Kujua majukumu na kujijua havitoshi tu, dunia ya leo kuna distractions nyingi na bila kuwa na aina fulani ya kuhakiksha uzalishaji unaweza usifanikishe chochote. Hizi ni mbinu hutumiwa hata na akina Elon Musk.
Mimi hapa ni developer ninayefanyia kazi nyumbani, ni baba kwenye familia kubwa, nina ndugu ambao tunahusiana kila siku, nina shughuli zingine pembeni, nina majukumu mengi tu ambayo yote yanahitaji nijigawe na kuyapa muda wangu.
Kazi yagu kama developer nina miradi kadhaa tena ya wateja tofauti na kila mmoja wa hao wateja anataka kazi yake ikamilike jana zaidi ya leo, presha kali kali.
Hivyo mifumo au zana za kunisaidia najipanga vipi husaidia pakubwa hadi nafanikisha yote na kupata hata dakika chache za kupumua.
Sasa ukiangalia maelezo kama hayo hapo juu ndio unathibitisha kutokuwajibika kwa uwazi
1.Unakuwaje mzazi ambaye huwezi kuongoza familia kimajukumu wakatambua sasa babu yupo bize nakazi nk? haijarishi kwa ndugu marafiki na majirani.
ukishindwa kufanyia kazi nyumbani sababu umeshindwa kuongoza wanaokuzunguka basi unaopaswa kufanyia kazi zako nje ya nyumbani
2.unapokeaje kazi za watu nyingi ikiwa bado unaviporo havijakamilika? hili pia nililelile lakujitakia hakikisha unafanya kazi za ndani ya uwezo wako ikishindikana jaribu kuwa na watu wakukusaidia na nidhamu ya kazi hakikisha unafanya kazi zilizo ndani ya uwezo wako ili zikamilike kwa wakati, kumbuka kufanya kazi kwa wakati na kwa usahihi inakupa zaidi credit kuliko kuwa na kazi nyingi na hauzikamilishi kwa wakati.
jitahidi kuwa na kazi moja ama chache utakazo zifanya kwa wakati muafaka.
3.Kwanini unakuwa na miradi mingi unaifanya kwa wakati mmoja? hii ni njia nzuri sana yakujitia umasikini siku zote, kumiliki miradi mingi sio tatizo bali tatizo ni pale unajiover work jumlisha unafanya majukumu ambayo hauwezi kuyaratibu ipasavyo.
Hebu punguza miradi mzee bakia na majukumu ya aina moja tu kuongeza ufanisi wa kazi zako na kipato kama kuna ugumu basi ongeza wasimamizi mbalimbali kweny miradi yako kuepusha hiyo adha inayokukumba.
Zaidi ya yote unapaswa kubadirika katika nyanja kadhaa ili uweze kufiti katika majukumu yako, hebu punguza hizo harakati nyingi zisizokuwa na mwelekeo,
Kumbuka siku zote tunapambania maisha bora, jaribu kuchanganua miradi yako na mambo yako yooote na uweke vitu vichache utakavyoweza kuvisimamia kwa usanifu na umakini mkubwa zaidi.
kumbuka ubize sio sifa hata kidogo sifa ni mafanikio uliyo nayo.
mimi pia ni developer napenda sana kulala toka utotoni, kuamka kwangu ni saa tano asubuhi au saa nne, napenda sana kukaa ndani kuliko kwenda kuzurula mtaani,
ikifika ni muda wa kurefresh basi natoka naenda mbali kidogo na nyumbani sehemu ambayo naamini nitakuwa sawa zaidi kiakili, kama beach au sehemu za michezo na mazoezi.
kila kitu nakipangilia vyema pasipokuwa na usimamizi wowote na kazi zangu zinakwenda kwa wakati.
Muhimu zaidi ninacho zingatia ni majukumu ya siku, wiki, na mwezi kwa ujumla,
pia tunaweza kutofautiana kidogo katika kupata muda zaidi sababu wengine tumejiajili na wengine wameajiliwa hivyo tunakuwa watu wawili tofauti kabisa.
neno langu sio sheria bali niliongea kwa kuzingatia kile ninachokifanya na kinanipa mafanikio