CRDB: The most Inefficient Bank of all times

CRDB: The most Inefficient Bank of all times

Inasikitisha sana kuona kuwa bado Watanzania tuna safari ndefu kwenye matumizi ya mitandao kuwasilisha maoni yetu. Hivi mtu anaanza kwa kusema kuwa CRDB Bank ni most inefficient bank of the all time.

Hivi hii benki ambayo tangu ilipo binafsishwa imekua ikipata faida mfululizo hadi kufikia kuwa benki ya inayoongoza kwa kuwa na largest balance sheet nchi hii unaweza kuiita ni inefficient bank of all times ? Hivi benki ambayo imekua benki ya kwanza nchini inayoongozwa na wazalendo kuvuka mipaka na kufungua tawi nje ya nchi unaweza kuiita ni inefficient bank of all times?

Hivi benki ambayo imeajili takribani wafanyakazi wazawa elfu 3 na kutoa fursa ya biashara kwa mawakala zaidi ya 2500 unaweza kuita inefficient bank of all times? Hivi benki ambayo imefika mikoa yote nchini na kuchochea financial inclusion unaweza kuita inefficient bank of all times? Hivi benki ambayo imetunikiwa tuzo ya SuperBrand tangu mwaka 2009 unaweza kuita inefficient bank of all times?

Hivi benki ambayo imekua benki ya kwanza nchini kupata tuzo ya Euro Money unaweza kuita inefficient bank of all times? Hivi benki ambayo mwaka huu tu imepata tuzo ya kuwa benki bora kwa upande wa SME na kurudisha faida kwa jamii unaweza kuita inefficient bank of all times?. Tuachane na hayo mana orodha ni ndefu ya mafanikio ya benki hii.

Lakini kubwa zaidi ni mtoa hoja ameonyesha kuwa na chuki binafsi kwa uongozi wa benki kwani mafaniko ya Benki ya CRDB huwezi kuyaweka mbali na uongozi wake chini ya Dr. Kimei ambae wakati anafika benki ilikua katika hali mbaya na kwa kushirikiana na wenzake katika uongozi wameweza kuifanya benki hii kuwa mfano wa kuigwa kwa taasisi ambazo zinaongozwa na wazawa.

Naamini kabisa haya yote yamekuja baada ya kuona serikali imefurahishwa mchango wa Benki ya CRDB na hasa baada ya kupokea gawio la hisa la bilioni 19.5. Inafahamika kwamba benki ya NMB walitumia ushawishi gawio lao la hisa kufanya Mheshimiwa Raisi awapigie debe kwenye uzinduzi wa tawi lao la Mtwara.

Hivo kuona uongozi wa Benki ya CRDB kwa kushirikiana na DANIDA kukabidhi gawio la hisa kwa serikali imewakwaza hawa watu wa NMB na kuanza kampeni hizi chafu dhidi ya uongozi wa Benki ya CRDB. Nafikiri mabenki yanapaswa kushindana kutoa huduma bora na sio kutumia mitandao ya kijamii kuchafuana pasipo hoja za msingi.

Sent using Jamii Forums mobile app
Sio kweli kwamba hizo pesa walizotoa CRDB ni gawio, ni pesa ambazo walipewa ili kuinusuru miaka ya 90, sasa baada ya kuona wanaweza kujiendesha kwa faida imebidi wazichukue na sio gawio kama mpokeaji alivyokuwa anasema.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sio kweli kwamba hizo pesa walizotoa CRDB ni gawio, ni pesa ambazo walipewa ili kuinusuru miaka ya 90, sasa baada ya kuona wanaweza kujiendesha kwa faida imebidi wazichukue na sio gawio kama mpokeaji alivyokuwa anasema.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni gawio la hisa kwenda kwa serikali kupitia DANIDA. Ndo mana ulimuona balozi wa Denmark wakati wa makabidhiano

Sent using Jamii Forums mobile app
 
CRDB most inefficient? una kitu personal na CRDB wewe, nimekua mteja wa NMB, NBC na CRDB CRDB ina afadhali kuliko zote
 
Nadhani unapaswa kuelewa kuwa ili mpaka ufungue tawi sehemu au biashara lazima ufanye feasibility study na kuona kama biashara hiyo itakulipa au vipi. Kwa nini Burundi? Hii ni nchi ambayo soko lake bado haliko saturated na inafanya biashara nyingi kupitia bandari ya Dar es Salaam. Hivo kuna opportunity kubwa tofauti na nchi ambazo ulizozisema. Na Burundi ndo nchi ya kwanza kwenda nje ya nchi hivo lazima upime kuona mafanikio yake kabla haujaenda nchi nyingine. Kuna benki imesheherekea miaka 50 juzi ila hata mpakani mwa Tanzania na Burundi haijafika. Hapa tunazungumzia Benki ya CRDB yenye miaka 20 tu huku ikiongozwa na wazawa.

Sent using Jamii Forums mobile app
Soko haliko saturated, my foot.
Wewe sema tu hamuwezi biashara,
Nyie level zenu ni Hawa Kina NMB na NBC, hawa ndio mnaweza kushindana nao,
Bussiness is all about competition, sell your service at the highest level to win the market, kwani unadhani hawa kina FNB, Backlays, KCB na wengine wamekuja Tz wakati soko la tz lipo unsaturated??
kwa levels za Incompetence za banks za tz hatuwezi kupenya kwenye Anga za Kimataifa.
Uwezo na ubunifu wenu wa kibiashara upo finyu sana. Tuendelee kubebana, sababu watz ni wavumilivu. Tutawavumilia na maisha yatasonga. Lakini hamtakaa mtoke nje ya mipaka kama msipobadilika kwa Sera na mikakati.
 
