Do they work for Us


H

Hosida

Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
71
Likes
0
Points
0
H

Hosida

Member
Joined Oct 21, 2008
71 0 0
Hi to all wadau wa kiringe hiki chenye wataalam wa uchambuzi wa mambo kadha wa kadha. Naomba mfungue attachment niliyotuma muweze kuona jinsi wawakilishi wetu pale Bungeni Dodoma wanavyotupigania au kutuangusha. Swali la tafakari; Je, wapiga kura ambao ndio waajiri wao wanajua haya? Je, kuna namna yoyote ya kuweza kuwawajibisha wale ambao hawawakilishi wananchi wao kwa dhati? Tufanye nini ili tuwahamasishe wananchi wa kawaida kufuatilia shughuli za Bunge hususan katika kipindi cha Bajeti pamoja na kipindi cha maswali na majibu?

Karibuni tutafakari pamoja.
 

Attachments:

SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,379
Likes
2,858
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,379 2,858 280
Thanks for this! Will read and come back later.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Kila mkoa mwaka huu wanataka waongezewe majimbo hata Dar wanataka waongeze mengine manne ili yawe 11! Huduma za jamii ziko hoi bin taaban tunataka kuongeza wabunge. Bunge lenyewe ndio hilo. Kuongeza Wabunge maana yake ni kuongeza ruzuku kwa vyama na hasa CCM.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,513
Likes
205
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,513 205 160
Over-analysis of futility trying to measure futility index. of the futile system.

Ok u have my tafakari..

Yes wanakula nchi and there is nothing u can do about it.
 
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
68
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 68 145
Mafisadi wakuu (EL and RA) wanaongoza kwa kutotoa mchango wowote Bungeni na huyu Hussein Mwinyi bado sijiridhishi kwa nini watu wengi wanahisi ndio atakuwa mrithi sahihi wa JK akimaliza muda wake?

attachment.php?attachmentid=8427&d=1267171247
attachment.php?attachmentid=8428&d=1267171247
 

Attachments:

SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,379
Likes
2,858
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,379 2,858 280
Hi to all wadau wa kiringe hiki chenye wataalam wa uchambuzi wa mambo kadha wa kadha. Naomba mfungue attachment niliyotuma muweze kuona jinsi wawakilishi wetu pale Bungeni Dodoma wanavyotupigania au kutuangusha. Swali la tafakari; Je, wapiga kura ambao ndio waajiri wao wanajua haya? Je, kuna namna yoyote ya kuweza kuwawajibisha wale ambao hawawakilishi wananchi wao kwa dhati? Tufanye nini ili tuwahamasishe wananchi wa kawaida kufuatilia shughuli za Bunge hususan katika kipindi cha Bajeti pamoja na kipindi cha maswali na majibu?

Karibuni tutafakari pamoja.
Kwa kuanzia ni analysis nzuri tu. Kama kungekuwa na uwezekano ningependa analysis hii ingehusisha pia vigezo vifuatavyo:

(1) Umri wa wabunge
(2) Kiwango cha elimu cha wabunge

Bahati mbaya wapiga kura wengi hawajui haya. Nadhani vyombo vya habari pamoja na asasi za kiraia vinaweza kutoa mchango mkubwa sana kwenye hili. Sisi paia kama individuals pia tunaweza kuwa na mchango mkubwa kwa kujitolea kufanya hizi tafiti na kusambaza matokeo ya tafiti hizi.
 
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
68
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 68 145
The Bunge, Tanzania's Parliament, is one of the most important institutions in the country. Its importance is reflected in the resources allocated to it. For 2009/10, Tanzania's Parliament was allocated Tshs 62 billion. Since Parliament comprises of 320 members, this amount averages to Tshs 194 million per MP.
 
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
68
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 68 145
MP wa UK wanapata salary, allowance and other expenditures kama ifuatavyo;

Summary of current rates with effect from 1 April 2009
Members' parliamentary salary £64,766 from 1 April
Allowances
Staffing Expenditure Maximum of £103,812
Administrative and Office Expenditure (AOE) £22,393
Personal Additional Accommodation Expenditure (PAAE) £24,222
London Costs Allowance £7,500
Winding‐up Expenditure £42,068
Communications Expenditure Maximum of £10,400
Motor Mileage allowance 40p per mile (for first 10,000 miles)
25p per mile (after 10,000 miles)
Motorcycle allowance 24p per mile
Bicycle allowance 20p per mile
 

Attachments:

carmel

carmel

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
2,840
Likes
12
Points
135
carmel

carmel

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
2,840 12 135
hii inaumiza sana akili. sipendi hata kuwaza.
 
Nono

Nono

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2008
Messages
1,335
Likes
127
Points
160
Nono

Nono

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2008
1,335 127 160
Mambo yanaingiliana hapa. Mawaziri wote ni wabunge, hivyo waziri kuwa mchangiaji kama mbunge inakuwa haiwezekani kwani yeye ni sehemu ya srikali inayokuwa inahojiwa mara nyingi, Ingekuwa bora kutenga taarifa ya uchangiaji kwa upande wa wabunge na mawaziri. Amabpo kwa uwaziri ingeweza kuwa ni waziri yupi anayetoa majibu yanayokata kiu ya wabunge na ni yupi anaejibu hovyo hovyo!

Lakini kizuri zaidi ni kuwanyanganya mawaziri wote ubunge (mawaziri wasiwe wabunge). Hapa moto tungeuona na mafanikio yangekuja Tanzania kwa kasi zaidi, sio kwa mwendo wa kusuasua kama treni iendayo kigoma. Tunataka kama mkuki wa kichina!
 
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
68
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 68 145
Tanzania zaidi ya uijuavyo
 

Forum statistics

Threads 1,238,219
Members 475,878
Posts 29,313,172