Dewji ashika namba moja kinara wa uchumi Afrika

Dewji ashika namba moja kinara wa uchumi Afrika

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Posts
6,623
Reaction score
8,427
Mfanyabiashara maarufu nchini, Mohammed Dewji ‘Mo’ kutoka katika Kampuni ya Mohammed Enterprises Tanzania Ltd (MeTL) ametajwa kuwa `Kinara wa Uchumi’ barani Afrika, akishika nafasi ya kwanza ya tuzo miongoni mwa kundi la wafanyabiashara vijana 100 waliotambuliwa na Taasisi ya Choiseul ya Paris nchini Ufaransa.

Kwa miaka mitatu mfululizo, taasisi hiyo imekuwa ikitambua na kuanika orodha ya vijana 100 vinara wa biashara Afrika, wanaotarajiwa kung’ara miaka ijayo, na mwaka huu, Dewji ndiye aliyeibuka kinara.

Kwa tuzo za mwaka huu, Choiseul ilishindanisha wafanyabiashara hao wa Afrika kwa vigezo vya uraia katika mojawapo ya nchi 54 za Afrika, waliokuwa na umri wa miaka 40 au chini ya hapo hadi Januari Mosi, 2016, lakini walio na nguvu kibiashara, huku wakichangia kwa kasi maendeleo ya uchumi wa Afrika.

“Nina furaha na ninajiona mwenye bahati kubwa, kutambuliwa kwa kazi yangu ya kuinua uchumi wa kampuni ninayoiongoza, uchumi wa Tanzania na Afrika kwa ujumla, katika kipindi chote nilichojikita katika biashara, nimepata mafanikio makubwa, na kupitia MeTL, nitaendelea kuwa sehemu ya mapinduzi ya kiuchumi barani Afrika kupitia sekta binafsi.” Amesema Dewji.

Aidha, aliuelezea ushindi huo kuwa ni kielelezo cha jinsi Tanzania na watu wake wanavyopigana kuinua uchumi wao na Afrika kwa ujumla.

Tangu alipoanza kuiongoza MeTL mwaka 1999 ikiwa na utajiri wa dola milioni 30 (Sh bilioni 63), kampuni hiyo imepata mafanikio makubwa ndani na nje ya Tanzania, na kufikia mwaka 2014 ilikadiriwa kuwa na utajiri wa dola za Marekani bilioni 1.3 (Sh trilioni 2.7).

Hakuna shaka kwamba kutokana na umri wa miaka 41 tu alionao bilionea huyo kijana zaidi barani Afrika, kuna uwezekano mkubwa wa kuzidi kupaa katika mafanikio kupitia biashara zake katika nchi 11 Afrika, zikiwemo za benki, viwanda vya sukari, nguo, mashamba makubwa ya biashara, ikiwa ni pamoja na katani, chai, korosho na kadhalika.

Chanzo: Hivi Sasa
 
Huyo Mo ni mtoto wa Ghulam Dewji, muda mwingi baba anahangaika na kampuni yao nchini Mo alikuwa masomoni nje ya nchi. Amerudi amekuta kampuni imeimarika kwa juhudi za baba yake na ndugu zake wengine. Kinachonishangaza ni kuona kila siku, anatajwa Mo badala ya mzee Ghulam. Bila shaka siasa ilimpa umaarufu lakini siye aliyeleta mali katika Mohamed Enterprises.
 
huyu dogo ni jembe, ukichanganya na shrewdness ya m-sure wake (Gulam) ni bonge la chemistry!
 
Hata yeye anakili kuwa alikuta Capital ya kuanzia. Tuzo na heshima ni kwa kukuza biashara toka USD 30mil mpaka USD 1.2 Bil. Wapo wengi wanao kuwa na capital lakini wanaharibu na biashara inakufa. Hayo mambo ya uhindi ni Ubaguzi wa kizamani, Mtanzania unaanzaje kubagua watu kwa rangi zao,ukumaliza rangi unakuja dini ka kabila. Acheni mambo za wakenya nyie ebo.!
Hongera zake.
 