Soko haliko saturated, my foot.
Wewe sema tu hamuwezi biashara,
Nyie level zenu ni Hawa Kina NMB na NBC, hawa ndio mnaweza kushindana nao,
Bussiness is all about competition, sell your service at the highest level to win the market, kwani unadhani hawa kina FNB, Backlays, KCB na wengine wamekuja Tz wakati soko la tz lipo unsaturated??
kwa levels za Incompetence za banks za tz hatuwezi kupenya kwenye Anga za Kimataifa.
Uwezo na ubunifu wenu wa kibiashara upo finyu sana. Tuendelee kubebana, sababu watz ni wavumilivu. Tutawavumilia na maisha yatasonga. Lakini hamtakaa mtoke nje ya mipaka kama msipobadilika kwa Sera na mikakati.
Hao unaosema mbona wamekuja wako kwenye position ipi kwenye soko? Mbona sio market leaders? Na unaelewa maana ya soko kuwa saturated au unaongea mradi na wewe uonekane umeongea? Tanzania watu 12.4% tu ndo ambao wamefikiwa na huduma za kibenki halafu unasema huku nako kuko saturated? Na je suala ni kwenda mradi umeenda au kwenda ili ukafanye biashara na kupata faida? Barclays si benki kubwa duniani mbona imekuja hapa na imefeli mpaka kufikia kufunga matawi. Huu sio mziki kusema unataka tu usikike katika nchi nyingine hata kama huendi kufanya show. Ni hela za watu zimewekezwa ili kupata faida.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hao unaosema mbona wamekuja wako kwenye position ipi kwenye soko? Mbona sio market leaders? Na unaelewa maana ya soko kuwa saturated au unaongea mradi na wewe uonekane umeongea? Tanzania watu 12.4% tu ndo ambao wamefikiwa na huduma za kibenki halafu unasema huku nako kuko saturated? Na je suala ni kwenda mradi umeenda au kwenda ili ukafanye biashara na kupata faida? Barclays si benki kubwa duniani mbona imekuja hapa na imefeli mpaka kufikia kufunga matawi. Huu sio mziki kusema unataka tu usikike katika nchi nyingine hata kama huendi kufanya show. Ni hela za watu zimewekezwa ili kupata faida.

Sent using Jamii Forums mobile app
You know what?
CRDB is the Market leader because many Tanzanians have a very limited knowledge when it comes to banking bussiness, hakuna mteja makini atachagua CRDB over Backlays,
Trying and failing is what made backlays who they are today, I am not a business expert but I am doing business as well,
Tanzanians are generally weak when it comes to business, huwezi sema unatafuta unsaturated market, in other words unatafuta market isiyo na ushindani, kama hiyo ndiyo policy yenu basi mbakie tu hapa Tanzania, I am talking about CRDB as they say u r the leading Local banking firm.
Lakini Mimi kama mteja wa CRDB na Mtanzania ningefurahi sana kuona bank zetu za kizalendo zinasikika walau kwenye Top banks za Africa, sio tu kukaa na kuogopa Risks,na hatimae kulilia pesa sa Serikali,
Nilishangaa siku moja kuona hata assets zenu ni za kawaida tu regardless of all advantages you have.
Sina maana ya kubeza, yes kuna mambo mengi CRDB mko vizuri, but we expect more from you.
 
You know what?
CRDB is the Market leader because many Tanzanians have a very limited knowledge when it comes to banking bussiness, hakuna mteja makini atachagua CRDB over Backlays,
Trying and failing is what made backlays who they are today, I am not a business expert but I am doing business as well,
Tanzanians are generally weak when it comes to business, huwezi sema unatafuta unsaturated market, in other words unatafuta market isiyo na ushindani, kama hiyo ndiyo policy yenu basi mbakie tu hapa Tanzania, I am talking about CRDB as they say u r the leading Local banking firm.
Lakini Mimi kama mteja wa CRDB na Mtanzania ningefurahi sana kuona bank zetu za kizalendo zinasikika walau kwenye Top banks za Africa, sio tu kukaa na kuogopa Risks,na hatimae kulilia pesa sa Serikali,
Nilishangaa siku moja kuona hata assets zenu ni za kawaida tu regardless of all advantages you have.
Sina maana ya kubeza, yes kuna mambo mengi CRDB mko vizuri, but we expect more from you.
Sio kuwa weak market but lazima uwe realistic. Na usisahau kuna baadhi ya masoko ambayo kutokana na regulations zao huwezi kuingia labda kwa kununua benki iliyopo huko. Na pia kama nilivyosema mwanzo sehemu ya kwanza benki imeenda ni Burundi lazima ujifunze na kuona mafanikio yako kabla hujaenda sehemu nyingine ya juu zaidi. Mwisho wa siku ni hela zako na zangu ambazo ziko benki ambazo zinapaswa kutunzwa na kulindwa so investment yoyote inayofanyika lazima iwe ina mwelekeo wa kuleta faida. Haina maana kwenda sehemu wakati haupo tayari halafu ukafeli. Hata Roma haikujengwa kwa siku moja

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom