Dar Es Salaam italia kilio kizito sio muda mrefu...

Dar Es Salaam italia kilio kizito sio muda mrefu...

Nadhan wakamue tu tutalia tukinyamaza tayari dar inakuwa mji bora.

Siku zote mambo mazuri huja kwa maamuzi magumu. Hata China isingekuwa ilipo bila uamuzi mgumu wa Chairman Mao tse Tung

Najiuliza saizi ikisemwa kila Mtanzania mwisho watoto wawili, mtaandamana mpk mbinguni, lkn ukweli unabaki katika kufikia malengo lazima tufunge mkanda kwelikweli.

Naunga mkono hata kuangusha dar yote tuanze upya si ujinga (in mjomba's voice)
Kwa jinsi nchi yetu ilipofikia lazima maamzi magumu na ya busara kama hayo yafanyike tena Kwa nguvu zote,, watz tukubari kuumia Kwa muda mfupi ili badae miji yetu iwe rahis kufikika. Naunga mkono juhudi za serikali yetu ambayo ina mikakati mizuri.
 
Mtake msitake Jiji la Dar nia ibu tupuuuuuuuuuu,ujenzi hovyoooooooooooooo
Acha zibomolewe,hakuna maendeleo bila maumivu,watasahau tuuu

Hala sie ndio tulikuwa kila siku tunalalamika watu na vigogo kupeaana maeneo na kujenga maeneo ya wazi na yasiyoruhusiwa.
Leo hii ndio sie wale wale tunaolaumu tena.

Jiji hovyo kabisa,aibi h ata kuliita jiji,zaidi ya watu kujazana teleee bila mpangilio.

Wa mikoni turudi makwetu tukajipange,na hili ni somo kwa wanaonunua maeneo kihuni kwa magumashi.
Mnaosema sheria,lakini kila aliebomolewa basi utakuta kuna sehem alifanya uhuni,ndio maana wakilalamika kuna sehem wanabanwa wanakuta wamenasa.Usione jumba zuri limejengwa,ila jua kwenye documents zake ni uhuni mtupuuuu
 
Simply, hawawezi kuvunja kwa maana ya "total demolishment", watafute utaratibu mwingine. Labda into phase, au wajenge apartments ndani ya maghorofa yatayojengwa katika maeneo yatakayovunjwa na kisha waathirika wapewe apartments. Kinyume cha hapo, nchi ita-collapse. Hizo nyumba zina huduma za umeme, maji nk.

Kitendo cha kuvunja hizo nyumba kwa mara moja ni kuondoa makusanyo ya umeme maji nk, maans yake Tanesco nayo inakufa, Dawasco inakufa na hatimaye uchumi wote wa nchi unakufa. Ukijiuliza tu ilihitaji miaka mingapi kisimamisha majengo haya, utaona jinsi ya ugumu wa zoezi hili. The only way ni kujenga maghorofa na kuwagawia apartments waathirika, not otherwise.
 
Watu warudi vijijin tuanze Upya Jiji gani hili Lisilopangika
 
Kutokujua sheria si kigezo cha kuvunja sheria. Waliojenga maeneo hatarishi,open space nk. Wote wametenda kosa kwa mujibu wa sheria. Huwezi kutafuta hela kwa hasho halafu ukose umakini wa kuzitumia. Me naishi dar na nimejenga lkn moja ya mambo muhimu niliyozingatia wakati wa kununua ni kupata uhakika wa eneo hilo. Hayo ni majipu tu na lazima yatumbuliwe!
Hata wewe hujui unachokiongea,umepata wapi uhakiki wakati master plan mpya ndio imetoka juzi?
 
Kutumbua majipu kunaendana na maumivu kwa anayetumbuliwa. Ila mwisho wa siku ndo tiba inapatikana. Tuvumilie tu. neema yaja

Tatizo ni kwamba mtumbuaji anatumbua majipu bila kufanya "dressing" .
 
Kuna mwenye nyumba wangu alikuwa ananinyanyasa sana.....nimesikia kuwa na yeye yupo kwenye list ya kuvunjiwa.......kwa furaha niliyokuwa nayo....nimefanya kasherehe kidogo home.....maana alinidhalilisha sana kwa ajili ya kibanda chake......
 
OMBI LANGU,TUNAOMBA ARDHI ITOE RASMI RAMANI HALISI ZA MAENEO YOTE NDANI YA JIJI LA DAR ES SALAAM,MCHAPISHE RAMANI HIZI NDANI YA MAGAZETI, JUU YA MAENEO YOTE YALIYOVAMIWA NA SHUGHULI GANI ZILISTAHILI KUWEPO KATIKA MAENEO HAYO,HILI LIYASAIDIA SANA,WENGI TUKAFAHAMU TUKAANZA KUJIBOMOLEA MAPEMA ASUBUHI,KABLA YA DHAHMA NA KUSHTUKIZWA,TUNAOMBA SANA ARDHI ZINGATIENI HILI ,PIA ITALINDA WENGI HASA JUU YA WANAOTAKA PIA KUNUNUA MAENEO MBALIMBALI,shukurani naomba sana izingatiwe kuokoa walio wengi.
 
Kuna mwenye nyumba wangu alikuwa ananinyanyasa sana.....nimesikia kuwa na yeye yupo kwenye list ya kuvunjiwa.......kwa furaha niliyokuwa nayo....nimefanya kasherehe kidogo home.....maana alinidhalilisha sana kwa ajili ya kibanda chake......
haisee hatari na sherehe Juu!
 
Watu wana maneno mbona kampeni zimekwisha ?? Nini tena ccm hapo?kwani iliwambiya wajengee mabondeni? Muwe waelewa hao wana e bomowa ni mipango miji ' na waliyokuwa waliambiwa wengi wahame ''nawengine walikuwa wanachaguwa ukawa ili waruhusiwe kubaki mabondeni!sasa mbona mbunge munaye kwanini wasizuiye kama walivyokuwa wanatamba?!
 
Nawengi wamenunua baada ya wengine kulipwa wakahama wakabadili kazi kweli,! Watu wamabondeni ni hatari
 
Wawaache tu,hilo tatizo limeletwa na watendaji wa serikali, hii kitu wakifanya italeta madhara makubwa,kujenga nyumba si mchezo asee,
nina kagorofa kangu hapo ufukweni wakikabomoa patachimbika asee
 
Mkuu, nadhani wewe bado unazungumzia habari za nyumba za mabondeni. Sio hiyo, inayozungumzwa hapa ni habari nyingine mpya. Jiji linabomolewa kutokana na master plan mpya kuibuliwa, sio kutokana na kuishi mabondeni au kuvamia viwanja vya wazi, bali ni kwamba kama unaishi out of city plan, nyumba yako inapigwa chini bila kujali kuna mafuriko au upo kilimani kusiko na mafuriko
huo ndo ukweli watu hawajui,ishue sio mabonde tena,wanapanga nchi upya,ha ha ha,sijui kwanini hawakupanga tangu mwaka 1961,,
 
Back
Top Bottom