Dr. Kigwangala ataja wanaume kuwa vinara wa michepuko

kirerenya

JF-Expert Member
Aug 27, 2013
1,692
2,000

Kigwangallah.jpg
Naibu waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Mh. Dk. Hamisi Kigwangalla amefunguka na kusema kuwa wanaume wengi wamekuwa vinara wa michepuko jambo ambalo linapelekea kupata virus vya UKIMWI na kwenda kuwaambukiza wanawake.

Kigwangalla amesema hayo leo bungeni wakati akijibu swali lililoulizwa na Mbunge wa Viti maalum CHADEMA, Susan Lyimo ambaye alitaka kujua kwanini idadi kubwa ya wanawake ndiyo wamekuwa waathirika wa virus vya UKIMWI, akijibu swali hilo Naibu Waziri wa Afya alikiri kuwa ni kweli kuna utofauti japo si mkubwa sana na kudai kuwa wanawake wengi wanapata maambukizi haya kutokana na utofauti wa kibaolojia wa maumbile lakini pia kutokana na mienendo ya wanawake na wanaume.
"Maambukizi kati ya wanawake na wanaume kuna uwiano, lakini hili la wanawake kuwa wengi kuonekana wanapata virus vya UKIMWI ni kutokana na utofauti ya kimaumbile ya kibaolojia kati ya wanawake na wanaume, tabia za wanaume na wanawake. Lakini wanaume wengi wamekuwa na tabia za kuchepuka sana hivyo wao wanaweza kuvitoa virus huko na kuleta kwa wamama nyumbani, maana wanaume ndiyo chanzo cha michepuko ukilinganisha na wanawake" alisema Kigwangalla
Mbali na hilo Kigwangalla aliwataka wanaume kuachana na tabia za michepuko, na kujiwekea utaratibu wa kupima afya zao na wenza wao ili wame na uhakika na afya zao na kutopeleka virus hivyo kwa wake zao majumbani kwao.
"Mimi nawashauri wanaume waepukane na michepuko watulie kwenye ndoa zao, tujiwekee utaratibu wa kupima hali zetu na wenza wetu, kwa wale ndugu zangu waislam tumepewa fursa ya kuoa hata wake nne, hivyo ni bora upime hali za wenza wako wote hao kisha uoe wote na kuepukana na michepuko tunayoiokota huko, ni bora upime ili uchukue mtu na kuweka ndani kabisa" alisisitiza KigangwallaKigangwalla

Chanzo: EATV
 

GAZETI

JF-Expert Member
Feb 24, 2011
5,109
2,000
Angewajua hao anaowaamini, hata ukimwachia milioni bado anahadaika kwa fungu la nyanya gengeni. Jirani yangu alimfuma mkewe na muuza vyombo ambaye kwa maelezo
ya wanawake wenzie wanasema alivutiwa nae kwa jinsi anavyoweza kugonganisha vijiko
huku akiimba wakati wa kunadi biashara yake mtaani.
 

R Mbuna

JF-Expert Member
Dec 30, 2015
2,159
2,000
Inamaana mwanaume mmoja huwa anaambukiza mwanamke zaidi ya mmoja?

Kwa hiyo yeye DR.Kigwangala hajawahi kuchepuka katika ndoa yake ndio maana anatoa ushauri kwa wengine?
 

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Apr 22, 2012
15,124
2,000
Akili za CCM bwana! Ikiwa mwanaume ndio anapata na kwenda kumuambukiza mwanamke, si ina maana kwamba na huyo mwanaume kishapata? Sasa hapo ndio kajibu nini?

Well then, huyo mwanaume anayechepuka na kupata ukimwi kisha anaenda kumuambukiza mkewe, anachepuka na nani kama sio mwanamke?
 

BIGstallion

JF-Expert Member
Sep 13, 2016
6,391
2,000
Anazingua,..akatafte kazi ya kufanya,..hayo sio maneno ya kuongea,ajui wanawake ndo vinala wakutunza HIV kutokana na maumbile,..kwa iyo tusichepuke,
 

GeoMex

JF-Expert Member
Jan 10, 2014
2,467
2,000
Angewajua hao anaowaamini, hata ukimwachia milioni bado anahadaika kwa fungu la nyanya gengeni. Jirani yangu alimfuma mkewe na muuza vyombo ambaye kwa maelezo
ya wanawake wenzie wanasema alivutiwa nae kwa jinsi anavyoweza kugonganisha vijiko
huku akiimba wakati wa kunadi biashara yake mtaani.

Hahaaaa mkuu acha utani yani alifurahishwa na biti la vijiko tu??

Halaf mtu kama huyo utakuta anapewa kila kitu na mumewe ila matokeo ndo hayo.

"Hawa nduguze Hawa(Eva) ni wakuishi nao kwa akili na uvumilivu tu"
 

Joseverest

Verified Member
Sep 25, 2013
42,854
2,000
Michepuko sio dili, baki njia kuu

Hii slogan huwa siielewi nikiwa na sideChick hahaha
 

zee Don

JF-Expert Member
Oct 31, 2016
458
500
Angewajua hao anaowaamini, hata ukimwachia milioni bado anahadaika kwa fungu la nyanya gengeni. Jirani yangu alimfuma mkewe na muuza vyombo ambaye kwa maelezo
ya wanawake wenzie wanasema alivutiwa nae kwa jinsi anavyoweza kugonganisha vijiko
huku akiimba wakati wa kunadi biashara yake mtaani.
Jamaa yaani awa watu wanapenda sana slope yaani vitu vya bure we katibu tyu utakula mtaa mzima .. Boda anamsamee Mara 4au 5 nauli anamla pasipo kujua kuwa iyo ni sawa na buku 5
 

silasc

JF-Expert Member
Feb 10, 2013
3,356
2,000
Angewajua hao anaowaamini, hata ukimwachia milioni bado anahadaika kwa fungu la nyanya gengeni. Jirani yangu alimfuma mkewe na muuza vyombo ambaye kwa maelezo
ya wanawake wenzie wanasema alivutiwa nae kwa jinsi anavyoweza kugonganisha vijiko
huku akiimba wakati wa kunadi biashara yake mtaani.
Kuna jamaa yangu alipata kusema "wanawake husimama kwa mguu mmoja, kuanguka kwao ni kugusa tu."
 

Mkumbwa Jr

JF-Expert Member
Mar 23, 2016
1,179
2,000
Huyo nae amekuaje sikihizi hata simuelewi

Je amepima wamaume wangapi idadi sawa na wanawake akalogindua hilo?
Hospitali hazina dawa hata mkiwa na bima unapewa panadol hawajibiki yeye yupo kimya

Mzee wa kutumbua rekebisha huyo
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom