Roving Journalist
JF Roving Journalist
- Apr 18, 2017
- 5,333
- 15,823
Habari wakuu,
Madereva wanaofanya biashara ya Uber(Madereva wa Mtandaoni) jijini Dar Es Salaam, Wamekutana katika Viwanja vya Leaders Club kuongelea matatizo yao.
Kikubwa wanacholalamikia ni;
1. Kufungia madereva bila kusikilizwa. Yaani mtu akilalamikiwa na mteja, anafungiwa maisha bila kusikilizwa wakati ndo sehemu yao ya kupatia mkate.
2. Uber wanawapa Bei ndogo sana
3. Upatikani vibali kuwa mgumu, vibali vya jiji vya gharama kubwa. Havipatikani jiji wala Uber. Vibali madereva wanapewa vichochoroni na bila risiti. Madereva Taxi wanalipa elfu 46, lakini vibali vya jiji (jiji Uber) wanalipa elfu 80.
4. Ufanyaji kazi ni masaa 12 tu ukomo.
4. Makato makubwa sana. Yaani dereva anakatwa 25% ya malipo aliyetoa mteja. Taxify wanachukua 15% Movin wanachukua 5%.
Kwanini Uber 25%? Ndo maana tupo hapa...
6. Kauli za kukera.. Uber kodi, mapato tunalipa sisi. Ukilalamika unaambiwa zima au ondoka/acha kazi. Hamna sheria inambana
7. Vibali vya jiji Uber walishajitolea kulipia, lakini unapoenda kukichukua unalipia elfu 80.
8. Usalama mdogo kwa Madereva wa Uber, tunatekwa na Uber hawatoi msaada. Mtu anasajili email ya uongo na namba ya simu kisha anajisajili Uber kumbe ni mwizi.
9. Uber hawana mikataba kwa madereva wao hapa nchini.
10. Uber wanatuita Partner lakini hatushirikishwi kwenye maamuzi
11. Usumbufu wa Trafiki, YONO, Jiji na ukamakati kiholela wa Magari ya Mitandaoni kuwa mkubwa sana.
12. Polisi hawakosi kosa, wapewe maelekezo.
YONO ni raia, raia hawatakiwi kukamata raia mwenzao. Sasa basi!
Kiongozi wa SUMATRA amewashauri waanzishe chama na kujisajili kwenye Trade Union yenye uwezo kisheria wa kuwapigania.
Wakili wa Kujitegemea, James Marenga kawapongeza kwa umoja wao na malengo yao.
MARENGA ANASEMA:
Inatakiwa tujue tunafanya kazi na watu wa namna gani, lakini kama wameruhusiwa kuja kufanya kazi nchini, hivyo wapo kisheria.
Tatizo ninyi mnaingia kwenye kudownload App bila Kusoma terms and rules na mume-accept wote mliodownload App ya Uber.
Hii ni biashara huru. Sasa kwa huu umoja manake mnataka mkae chini muwaambie na mkubalieni makubaliano mapya tofauti na yale ya online.
Sheria ya mikataba ipo, kwa umoja wenu mkiamua kurudi kwenye taxi au muendelee na uber. Hivyo ni jambo jema. Ninyi ni umoja wa wafanya biashara. Nyie sio wafanyakazi.
Uber wanasema utaratibu wa kubadilisha malipo upo juu yao. Na kama unatumia App yao, ulikubali hilo.
Siri ya biashara ya mtandao ni ya wale walioianzisha. Lazima mkae chini, nguvu zenu mziweke kwenye utaratibu wa sheria ndio itakao wasaidia.
Hiyo kufungiwa maisha mlikubali kwenye terms zilizo kwenye App yao. Hivyo chagueni viongozi wenu watakaowawakilisha wakutane na viongozi wa Uber ili muingie terms mpya tofauti na zile zilizo kwenye Application yao.
Madereva wanaofanya biashara ya Uber(Madereva wa Mtandaoni) jijini Dar Es Salaam, Wamekutana katika Viwanja vya Leaders Club kuongelea matatizo yao.
Kikubwa wanacholalamikia ni;
1. Kufungia madereva bila kusikilizwa. Yaani mtu akilalamikiwa na mteja, anafungiwa maisha bila kusikilizwa wakati ndo sehemu yao ya kupatia mkate.
2. Uber wanawapa Bei ndogo sana
3. Upatikani vibali kuwa mgumu, vibali vya jiji vya gharama kubwa. Havipatikani jiji wala Uber. Vibali madereva wanapewa vichochoroni na bila risiti. Madereva Taxi wanalipa elfu 46, lakini vibali vya jiji (jiji Uber) wanalipa elfu 80.
4. Ufanyaji kazi ni masaa 12 tu ukomo.
4. Makato makubwa sana. Yaani dereva anakatwa 25% ya malipo aliyetoa mteja. Taxify wanachukua 15% Movin wanachukua 5%.
Kwanini Uber 25%? Ndo maana tupo hapa...
6. Kauli za kukera.. Uber kodi, mapato tunalipa sisi. Ukilalamika unaambiwa zima au ondoka/acha kazi. Hamna sheria inambana
7. Vibali vya jiji Uber walishajitolea kulipia, lakini unapoenda kukichukua unalipia elfu 80.
8. Usalama mdogo kwa Madereva wa Uber, tunatekwa na Uber hawatoi msaada. Mtu anasajili email ya uongo na namba ya simu kisha anajisajili Uber kumbe ni mwizi.
9. Uber hawana mikataba kwa madereva wao hapa nchini.
10. Uber wanatuita Partner lakini hatushirikishwi kwenye maamuzi
11. Usumbufu wa Trafiki, YONO, Jiji na ukamakati kiholela wa Magari ya Mitandaoni kuwa mkubwa sana.
12. Polisi hawakosi kosa, wapewe maelekezo.
YONO ni raia, raia hawatakiwi kukamata raia mwenzao. Sasa basi!
Kiongozi wa SUMATRA amewashauri waanzishe chama na kujisajili kwenye Trade Union yenye uwezo kisheria wa kuwapigania.
Wakili wa Kujitegemea, James Marenga kawapongeza kwa umoja wao na malengo yao.
MARENGA ANASEMA:
Inatakiwa tujue tunafanya kazi na watu wa namna gani, lakini kama wameruhusiwa kuja kufanya kazi nchini, hivyo wapo kisheria.
Tatizo ninyi mnaingia kwenye kudownload App bila Kusoma terms and rules na mume-accept wote mliodownload App ya Uber.
Hii ni biashara huru. Sasa kwa huu umoja manake mnataka mkae chini muwaambie na mkubalieni makubaliano mapya tofauti na yale ya online.
Sheria ya mikataba ipo, kwa umoja wenu mkiamua kurudi kwenye taxi au muendelee na uber. Hivyo ni jambo jema. Ninyi ni umoja wa wafanya biashara. Nyie sio wafanyakazi.
Uber wanasema utaratibu wa kubadilisha malipo upo juu yao. Na kama unatumia App yao, ulikubali hilo.
Siri ya biashara ya mtandao ni ya wale walioianzisha. Lazima mkae chini, nguvu zenu mziweke kwenye utaratibu wa sheria ndio itakao wasaidia.
Hiyo kufungiwa maisha mlikubali kwenye terms zilizo kwenye App yao. Hivyo chagueni viongozi wenu watakaowawakilisha wakutane na viongozi wa Uber ili muingie terms mpya tofauti na zile zilizo kwenye Application yao.