Dkt Leonard Akwilapo: Mpango wa Sinza si kuwaondoa Wananchi

Dkt Leonard Akwilapo: Mpango wa Sinza si kuwaondoa Wananchi

Roving Journalist

JF Roving Journalist
Joined
Apr 18, 2017
Posts
5,319
Reaction score
15,808
Serikali imewahakikishia wakazi wa Sinza kuwa Mpango wa Uendelezaji Upya wa Eneo la Sinza wa mwaka 2026–2046 haulengi kuwaondoa wananchi katika maeneo yao, bali kuboresha matumizi ya ardhi, kuongeza thamani ya mali zao na kuimarisha maendeleo ya kiuchumi na kijamii katika eneo hilo.

Akifungua Mkutano wa wadau kukusanya maoni kuhusu Rasimu ya Mpango wa Uendelezaji Upya eneo la Sinza jijini Dar es Salaam tarehe 6 Juni 2026, Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Dkt Leonard Akwilapo amesema, mpango huo unalenga kuongeza thamani ya ardhi, kuboresha mazingira ya makazi, kuimarisha miundombinu, kuongeza ajira, kuvutia uwekezaji na kuifanya Sinza kuwa eneo la kisasa lenye ushindani mkubwa wa kiuchumi.

Amesisitiza kuwa, utekelezaji wa mpango huo utaongozwa na sheria, sera na taratibu za nchi huku haki za wamiliki wa ardhi zikiheshimiwa kikamilifu.

Pia soma ~ Mazungumzo ya kuhamisha Wananchi wa Sinza yasifanyike kwa mafungu hotelini, tushirikishwe na uwazi uwepo

"Dhamira ya Serikali ni kuhakikisha kuwa wananchi wa Sinza wanakuwa washiriki, wabia na wanufaika wakuu wa maendeleo yatakayozalishwa na Mpango huu, badala ya kuwa watazamaji wa maendeleo hayo." amesema

Kupitia mpango huo, wamiliki wa ardhi wataendelea kuwa sehemu ya maendeleo ya maeneo yao kwa kuchangia ardhi kwa pamoja ili kuwezesha upatikanaji wa miundombinu, huduma za jamii na maeneo ya maegesho, huku wakiendelea kunufaika na ongezeko la thamani ya ardhi na mali zao baada ya utekelezaji wa mpango.

“Lengo la Serikali si kuchukua ardhi za wananchi, bali kuweka mazingira yatakayowezesha matumizi bora zaidi ya ardhi, kuongeza thamani ya mali za wananchi, kuboresha ubora wa makazi na kuimarisha fursa za kiuchumi,” amesema.

Ametoa rai kwa wananchi wote kuwa waangalifu dhidi ya watu wanaoweza kutumia taarifa za Mpango huu kwa maslahi binafsi kwa kuwashawishi muuze ardhi zenu kwa bei zisizoendana na thamani yake ya baadaye.

‘’Ni muhimu kutambua kuwa eneo la Sinza linaendelea kuwa mojawapo ya maeneo yenye mvuto mkubwa wa uwekezaji katika Jiji la Dar es Salaam. Hivyo, wananchi wanapaswa kufanya maamuzi kwa umakini mkubwa na kwa kuzingatia maslahi yao ya muda mrefu’’ amesema.

Kwa upande wake Waziri Nchi, Ofisi ya Rais Mipango na Uwekezaji na Mbunge wa Jimbo la Ubungo Profesa Kitila Mkumbo amesema, zoezi hilo lipo kwa nia njema ya maendeleo ya wananchi wa Sinza na kusisitiza zoezi hilo kufanyika kwa haraka haraka.

‘’Serikali haiwezi kuchukua hatua zozote za kuharibu maisha ya wananchi wake lengo la serikali ni kujenga ustawi wa watu wake’’ amesema Prof. Kitila Mkumbo.

Naye Meya wa Manispaa ya Ubungo Mhe. Lawrence Mlaki amesema kata ya Sinza ni moja ya kata 14 zilizopo kwenye manispaa yake na hali ya eneo hilo imebadilika sana kutokana na ujenzi wa maghorofa na maduka hivyo ipo haja ya kufanyiwa mabadiliko na mpango wa kuiboresha upya Sinza umekuja wakati muafaka.
 
Tatizo watu wanakuwa wabishi sana ,Dar ambayo haijapimwa inatakiwa ivunjwe yote ipangwe UPYA ,mimi naona walichelewa sana kufanya hivyo ,ilitakiwa tangia miaka ya 70 wawe washafanya ,tumechelewa sana.

Kigogo,sinza,mwananyamala,kinondoni,tandale,manzese na sehemu zote ambazo ni skwata inabidi zivunjwe ili Jiji la Dar-es-salaam liwe kati ya majiji bora africa ,haiwezekani pasipo kufanya overhaul.

Sasa viwanja vya sinza vya sqm 225 kweli unaweza ukajenga shopping malls au skypscappers lenye parking? Serikali naipongeza sana ,waendelee na sehemu zote za skwata.
 