Huyo Mo ni mtoto wa Ghulam Dewji, muda mwingi baba anahangaika na kampuni yao nchini Mo alikuwa masomoni nje ya nchi. Amerudi amekuta kampuni imeimarika kwa juhudi za baba yake na ndugu zake wengine. Kinachonishangaza ni kuona kila siku, anatajwa Mo badala ya mzee Ghulam. Bila shaka siasa ilimpa umaarufu lakini siye aliyeleta mali katika Mohamed Enterprises.
Roho ya korosho haitakufikisha popote
 
Mfanyabiashara maarufu nchini, Mohammed Dewji ‘Mo’ kutoka katika Kampuni ya Mohammed Enterprises Tanzania Ltd (MeTL) ametajwa kuwa `Kinara wa Uchumi’ barani Afrika, akishika nafasi ya kwanza ya tuzo miongoni mwa kundi la wafanyabiashara vijana 100 waliotambuliwa na Taasisi ya Choiseul ya Paris nchini Ufaransa.

Kwa miaka mitatu mfululizo, taasisi hiyo imekuwa ikitambua na kuanika orodha ya vijana 100 vinara wa biashara Afrika, wanaotarajiwa kung’ara miaka ijayo, na mwaka huu, Dewji ndiye aliyeibuka kinara.

Kwa tuzo za mwaka huu, Choiseul ilishindanisha wafanyabiashara hao wa Afrika kwa vigezo vya uraia katika mojawapo ya nchi 54 za Afrika, waliokuwa na umri wa miaka 40 au chini ya hapo hadi Januari Mosi, 2016, lakini walio na nguvu kibiashara, huku wakichangia kwa kasi maendeleo ya uchumi wa Afrika.

“Nina furaha na ninajiona mwenye bahati kubwa, kutambuliwa kwa kazi yangu ya kuinua uchumi wa kampuni ninayoiongoza, uchumi wa Tanzania na Afrika kwa ujumla, katika kipindi chote nilichojikita katika biashara, nimepata mafanikio makubwa, na kupitia MeTL, nitaendelea kuwa sehemu ya mapinduzi ya kiuchumi barani Afrika kupitia sekta binafsi.” Amesema Dewji.

Aidha, aliuelezea ushindi huo kuwa ni kielelezo cha jinsi Tanzania na watu wake wanavyopigana kuinua uchumi wao na Afrika kwa ujumla.

Tangu alipoanza kuiongoza MeTL mwaka 1999 ikiwa na utajiri wa dola milioni 30 (Sh bilioni 63), kampuni hiyo imepata mafanikio makubwa ndani na nje ya Tanzania, na kufikia mwaka 2014 ilikadiriwa kuwa na utajiri wa dola za Marekani bilioni 1.3 (Sh trilioni 2.7).

Hakuna shaka kwamba kutokana na umri wa miaka 41 tu alionao bilionea huyo kijana zaidi barani Afrika, kuna uwezekano mkubwa wa kuzidi kupaa katika mafanikio kupitia biashara zake katika nchi 11 Afrika, zikiwemo za benki, viwanda vya sukari, nguo, mashamba makubwa ya biashara, ikiwa ni pamoja na katani, chai, korosho na kadhalika.

Chanzo: Hivi Sasa

Tutajieni hizo biashara zake na turnover zake.
najua MO Insurance ni Ya mwisho kati ya kampuni 25 za Bima Tanzania...
 
