CRDB: Sikio la kufa!? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CRDB: Sikio la kufa!?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Lole Gwakisa, Nov 17, 2009.

  1. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,869
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Kuna tetesi miongoni mwa Bankers kuwa CRDB itakabiliwa na wakati mgumu sana wakati wowote sasa.

    Hii ni baada ya washirika wake wa DANIDA na wale kutoka Canada kujitoa kutokana na kutokubaliana na uongozi wa Benki hiyo juu ya ushiriki wake katika sakata la EPA.

    Washirika hao toka nje walijaribu bila mafanikio kumtosa Dr Kimei na hatimae wametaka na kufanikiwa kurudishiwa hisa zao.

    Inaelekea CRDB inaenda ile barabara ya kifoni iliyoikumba NBC ya zamani.

    Wana JF mpo hapo?
     
  2. Fugwe

    Fugwe JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,632
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Kwanza ndio unatushtua, Sisi wateja wa CRDB sasa akili kichwani yasije yakawa ya MERIDIAN BIAO BANK
     
  3. E

    Edo JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hao DANIDA wana shares ambazo zinaweza kuchukuliwa na wengine wakati wowote zikipelekwa sokoni, sifikiri kwamba hili ni tishio kwa benki yenye kuongoza kwa deposit. Hii hadithi ya DANIDA kuondoka haijaanza leo, nadhani tangu 1998 wamekuwa wakisema jambo hili, lakini wapi-wapo tu na watu wao wanapata kazi hapo benki.
     
  4. N

    NEMA Member

    #4
    Nov 17, 2009
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    DANIDA waondoke bana na wenye fweza za EPA wanunue shares hivyo ndivyo tunavyoweza kurudisha nchini hayo mabilioni waliyoficha nchi za nje.
     
  5. a

    alex50 Senior Member

    #5
    Nov 17, 2009
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 168
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    duh, yamekuwa hayo tena. EPA si ina baraka za serikali, waicharukie serikali sio management ya benki ambao ni waajiriwa
     
  6. M

    Mundu JF-Expert Member

    #6
    Nov 17, 2009
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,719
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    CRDB can float the same shares through IPO if these investors go! let them go. there was a massive over subscription during the last offer. it is nt a big deal.
     
  7. I

    Isae Member

    #7
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Mimi ni mteja wa CRDB na sasa kuna makato wameanzisha wanaita Card fee kila mwezi wanakata elfu 3 kwa kweli it is a lot kwa sisi walala hoi. nadhani kuna kituwanafidia kwani kwa wateja waliopo how much they earn
     
  8. H

    Hakeem Member

    #8
    Nov 17, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha kwamba forum hii ya great thinkers tunazungumzia jambo la uzushi kwa benki ambayo ndio imebeba uchumi wa Tanzania.

    Je tunayo elimu ya kutosha kuhusu masoko ya hisa na utendaji wake au tunakurupuka tu? Kwa nini tusiombe wataalamu wakatusaidia?

    Hii ni forum nzuri ya kuzungumzia maendeleo ya uchumi wa nchi yetu lakini sio uzushi tujikosoe wenyewe tubadilike.

    Mungu Ibariki Tanzania! Mungu ibariki benki yetu ya CRDB
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Nov 17, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,310
    Likes Received: 596
    Trophy Points: 280
    Crdb bank
     
  10. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #10
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135

    Mkuu unachosema ni sawa, lakini usipuuze tetesi kama hizi. Mara nyingi insiders ndio wanapata info kabla hata hazijawafikia hao DSE!!

    Nafikiri unakumbuka kuanguka kwa Lehman brothers, Enron and WorldCom!! Haya mambo huwa yanatokea, by the time Regulators wanastuka its too late!!
     
  11. A

    Asia Jento New Member

    #11
    Nov 17, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndahani, je umeziona published financials accounts za mpaka september za sikio la kufa(CRDB Bank)? wanatisha kweli kweli. Wanaongoza kwa kila kitu. jamani mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni. Tusiwe makuwadi tu-argue kwa facts sio kwa majungu na uzushi.
     
