DR Congo leader Kabila sacks 3,000 civil servants

PELE

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2009
Messages
229
Likes
5
Points
0

PELE

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2009
229 5 0
5 January 2010


DR Congo leader Kabila sacks 3,000 civil servants


_47039669_92543087(1).jpg

President Joseph Kabila has take similar drastic action in the past

Almost 3,000 government employees have been sacked - or forcibly retired - in the Democratic Republic of Congo. President Joseph Kabila fired more than 100 people accused of corruption from the ministry of finance and other government departments.
Hundreds of others - most of them managers - were forced to retire after being found to be working beyond pensionable age.
Budget Minister Michel Lokola said it was part of a fight against corruption.
"The dismissal concerns any agent who has been involved in the bad management of public finances," he told AFP.
The government said some 1,500 officials had been promoted at the beginning of January to replace those dismissed.
Mr Kabila also fired hundreds of civil servants in mid-2009.
 

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
145

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 145
Je kuna uwezekano wa kuazimana Marais? huyu bwana anatufaa sana hapa kwetu yaani tena wale wazee wanaong'ang'ania madaraka kwa kustaafu halafu unaambia wanapewa mikataba ya kuendelea na kazi kama vile hakuna vijana waliosoma ama kuchipukia kupewa uongozi wangekoma. Ina niuma sana kuona mzee kastaafu 1994 lakini unaambiwa anafanya kazi kwa mkataba mpaka sasa hii ina maanisha nini? Je kwenye hizo nafasi hakuna wa kuweza kuzimudu?
 

Serendipity

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2009
Messages
476
Likes
12
Points
35
Age
40

Serendipity

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2009
476 12 35
Haya mambo yangetokea Tanzania basi ingewakumba wafanyakazi wote wa serekali na serekali nzima kuanzia Ikulu, ingefungwa kwa kukosa watumishi.
 

Ab-Titchaz

Content Manager
Joined
Jan 30, 2008
Messages
14,702
Likes
131
Points
135

Ab-Titchaz

Content Manager
Joined Jan 30, 2008
14,702 131 135
Wakuu,

lets not be quick to throw laurels at this guy maana
hata kama kawafuta, je akiwa-replace na washkaji zake
au jamaa za kabila lao?..Uozo utakua pale pale.

Let time sort this thing out.
 

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,233
Likes
82
Points
145

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,233 82 145
Wakuu,

lets not be quick to throw laurels at this guy maana
hata kama kawafuta, je akiwa-replace na washkaji zake
au jamaa za kabila lao?..Uozo utakua pale pale.

Let time sort this thing out.
point noted..............however at least itasaidia watu kuanza kuwa na succession programs.......hapa nyumbani hili ni tatizo kubwa.........watu wanadanganya sana sana umri wao.......hebu msome Mkuu Kibiongo utaelewa........watu wengine wanafikri wao wameumbwa ili kuwa kiongozi maisha.......damn!

anyway lets give the boy...........benefit of doubt
 

Ab-Titchaz

Content Manager
Joined
Jan 30, 2008
Messages
14,702
Likes
131
Points
135

Ab-Titchaz

Content Manager
Joined Jan 30, 2008
14,702 131 135
point noted..............however at least itasaidia watu kuanza kuwa na succession programs.......hapa nyumbani hili ni tatizo kubwa.........watu wanadanganya sana sana umri wao.......hebu msome Mkuu Kibiongo utaelewa........watu wengine wanafikri wao wameumbwa ili kuwa kiongozi maisha.......damn!

anyway lets give the boy...........benefit of doubt
I'm with you on that one.
 

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
132
Points
160

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 132 160
Wakuu,

lets not be quick to throw laurels at this guy maana
hata kama kawafuta, je akiwa-replace na washkaji zake
au jamaa za kabila lao?..Uozo utakua pale pale.

Let time sort this thing out.

Na kama mnakumbuka, jamaa alisoma Zanaki Jioni ya wakati ulee. Mzaramo huyu.

Nasikia kuna jamaa zake wa pale Tangi bovu na Ubungo Flat, (Majina ninayo) amesha wapa ulaji.

Hiui ndio raha ya kuwa na Rais aliyekuwa anacheza mpira wa mchangani.
 

Enny

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
981
Likes
42
Points
45

Enny

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
981 42 45
Congulatulation Kabila, maana corruption nchi za kiafrika imeota mizizi mpaka watu wanajisahau kabisa.
 

Ab-Titchaz

Content Manager
Joined
Jan 30, 2008
Messages
14,702
Likes
131
Points
135

Ab-Titchaz

Content Manager
Joined Jan 30, 2008
14,702 131 135
Na kama mnakumbuka, jamaa alisoma Zanaki Jioni ya wakati ulee. Mzaramo huyu.

Nasikia kuna jamaa zake wa pale Tangi bovu na Ubungo Flat, (Majina ninayo) amesha wapa ulaji.

Hiui ndio raha ya kuwa na Rais aliyekuwa anacheza mpira wa mchangani.
....Unapeta tu na matanuzi kwa sana.

I just hope and pray he fixes that Country maana its
a gigantic task to say the least.
 

Forum statistics

Threads 1,189,736
Members 450,798
Posts 27,645,707