Huyo Mo ni mtoto wa Ghulam Dewji, muda mwingi baba anahangaika na kampuni yao nchini Mo alikuwa masomoni nje ya nchi. Amerudi amekuta kampuni imeimarika kwa juhudi za baba yake na ndugu zake wengine. Kinachonishangaza ni kuona kila siku, anatajwa Mo badala ya mzee Ghulam. Bila shaka siasa ilimpa umaarufu lakini siye aliyeleta mali katika Mohamed Enterprises.
Ni kweli mkuu....nadhani wanaangali Mkurugenzi mtendaji wa kampuni husika, hisa alizo nazo na sio alie anzisha au kukuza kampuni....
 
Jamani hizi sanaa za Mo Dewji ni kiboko aisee....yaani mtu ana uongo wa wazi kabisa...hivi lini Waafrica tutakua wakweli?

Yanini kudanganya umma namna hii?Ili iweje?

Kuna wanaosema ni marketing strategy,ni sawa,ila natural laws zitachukua mkondo wake soon enough,hii flamboyance nowadays ni useless,binadamu IQ imepanda mno,propaganda zime prove absolete...

Ajifunze vizuri kabisa kutoka kwa flamboyant Indian tycoon Vijay Mallya...The dude did all Mo is doing ila yeye kwa tembo scale,na alikua ana worth more than 15Billion USD wacha ka-1Billion USD ka Mo,ambayo infact it is a suspect worth...Im sure Mo ana-hit 500mil USD not more than that...

Vijay is a fugitive now hiding under the bed..!
 
Huyo Mo ni mtoto wa Ghulam Dewji, muda mwingi baba anahangaika na kampuni yao nchini Mo alikuwa masomoni nje ya nchi. Amerudi amekuta kampuni imeimarika kwa juhudi za baba yake na ndugu zake wengine. Kinachonishangaza ni kuona kila siku, anatajwa Mo badala ya mzee Ghulam. Bila shaka siasa ilimpa umaarufu lakini siye aliyeleta mali katika Mohamed Enterprises.
Si kweli mkuu, ndio kampuni ni ya baba yake ila ilikuwa haifanyi vizuri kabla ya ujio wa mo, tafuta kipindi cha mkasi mo alihojiwa na salama umsikilize, mo ameweza kuongeza product na kuzalisha ajira zaidi ya ma elfu tangu amekabidhiwa kampuni, akisifiwa ni haki yake. Tafuta kipindi U tube uangalie hutasema ulicho sema, inaweza kuwa mzazi kajenga nyumba ya kawaida ila mtoto aka i renovate na kuifanya na muonekano mzuri zaidi nani atasifiwa? Tumpe Mo haki yake amefanya kazi kubwa anastahili taji hilo.
 
Ni MTZ haswa na ameajiri waTZ zaidi ya watu 24,000.......... Mkuu upo JF mda mrefu na michango yako inafaida, Bora ubadilike na mawazo ya ki''' Kubali ukweli !!!
kama ni Mtanzania je Wahindi wanafanya nini kwenye kampuni za Baba yake Gullamu na kwanini Wahindi walipwe mamilioni halafu Watanzania walipwe 4000 kwa kutwa haijalishi una elimu gani hebu ni jibu utanzania wake unatoka wapi mpaka anawanyonya wenzie?
 
Ni MTZ haswa na ameajiri waTZ zaidi ya watu 24,000.......... Mkuu upo JF mda mrefu na michango yako inafaida, Bora ubadilike na mawazo ya ki''' Kubali ukweli !!!

Figure za uongo hizi,si kweli....si kweli,nakataa...anything coming from Mo is exagerated as f.uck...siamini ujinga...

Mo anajenga persona based on lies,na sad enough uninformed people ambao ndio 90% ya population are buying into his crap..
 
Figure za uongo hizi,si kweli....si kweli,nakataa...anything coming from Mo is exagerated as f.uck...siamini ujinga...

Mo anajenga persona based on lies,na sad enough uninformed people ambao ndio 90% ya population are buying into his crap..
Hongera MO !! wa Amini watakao amini.... asiye amini uhuru ni wake!! MO ongeza kasi....
 
Back
Top Bottom