Dondoo za final submission ya Katuga

Dondoo za final submission ya Katuga

Quinine

Platinum Member
Joined
Jul 26, 2010
Posts
25,540
Reaction score
62,170
Hati yetu ya mashitaka iliachana na neno deed ikachukua neno for the purpose of intimidating the Executive na hapa ikaachana na intimidating legislature or the Judiciary.

Waheshimiwa Majaji kwenye kuhusu mtu yeyote au kikundi cha watu tumetumia neno umma badala ya mtu yeyote au kikundi cha watu.

Hiyo person or group of persons they are coming from public,

Jaji Ndunguru: Sasa uongeze sauti hatukusikii kabisa.

Matumizi ya neno shall be liable ni msimamo wa sheria kwamba adhabu katika shitaka hili ni kuanzia 0 up to death penalty. The maximum penalty in death by hanging.

Kasuga: Mshitakiwa ndiye aliyerusha kwenye mtandao wa Jambo TV.

Katuga: Mashahidi wote wa Jamhuri waliyasikia hayo maneno yaliyopo kwenye hati ya mashtaka, ... na PW17 mtumishi wa Jambo Tv aliyasikia na kuyarusha moja kwa moja. 😯😯😯😯.

Waheshimiwa naomba tu break.

HTaXzhyXkAAear9.jpg


Tupo tayari kuendelea.

Hivyo hayo maneno yaliyotokana na hotuba ndefu ya mshtakiwa ni maneno yenye sentensi timilifu na zenye kueleweka.

Neno uasi ni kitendo cha uvunjaji wa sheria kinachofanywa na kikundi cha watu kwa lengo la kujaribu kubadili mfumo wa kisiasa wa nchi yao. Duh! sio public tena.

Nimeleta hii kesi japo ushahidi tunaoutumia ni wa Brenda Rupia.

Maneno haya kwanza yalisambazwa kwa mara ya kwanza tarehe 3/4/2025 kwa watu walioko kwenye mkutano. ... uhaini unapangwa kwenye mkutano wa hadhara?

Ni kweli ushahidi wetu unatofautiana lakini Minor contradictions ni vitu ambavyo haviepukiki wakati wa trial.

Ni submission yetu hizo minor contradictions does not affect the root of the case.

Ni hayo tu kwa upande wa Jamhuri.

Kwahiyo Mahakama kwa utashi wake inaweza kutoa adhabu yoyote.

Jaji: Mshitakiwa una rejoinder yoyote?

Lissu: mimi nilimaliza jana. 😆😆😆😆.
 
Kesi ya uhaini iko wazi sana wala haitaji darubini.
Matamshi ya Lisu aliyo yatoa yanajieleza yenyewe kuwa alipanga na kuhamasisha uasi na yeye anakiri kuwa kweli matendo atakayo yafanya ni UASI alisema kuwa watavuruga uchaguzi na kweli iltokea hivyo. n.k.
Ni kwamba Lisu alijua madhara ya mtamshi na matendo yake, alisema na kutenda huku akijua kuwa matendo na maneno yake ni uasi.

Tatizo la Lisu analewa sifa na kuanza kulopoka ili asifiwe kuwa anajiamini, sasa waliomjaza upepo wapo nyumbani yeye anasota jela.
 
Kesi ya uhaini iko wazi sana wala haitaji darubini.
Matamshi ya Lisu aliyo yatoa yanajieleza yenyewe kuwa alipanga na kuhamasisha uasi na yeye anakiri kuwa kweli matendo atakayo yafanya ni UASI alisema kuwa watavuruga uchaguzi na kweli iltokea hivyo. n.k.
Ni kwamba Lisu alijua madhara ya mtamshi na matendo yake, alisema na kutenda huku akijua kuwa matendo na maneno yake ni uasi.

Tatizo la Lisu analewa sifa na kuanza kulopoka ili asifiwe kuwa anajiamini, sasa waliomjaza upepo wapo nyumbani yeye anasota jela.
Matamshi ni namna umeyatafsiri wewe lakini mhe lissu aliweka hamshahamsha ya kukirudisha chama kwenye uhai kuwa ni lazima tukashinde ni lazima tukiwashe ni lazima tupate ushindi siku hiyo na ni lazima taratibu za uchaguzi zifuatwe,sasa wewe na mahakam mna tafsiri yenu kwanini msitafsiri kwa upande mwingine uhuru upo wapi hapa
 
Kesi ya uhaini iko wazi sana wala haitaji darubini.
Matamshi ya Lisu aliyo yatoa yanajieleza yenyewe kuwa alipanga na kuhamasisha uasi na yeye anakiri kuwa kweli matendo atakayo yafanya ni UASI alisema kuwa watavuruga uchaguzi na kweli iltokea hivyo. n.k.
Ni kwamba Lisu alijua madhara ya mtamshi na matendo yake, alisema na kutenda huku akijua kuwa matendo na maneno yake ni uasi.

