Dome okochi budohi a kenyan taa executive and tanu member


Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,518
Likes
7,030
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,518 7,030 280


Wanaukumbi,


Kilichonifanya nimrudishe shujaa huyu wa uhuru wa Tanganyika ambae
wengi hawamjui ni kuwa nimekuta picha yake katika nyaraka zangu.

Hii picha nimekuwanayo kwa zaidi ya miaka 40.

Nimeona itapendeza sana kama hii picha nitaiweka hapa jamvini ili JF
wafurahi.

Kwa haraka haraka nimeokota hapa na pale kutoka kitabu changu mle
ambapo nimemtaja Dome Budohi na kuweka hapa jamvini.

Naamini haya yatatufikirisha lau kama kiduchu kuhusu yale ambayo
hayajulikani katika historia ya nchi yetu.




 

Attachments:

Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,691
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,691 280
Mohamed Said.

Tunashukuru sana kwa kutujuza mengi kuhusu historia yetu huyu Dome Okochi Buduhi, ilikuaje akaingia kwenye siasa za Tanganyika.

Ni kweli alishawahi kuwa kiongozi wa TAA na muasisi wa TANU.

CC: THE BIG SHOW gombesugu FaizaFoxy wabara kahtaan faby
 
Last edited by a moderator:
kahtaan

kahtaan

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2009
Messages
17,155
Likes
2,063
Points
280
kahtaan

kahtaan

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2009
17,155 2,063 280
Sheikh Mohamed Said tunshkuru kuzidi kutufungua macho.
Watu kama nyie ni lulu ya Taifa letu.

Ahsanta
 
Last edited by a moderator:
faby

faby

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2011
Messages
2,227
Likes
26
Points
145
faby

faby

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2011
2,227 26 145
sijawahi hata kumsikia shukra sana sheikh wangu
 
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
13,988
Likes
2,010
Points
280
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
13,988 2,010 280
Mohamed Said,

Shukran sana mwalimu wetu,tumeweka kitako kwa dar'sa murua kabisa hili
 
Last edited by a moderator:
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
13,988
Likes
2,010
Points
280
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
13,988 2,010 280
Elimu hii ni kubwa sana
 
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,518
Likes
7,030
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,518 7,030 280
Mohamed Said.

Tunashukuru sana kwa kutujuza mengi kuhusu historia yetu huyu Dome Okochi Buduhi, ilikuaje akaingia kwenye siasa za Tanganyika.

Ni kweli alishawahi kuwa kiongozi wa TAA na muasisi wa TANU.



CC: THE BIG SHOW gombesugu FaizaFoxy wabara kahtaan faby
Shariff Ritz,

Dome Budohi alikuwa mmoja wa viongozi wa TAA lakini hakuwa kuwa
kiongozi katika TANU.

Nakuwekea hapa kitu kidogo angalia mwenyewe:



Shariff,
Nadhani umeona hapo sahihi ya Julius Nyerere, Abdu Sykes Dome Wafula
Budohi,John Rupia, Ally Sykes, Waziri Dossa Aziz.


Waandishi wa historia ya TANU kutoka CCM walipotaka kuletewa nyaraka kama
hizi muhimu wakaziogopa.

Nyerere Foundation nikawaandikia kuwaambia kuwa nina nyaraka muhimu za Nyerere
hadi leo hawajanijibu.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,898
Likes
8,105
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,898 8,105 280
ingekuwa haioneshi jina na wadhifa wa Nyerereingekua hoja.
 
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2008
Messages
14,929
Likes
5,123
Points
280
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2008
14,929 5,123 280
Asante sana kwa kutujuza kuhusu mkenya huyu aliyekuwa mwanaTAA na ambaye alishiriki kutafuta uhuru wa Tanganyika.
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,691
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,691 280
Shariff Ritz,

Dome Budohi alikuwa mmoja wa viongozi wa TAA lakini hakuwa kuwa
kiongozi katika TANU.

Nakuwekea hapa kitu kidogo angalia mwenyewe:



Shariff,
Nadhani umeona hapo sahihi ya Julius Nyerere, Abdu Sykes Dome Wafula
Budohi,John Rupia, Ally Sykes, Waziri Dossa Aziz.


Waandishi wa historia ya TANU kutoka CCM walipotaka kuletewa nyaraka kama
hizi muhimu wakaziogopa.

Nyerere Foundation nikawaandikia kuwaambia kuwa nina nyaraka muhimu za Nyerere
hadi leo hawajanijibu.

Mohamed Said

Hizi data unazipata wapi sidhani hata Makoa Makuu ya CCM wanazo hizi data au waandishi wa habari kina Mzee Mwanakijiji na wenzake hawajuhi waanzie wapi kuandika historia ya TAA na TANU.

Dome Okochi Budohi alipewa kadi nambari ngapi?

Na bado yupo hai?
 
Last edited by a moderator:
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,518
Likes
7,030
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,518 7,030 280
ingekuwa haioneshi jina na wadhifa wa Nyerereingekua hoja.
Mwanakijiji,
Kwani lazima useme kitu?

Nani kakwambia kuwa Nyerere ni tatizo kwangu katika kuiandika historia ya wazee wangu?
Nyerere siku zote nimemueleza kama alivyokuwa.

Nimesema na narudia tena kusema.
Nyerere hakuasisi TANU.

TANU ni mtoto wa Abdulwahid Sykes na moja ya nyaraka za marehemu Abdu ndiyo hii.
 
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,518
Likes
7,030
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,518 7,030 280
Mohamed Said

Hizi data unazipata wapi sidhani hata Makoa Makuu ya CCM wanazo hizi data au waandishi wa habari kina Mzee Mwanakijiji na wenzake hawajuhi waanzie wapi kuandika historia ya TAA na TANU.

Dome Okochi Budohi alipewa kadi na ngapi?

Na bado yupo hai?

Shariff Ritz,
Budohi kadi yake ya TANU na. 5.

Budohi amefariki dunia mjini Nairobi.

Huyo Mwanakijiji hana alijualo katika haya.
Hao CCM ndiyo wanatia hata huruma.

Wao CCM wanaogopa habari za Abdu Sykes na harakati za ukombozi wa Tanganyika
zisijulikane.

Wanataka TANU ianze na Nyerere 1954.
 
Last edited by a moderator:
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,691
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,691 280
Mohamed Said

Ulibahatika kukutana au kuongea na Dome Okochi Buduhi?
 
Last edited by a moderator:
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,518
Likes
7,030
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,518 7,030 280
Mohamed Said

Ulibahatika kukutana au kuongea na Dome Okochi Buduhi?
Shariff,
Kwa mara ya kwanza nilikwenda kumuona nyumbani kwake Nairobi,
Ruiru 1972 alinialika nikaone All Africa Trade Fair.

Nilikaa kwake kwa juma moja.
Kisha nilikwenda tena kumtembelea 1974 safari hii akiishi Ngei Estate.

Nilipokea mengi sana kutoka kwake kuhusu harakati za TAA/TANU na jinsi
alivyokamatwa kwa tuhuma za kuwa Mau Mau.

Yapo mengi.
 
Last edited by a moderator:

Forum statistics

Threads 1,250,281
Members 481,278
Posts 29,726,972