Disney robs Swahili of “Hakuna Matata”

Disney robs Swahili of “Hakuna Matata”

Matumizi ya neno “Hakuna Matata” yalianzia kwenye sinema ya The Lion King. Kuna ugonjwa uliwapata simba Serengeti miaka ya 90, walikufa sana. Sinema hii ilitengenezwa na wahisani ili kupata pesa ya kutibu simba.

Tuwe na shukran pia tuwe na furaha kuona Kiswahili kinakua.
Soma historia fupi ya "HAKUNA MATATA" kwenye thread hii
Wakenya watifuana na 'Wazungu' kuhusu umiliki wa Msemo "HAKUNA MATATA"
 
Yuko Wapi Aliyeanzisha Msemo PAMBANA NA HALI YAKO naye ajitokeze amiliki ? Kuna magari na bajaj wameliandika sana nyuma. Ni Msemo uliopata mashiko sana
 
Hivi Yule Anayeanzisha misemo kwenye makampuni ya simu na mengine anapewa haki miliki au ndiyo anayaachi makampuni yaendelee kunufaika na ubunifu wake?
 
Matumizi ya neno “Hakuna Matata” yalianzia kwenye sinema ya The Lion King. Kuna ugonjwa uliwapata simba Serengeti miaka ya 90, walikufa sana. Sinema hii ilitengenezwa na wahisani ili kupata pesa ya kutibu simba.

Tuwe na shukran pia tuwe na furaha kuona Kiswahili kinakua.
Hili neno halipo East Africa tu pia Botswana. In setswana "Hakuna matata" means no problems.

Sema wao hiyo hakuna wanatamka Ghaghuna ila kiuandishi ndiyo hilo hilo.

-Kombe la dunia kwa waliofuatilia kwa ukaribu hili neno lilikuwa maarufu saana sikujua kwa nini.
 
Wachukue na hati miliki ya "Hapa Kazi Tu" sie tubaki na #KaziNaBata
 
Sasa hapa bongo tukiamua kuchapisha T.shirt za hakuna matata nani wa kutuzuia?
 
Ni Mtengeneza Filamu Za Vikaragosi Huko Hollywood, Marekani. Ana Katuni Nyingi Sana, Kaanza Kuziwekea Maneno Ya Kiswahili. Kuna Kuna Kutuni Moja Inaitwa Kimba The White Lion Hapo Ndipo Ndipo Yalipo Maneno Ya Kiswahili Hakuna Matata. Mbaya Zaidi Ni Kuyafanyia Umiliki Maneno Ya Kiswahili. Haya Ni Maajabu Kampuni Ya Vikaragosi Kuanza Kumiliki Maneno Ya Lugha Isiyo Yao Kwa Manufaa Ya Kibiashara. Tusishange Wakachukua Na Maneno Mengine
Kuna mama mmoja mzaliwa wa Kenya na mwenye asili ya Asia anaefanya kazi na hao Disney ndiye amekuwa akiandaa hizo stori za vikaragosi vinavyotumia majina ya kiswahili na pia kuchomekea baadhi ya maneno ya Kiswahili.
 
Africa ni shamba la bibi, watu kutoka ng'ambo huja na kujitwalia watakavyo. Tumekuwa kama ngedere tusiojua thamani ya tulichonacho, ama la basi tunajua thamani yake pale tunyang'anywapo.
 
Back
Top Bottom