Mnachotakiwa kujua ni kwamba Leo siyo jana, Wananchi hawatakubali kuibiwa kibwege

Nyie WANAMTANDAO mna tamaa ya kutisha, lakini safari hii labda muue wakati wote wa Sinza, vinginevyo patachimbika
 
Tatizo watu wanakuwa wabishi sana ,Dar ambayo haijapimwa inatakiwa ivunjwe yote ipangwe UPYA ,mimi naona walichelewa sana kufanya hivyo ,ilitakiwa tangia miaka ya 70 wawe washafanya ,tumechelewa sana.

Kigogo,sinza,mwananyamala,kinondoni,tandale,manzese na sehemu zote ambazo ni skwata inabidi zivunjwe ili Jiji la Dar-es-salaam liwe kati ya majiji bora africa ,haiwezekani pasipo kufanya overhaul.

Sasa viwanja vya sinza vya sqm 225 kweli unaweza ukajenga shopping malls au skypscappers lenye parking? Serikali naipongeza sana ,waendelee na sehemu zote za skwata.
Unawajua WANAMTANDAO?
 
Serikali imewahakikishia wakazi wa Sinza kuwa Mpango wa Uendelezaji Upya wa Eneo la Sinza wa mwaka 2026–2046 haulengi kuwaondoa wananchi katika maeneo yao, bali kuboresha matumizi ya ardhi, kuongeza thamani ya mali zao na kuimarisha maendeleo ya kiuchumi na kijamii katika eneo hilo...
Kwa kweli sinza iboreshwee
Watu wanaoishi maporini kama
Mbagala na Chanika
Waweze kupata maeneo ya
Kujihifadhi karibu na duniani
 
Unawajua WANAMTANDAO?
Shida ya kwetu TZ wapigaji/madalali/wahuni wanakuwa wengi na ndiyo wanakwamisha lengo zuri la projects.

Angalia mipango ya satelite cities nyingi ambazo kulikuwa na plans lakini zikafa kibudu baada ya kuingiza wahuni/siasa/madalali.


Ila kama mchakato hautoingiliwa na wahuni/madalali/wanasiasa basi ni mpango mzuri sana ,TZ tuna sehemu kubwa ambapo ni empty ,ukienda nje ya mji yaani mwasonga/kisarawe ii/mapinga/mavurunza/gogoni/madale/mabwepande sehemu zipo wazi tu ila watu wamejazana sehemu moja.

Vunja sehemu za skwata jenga housing projects sehemu hizo ,weka miundombinu yote ya maji taka kwenda baharini ,jenga Rapid Transport watu dakika sifuri wapo center halafu uone kama kuna mtu atataka kuishi sinza.

Ona Kawe Housing Projects zilivyopendeza ,Ona magomeni housing projects zilivyo nzuri ,wapangisheni watu kwa bei kama za NHC wanazopangisha wahindi ili watu wasibanane town.

Huwa nikiangalia Yuotube videos za Vlogger wa USA wakionyesha sehemu mbali mbali za USA huwa napata gadhabu sana nikicompare na kwetu huku TZ ,kama ningepata nafasi ya serikali yenye power ningevunja skwata zote kwenye majiji na kwenye vijiji ningevipima vyote na kuwa kwenye master plan.
 
Shida ya kwetu TZ wapigaji/madalali/wahuni wanakuwa wengi na ndiyo wanakwamisha lengo zuri la projects.

Angalia mipango ya satelite cities nyingi ambazo kulikuwa na plans lakini zikafa kibudu baada ya kuingiza wahuni/siasa/madalali.


Ila kama mchakato hautoingiliwa na wahuni/madalali/wanasiasa basi ni mpango mzuri sana ,TZ tuna sehemu kubwa ambapo ni empty ,ukienda nje ya mji yaani mwasonga/kisarawe ii/mapinga/mavurunza/gogoni/madale/mabwepande sehemu zipo wazi tu ila watu wamejazana sehemu moja.

Vunja sehemu za skwata jenga housing projects sehemu hizo ,weka miundombinu yote ya maji taka kwenda baharini ,jenga Rapid Transport watu dakika sifuri wapo center halafu uone kama kuna mtu atataka kuishi sinza.

Ona Kawe Housing Projects zilivyopendeza ,Ona magomeni housing projects zilivyo nzuri ,wapangisheni watu kwa bei kama za NHC wanazopangisha wahindi ili watu wasibanane town.

Huwa nikiangalia Yuotube videos za Vlogger wa USA wakionyesha sehemu mbali mbali za USA huwa napata gadhabu sana nikicompare na kwetu huku TZ ,kama ningepata nafasi ya serikali yenye power ningevunja skwata zote kwenye majiji na kwenye vijiji ningevipima vyote na kuwa kwenye master plan.
Hapa Tanzania ni wapi Mpango Kama huu uliwahi kufanyika?
 
Hapa Tanzania ni wapi Mpango Kama huu uliwahi kufanyika?
Huu wa sinza ndiyo wa kwanza maana sinza imepimwa ni kufanya uboreshaji ,ila mipango ambayo ilikuwa mizuri ni ya kigamboni,Kinyerezi na Mabwepande satelite cities yote ipo kwenye makaratasi.

Hiyo mpaka aje kiongozi atakayekuja kuweka pamba masikioni na kuitekeleza kama alivyofanya MAGU kuhamia Dodoma.
 
Back
Top Bottom