisya alikuwa katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto anayeshughulikia afya na nafasi yake ilichukuliwa na Dk Zainabu Chaula.
Katika hatua nyingine Rais Magufuli amekutana na kufanya mazungumzo na Waziri wa Ushirikiano wa Maendeleo ya Kimataifa wa Sweden, Peter Eriksson
Novemba, 2018 Rais Magufuli alimrejesha nchini Kidata na kumvua hadhi ya ubalozi bila kueleza sababu za kufanya hivyo.
Dk Ulisubisya aliyeteuliwa kuwa balozi Janauri 9, 2019 ameapishwa Ikulu jijini Dar es Salaam katika hafla iliyohudhuriwa na Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa.
Wengine waliohudhuria ni Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Profesa Palamagamba Kabudi na viongozi Wakuu wa vyombo vya ulinzi na usalama.
Kabla ya uteuzi huo Dk Ulisubisya alikuwa katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto anayeshughulikia afya na nafasi yake ilichukuliwa na Dk Zainabu Chaula.
Katika hatua nyingine Rais Magufuli amekutana na kufanya mazungumzo na Waziri wa Ushirikiano wa Maendeleo ya Kimataifa wa Sweden, Peter Eriksson