  12. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #12
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Well said Mkuu!! Maana unaweza kutishwa ukakimbilia kuuza hisa zako bure!! By the way zile hisa tulizonunua zinaendaje maana tupo nje huku hatuna taarifa...!!
     
  13. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #13
    Nov 17, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,434
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    Serikali haiwezi kuiachia CRDB ikaanguka kifo cha mende kwasababu serikali yenyewe imepitisha fedha yake nyingi ya STIMULUS package humo humo CRDB!
     
  14. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #14
    Nov 17, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,434
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    I f the government will allow CRDB to collapse then ,the whole of the Tanzanian economy will be in a mess because a substantial amount of the stimulus funds have passed through the this bank!
     
  15. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #15
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135

    Asia ktk zama hizi za creative accounting I'm not surprised to see those figures published! Naamini unajua maana ya kutrade shares kwenye masoko ya hisa, numbers matters alot no matter if they are real or not!!

    Kuhusu share za CRDB kuwa oversubscribed during its IPO, si kigezo cha kuuzika kwa share zao tena given the market trend. Niamini mimi, Kama hao jamaa wakichomoa, lazima share za CRDB zitashuka!! Siiombei mabaya CRDB, I'm one of the shareholders there, yet I have to remain cautious!!

    The challenge ahead of us is to build a strong CMSA & DSE!!

    Tusubiri tuone
     
  16. H

    Hakeem Member

    #16
    Nov 17, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapa hakuna fact yoyote zaidi ya speculations,huwezi kusema kwamba a leading bank in the country itaanguka na kufa just bcoz DANIDA wanauza shares zao!Kwani shares zikiwa owned na locals huo sio mtaji?when will we wake UP from this Neo-colonialist syndrome?mbona wengine wanaweza?
    Au mwekezaji ni lazima atoke ulaya?kwa taarifa yako hata hao DANIDA walikuwa na hisa 20% tu!80% locals.
    YES WE CAN
     
  17. b

    bnhai JF-Expert Member

    #17
    Nov 17, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 2,046
    Likes Received: 1,175
    Trophy Points: 280
    Unazungumzia kufloat, unajua balance ya demand na supply ikoje? Wakifloat zitauzwaje? Bei itakuwaje? Issue si kufloat tu
     
  18. b

    bnhai JF-Expert Member

    #18
    Nov 17, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 2,046
    Likes Received: 1,175
    Trophy Points: 280
    Well said! Hakuna chembe ya siasa ila umeongea kitaalam maana watu wanachanganya na siasa.
     
  19. H

    Hakeem Member

    #19
    Nov 17, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Isae!
    Una uhakika kwamba unakatwa elfu tatu kila mwezi?
    mimi pia ni mteja mwenye akaunti yangu na ya mtoto,nijuavyo mimi benki ilitukata elfu 3,000 mwezi wa nane kama malipo ya card ya visa!
    sidhani kama wateja wote wa CRDB nchi nzima wangekaa kimya kwa kukatwa elfu tatu kila mwezi!kuwa mkweli ndugu yangu
     
  20. A

    Asia Jento New Member

    #20
    Nov 17, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Brooklyn,
    That is a very serious accussation! Do you have facts that the Bank is cooking its financials? How about other Banks? Hapa mimi naona kwamba huu ni uonezi wa hali ya juu kwa benki ya CRDB ambayo imeuinua uchumi wa nchi hii na watanzania kwa ujumla. Hao wanaouwatuma kuwa makuadi wawe wanawapata na facts. Tuwe professionals tusiwe wazushi, wajinga . Watanzania tumeelimika tuna-analyse mambo sio kusikiliza majungu. kama mtu huna kazi au una personal grudge na mtu au unakuwadi kwa ajili ya benki fulani ukumbuke kwamba benki ya CRDB ni ya watanzania. Unachofanya unawakuza wazungu. Mimi nilinunua share toka benki ilipoanzishwa tena 1996 toka mwaka unafuatia mpaka leo napata dividend yangu kila mwaka na imekuwa ikiongezeka. je wangekuwa wapika mahesabu dividend ingetoka wapi? tena nono? Naomba utupe facts na sio hearsay.
     
Loading...