Tatizo la Lisu analewa sifa na kuanza kulopoka ili asifiwe kuwa anajiamini, sasa waliomjaza upepo wapo nyumbani yeye anasota jela.
Wakati wengine wanapewa akili, wewe ulikuwa wapi?
 
Kesi ya uhaini iko wazi sana wala haitaji darubini.
Matamshi ya Lisu aliyo yatoa yanajieleza yenyewe kuwa alipanga na kuhamasisha uasi na yeye anakiri kuwa kweli matendo atakayo yafanya ni UASI alisema kuwa watavuruga uchaguzi na kweli iltokea hivyo. n.k.
Ni kwamba Lisu alijua madhara ya mtamshi na matendo yake, alisema na kutenda huku akijua kuwa matendo na maneno yake ni uasi.

Tatizo la Lisu analewa sifa na kuanza kulopoka ili asifiwe kuwa anajiamini, sasa waliomjaza upepo wapo nyumbani yeye anasota jela.
Kwanza mnaundaje serekali nzembe, legelege kiasi cha kupinduliwa mtu mmoja?
Kuweni serious bwana.
 
Matamshi ni namna umeyatafsiri wewe lakini mhe lissu aliweka hamshahamsha ya kukirudisha chama kwenye uhai kuwa ni lazima tukashinde ni lazima tukiwashe ni lazima tupate ushindi siku hiyo na ni lazima taratibu za uchaguzi zifuatwe,sasa wewe na mahakam mna tafsiri yenu kwanini msitafsiri kwa upande mwingine uhuru upo wapi hapa
"hamshahamsha"
Nimeishia hapo
 
Kesi ya uhaini iko wazi sana wala haitaji darubini.
Matamshi ya Lisu aliyo yatoa yanajieleza yenyewe kuwa alipanga na kuhamasisha uasi na yeye anakiri kuwa kweli matendo atakayo yafanya ni UASI alisema kuwa watavuruga uchaguzi na kweli iltokea hivyo. n.k.
Ni kwamba Lisu alijua madhara ya mtamshi na matendo yake, alisema na kutenda huku akijua kuwa matendo na maneno yake ni uasi.

Tatizo la Lisu analewa sifa na kuanza kulopoka ili asifiwe kuwa anajiamini, sasa waliomjaza upepo wapo nyumbani yeye anasota jela.
"Nchi hii inahitaji vijana jeuri, inahitaji vijana WAASI, Wanao Asi mifumo mibovu kandamizi"
Nukuu ya Mwl. J.K Nyerere
 
Kesi ya uhaini iko wazi sana wala haitaji darubini.
Matamshi ya Lisu aliyo yatoa yanajieleza yenyewe kuwa alipanga na kuhamasisha uasi na yeye anakiri kuwa kweli matendo atakayo yafanya ni UASI alisema kuwa watavuruga uchaguzi na kweli iltokea hivyo. n.k.
Ni kwamba Lisu alijua madhara ya mtamshi na matendo yake, alisema na kutenda huku akijua kuwa matendo na maneno yake ni uasi.

Tatizo la Lisu analewa sifa na kuanza kulopoka ili asifiwe kuwa anajiamini, sasa waliomjaza upepo wapo nyumbani yeye anasota jela.
Kwenye hili, nadhani umejiongoza vibaya.. sijui nikuzidiwa na mahaba? or ndio uwezo wako umeishia hapa?
 
Kesi ya uhaini iko wazi sana wala haitaji darubini.
Matamshi ya Lisu aliyo yatoa yanajieleza yenyewe kuwa alipanga na kuhamasisha uasi na yeye anakiri kuwa kweli matendo atakayo yafanya ni UASI alisema kuwa watavuruga uchaguzi na kweli iltokea hivyo. n.k.
Ni kwamba Lisu alijua madhara ya mtamshi na matendo yake, alisema na kutenda huku akijua kuwa matendo na maneno yake ni uasi.

Tatizo la Lisu analewa sifa na kuanza kulopoka ili asifiwe kuwa anajiamini, sasa waliomjaza upepo wapo nyumbani yeye anasota jela.
Nyerere alisema anataka vijana Jasiri watakaoasi mifumo kandamizi. Kama kila uasi ni uhaini basi vipi vijana hao aliokuwa Nyerere anawataka ktk nchi?
 
Kesi ya uhaini iko wazi sana wala haitaji darubini.
Matamshi ya Lisu aliyo yatoa yanajieleza yenyewe kuwa alipanga na kuhamasisha uasi na yeye anakiri kuwa kweli matendo atakayo yafanya ni UASI alisema kuwa watavuruga uchaguzi na kweli iltokea hivyo. n.k.
Ni kwamba Lisu alijua madhara ya mtamshi na matendo yake, alisema na kutenda huku akijua kuwa matendo na maneno yake ni uasi.

Tatizo la Lisu analewa sifa na kuanza kulopoka ili asifiwe kuwa anajiamini, sasa waliomjaza upepo wapo nyumbani yeye anasota jela.
Acha kuimba tarabu kama Aisha mashauzi Aya nendeni mkamnyonge😂😂😂😂
 
na PW17 mtumishi wa Jambo Tv aliyasikia na kuyarusha moja kwa moja. 😯😯😯😯
Hii kesi ilipaswa kutupiliwa mbali kitambo kingi sema tamaa ya per diem ndiyo imeifikisha hadi hapa kwa Jamhuri kubebwa mno.

Imagine wakili wa serikali mkuu anaungana na mshitakiwa kwamba yale maneno yalirushwa na mfanyakazi wa Jambo Tv na sio mshitakiwa wakati hati ya mashitaka inasema mshitakiwa ndiye aliyerusha na kusambaza maudhui yale halafu eti kuna kesi hadi hapo.
 
Kesi ya uhaini iko wazi sana wala haitaji darubini.
Matamshi ya Lisu aliyo yatoa yanajieleza yenyewe kuwa alipanga na kuhamasisha uasi na yeye anakiri kuwa kweli matendo atakayo yafanya ni UASI alisema kuwa watavuruga uchaguzi na kweli iltokea hivyo. n.k.
Ni kwamba Lisu alijua madhara ya mtamshi na matendo yake, alisema na kutenda huku akijua kuwa matendo na maneno yake ni uasi.

Tatizo la Lisu analewa sifa na kuanza kulopoka ili asifiwe kuwa anajiamini, sasa waliomjaza upepo wapo nyumbani yeye anasota jela.
Ni nchi hii pekee Chama Dola watu wake wanazidiwa akili na Mbuni.
 
Hati yetu ya mashitaka iliachana na neno deed ikachukua neno for the purpose of intimidating the Executive na hapa ikaachana na intimidating legislature or the Judiciary.

Waheshimiwa Majaji kwenye kuhusu mtu yeyote au kikundi cha watu tumetumia neno umma badala ya mtu yeyote au kikundi cha watu.

Hiyo person or group of persons they are coming from public,

Jaji Ndunguru: Sasa uongeze sauti hatukusikii kabisa.

Matumizi ya neno shall be liable ni msimamo wa sheria kwamba adhabu katika shitaka hili ni kuanzia 0 up to death penalty. The maximum penalty in death by hanging.

Kasuga: Mshitakiwa ndiye aliyerusha kwenye mtandao wa Jambo TV.

Katuga: Mashahidi wote wa Jamhuri waliyasikia hayo maneno yaliyopo kwenye hati ya mashtaka, ... na PW17 mtumishi wa Jambo Tv aliyasikia na kuyarusha moja kwa moja. 😯😯😯😯.

Waheshimiwa naomba tu break.

View attachment 3680941

Tupo tayari kuendelea.

Hivyo hayo maneno yaliyotokana na hotuba ndefu ya mshtakiwa ni maneno yenye sentensi timilifu na zenye kueleweka.

Neno uasi ni kitendo cha uvunjaji wa sheria kinachofanywa na kikundi cha watu kwa lengo la kujaribu kubadili mfumo wa kisiasa wa nchi yao. Duh! sio public tena.

Nimeleta hii kesi japo ushahidi tunaoutumia ni wa Brenda Rupia.

Maneno haya kwanza yalisambazwa kwa mara ya kwanza tarehe 3/4/2025 kwa watu walioko kwenye mkutano. ... uhaini unapangwa kwenye mkutano wa hadhara?

Ni kweli ushahidi wetu unatofautiana lakini Minor contradictions ni vitu ambavyo haviepukiki wakati wa trial.

Ni submission yetu hizo minor contradictions does not affect the root of the case.

Ni hayo tu kwa upande wa Jamhuri.

Kwahiyo Mahakama kwa utashi wake inaweza kutoa adhabu yoyote.

Jaji: Mshitakiwa una rejoinder yoyote?

Lissu: mimi nilimaliza jana. 😆😆😆😆.
Kwenye picha happ kajilaza kama mseng.e ila yamkini jamaa jana ametoa boko ili kujipeusha na LAANA ya Lissu ikitokea amehukumiwa.

Ndunguru ameonekana mpuuzi haswa, kwanza kuonekanika kwa Lissu ana kesi ya kujibu na pili akasema eti yeye amechochewa ila hachocheki. Very stupid.
 
Kesi ya uhaini iko wazi sana wala haitaji darubini.
Matamshi ya Lisu aliyo yatoa yanajieleza yenyewe kuwa alipanga na kuhamasisha uasi na yeye anakiri kuwa kweli matendo atakayo yafanya ni UASI alisema kuwa watavuruga uchaguzi na kweli iltokea hivyo. n.k.
Ni kwamba Lisu alijua madhara ya mtamshi na matendo yake, alisema na kutenda huku akijua kuwa matendo na maneno yake ni uasi.

Tatizo la Lisu analewa sifa na kuanza kulopoka ili asifiwe kuwa anajiamini, sasa waliomjaza upepo wapo nyumbani yeye anasota jela.
Screenshot_20260714-183814~2.png
 
Back
Top Bottom