CRDB Plc imetangaza gawio 2026 kwa wanahisa

CRDB Plc imetangaza gawio 2026 kwa wanahisa

RMK Freelancers Agency

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2025
Posts
397
Reaction score
442
CRDB Bank Plc imetangaza rasmi gawio (dividend) kwa mwaka wa fedha ulioisha 31 Desemba 2025, na hii ni taarifa muhimu kwa wawekezaji wote wa Dar es Salaam Stock Exchange (DSE).

DIVIDEND DETAILS(TAARIFA ZA GAWIO)

  • Dividend per share (Gawio kwa kila hisa): TZS 90
    [*]Declaration date (Tarehe ya kutangaza): 14 April 2026
    [*]Cum dividend period (Kipindi cha kununua ukiwa bado unastahili gawio): 14 April – 4 May 2026
    [*]Ex-dividend date (Tarehe ya kukosa sifa ya gawio): 5 May 2026
    [*]Record date / Closure of register (Tarehe ya kufunga daftari la wanahisa): 7 May 2026


- 💸Payment date (Malipo ya gawio kuanza): 1 June 2026

---

Growth Analysis (Ukuaji wa Gawio)

CRDB inaonyesha ukuaji mzuri wa gawio kwa miaka ya karibuni:

  • 2022 → TZS 36
  • 2023 → TZS 45
  • 2024 → TZS 65
  • 2025 → TZS 90

➡️ Hii ni ongezeko la takribani 38% kutoka 65 hadi 90 TZS, ishara kuwa benki inaendelea kufanya vizuri kifedha (strong earnings performance).

---

Important for Investors (Muhimu kwa Wawekezaji)

Kama unataka kupata gawio hili:

✔️ Lazima uwe umenunua hisa kabla ya 5 May 2026 (before ex-dividend date)
✔️ Jina lako liwe kwenye daftari la wanahisa ifikapo 7 May 2026 (record date)

Ukikosa hapo:
❌ Hutapata gawio hili hata kama utanunua baadae

---

📌 What Should You Do? (Hatua za Kuchukua)

1. Hakikisha taarifa zako ziko updated
(Bank account / Mobile money for dividend payment)

2. Usinunue kwa haraka bila uchambuzi
Bei ya hisa mara nyingi hushuka baada ya ex-dividend date

3. Think long-term (Fikiria muda mrefu)
Hii si hela ya haraka — ni uwekezaji wa kujenga kipato endelevu (passive income)

---

Final Insight (Ushauri wa Mwisho)

CRDB inaanza kujijenga kama dividend-paying stock yenye consistency ndani ya soko la Tanzania. Lakini uamuzi wa kununua ubaki kwenye:

  • Bei ya sasa ya hisa (current market price)
  • Dividend yield (uwiano wa gawio kwa bei)
  • Mtazamo wako wa muda mrefu (investment horizon)



---

Basically, CRDB Bank inabaki kuwa kampuni sahihi kwa wawekezaji wa muda mfupi pamoja na wale wa muda mrefu.

Nimechelewa kuileta hii taarifa huku, lakini pale kwenye channel y WhatsApp nilipost mapema sana, jiunge na Channel yetu ili kupata elimu na taarifa zaidi kuhusu uwekezaji na fedha👇Follow the Tanzania Wall Street channel on WhatsApp: Tanzania Wall Street

RMK,
Independent stock analyst,
WhatsApp:+255 737 450 640
Dar es Salaam.


Kama kawaida, fanya uchambuzi wako binafsi (do your own research).



Tujadili 👇
 
Screenshot_20260416_100520_Gallery.jpg

Attachment 1
 
Ila uwekezaji wa milioni 27 upate 900,000 ni wehu
Thamani kubwa haitoki kwenye dividend,reinvestment na kupanda thamani kwa share ndio thamani halisi inapotokea, mfano kama ulinunua share zao CRDB zilipoanza 150 na leo almost 3000, zimekuwa 20 times, kama uliweka 1 million wakati huo leo zitakuwa 20 million na ukiongeza reinvestment ya dividend za kila mwaka probably you have close to 40 million shillings
 
Ila uwekezaji wa milioni 27 upate 900,000 ni wehu
Habari, HIMARS
Ninakujibu hapa na kisha nitafungua thread ili kukujibu na nitakutag kuwapa ushauri wale wote ambao wana imani kama yako.
Kwanza uko sahihi kuwekeza 29M ili upate 900k ni wehu, tena ni ujinga.
Lakini si sahihi kwamba Wawekezaji wanapata 900k, si kweli. Ingekuwa kweli watu wangechukia Hisa, unadhani una akili kuliko maelfu ya wachumi duniani na watafiti wanaosupport uwekezaji katika hisa?

Kukujibu kiufupi, mtu aliyenunua hisa za crdb mwaka uliopita 2025, alinunua hisa moja kwa Tsh 790, leo 2026, April hisa za crdb zina 2940...kwa hiyo ana capital gain ya 2150 kwa kila hisa moja.
Kwahiyo mtu aliyetumia 27M 2025 angenunua 34, 177 shares. Ambazo kwa sasa zinampa thamani ya 73, 480, 550/= (milion sabini na tatu na ushee)
Hii ni 270% capital gain

Kwahiyo kama ungenunua hisa mwaka jana kwa 27, 000, 000, leo portfolio yako ingekuwa inasoma ~100, 480, 550, capital yako ni 73, 480, 550. (270%)
Kisha chukua hiyo pesa jumlisha na gawio ambalo si laki tisa kama ulivyopotosha hapo juu bali ni 3, 000, 000 hivi na ushee.
Hivyo jumla ya faida uliyoipata ni 103, 000, 000 - 27, 000, 000 = 76, 000, 000.

Ni muda wa kuweke hisia pembeni na kuweka data na research mbele. Ingekuwa uwekezaji huu ni wehu zaid ya 55% population ya watu wa America wasingewekeza kwenye hisa.

Pray have a good day, ni wakati wako kuanza kuwekeza sasa!
RMK,
INDEPENDENT STOCK ANALYST.
 
Thamani kubwa haitoki kwenye dividend,reinvestment na kupanda thamani kwa share ndio thamani halisi inapotokea, mfano kama ulinunua share zao CRDB zilipoanza 150 na leo almost 3000, zimekuwa 20 times, kama uliweka 1 million wakati huo leo zitakuwa 20 million na ukiongeza reinvestment ya dividend za kila mwaka probably you have close to 40 million shillings
Umemjibu vizuri sana!
 
Back
Top Bottom