Chuo kikuu UDSM maringo kibao ila hamna lolote

Chuo kikuu UDSM maringo kibao ila hamna lolote

Swala la Chuo, Degree, Masters, Phd..They are nothing at all, kama havijaweza kubadili maisha yako. Katika Kampuni, Utendaji serikalini, Whatever you are doing....Tunafanya evaluation.
Plan
Do
Check
Act
Kama umesoma Chuo chochote kile duniani hata Harvad, we do not care! We need output! we are less concerned with input, we need performance at work, performance to change your life,
Mnanipa Hasira sana,
Elimu itakuwa haijawasaidia kama Malengo ya hiyo elimu hayajafikiwa, kwa mfano:
Objectives or Goals za elimu ni:
1.Kuondoa ujinga
2.Kupambana na Maradhi
3.Kukusaidia kubadili na kutawala mfumo wa maisha
4.Kuweza kufanya analysis na kutoa majibu sahihi yatakayotusaidia kuondoa au kupunguza matatizo

suggestions:
Wale vipanga wa habari chukueni hii:
Ili elimu ya Tanzania ikidhi mahitaji napendekeza Iuedwe tume ya Elimu kuangalia upya yafuatayo:
1.Kufanya upya tathmini, elimu ya Tanzania kuanzia Kindergaten mpaka University Degree kama Mitaala iliyopo inakidhi soko la ajira, soko la kujiajiri
2.Tume ijifunze Mitaala ya Marekani, China, Israel, Japanese, India..Kuhusu Mitaala yao Juu ya Elimu ili Tuone kama Nchi yetu elimu yake iko wapi mpaka sasa, haiwezekani tuazime wataalamu wa IT au toka Korea kwa ajili ya Matumizi yetu, Siri zetu zitabebwa sasa,
3.Serikali ya Tanzania Itoe Wanafunzi kwenda kusoma at least kila mwaka wanafunzi 500 tu, kwa mfano
kada ya Udaktari Bingwa 100, Utaalamu wa Mawasiliano 100, Engineering 100, Geologist 100, Uhasibu 100
Hii ina maana baada ya Miaka 10, Tutakuwa na wataalamu wasiopungua 5000.
4.Serikali Iwekeze Zaidi katika Mambo ya Gesi na Oil, Madini na Nishati, kwa sababu sekta hii itatusaidia sana siku za usoni, Nina uhakika zaidi ya 70% ya ardhi ya Tanzania ni Rasilimali, yani Madini, na Gesi, Acha MAji ambayo yanaonekana
so tunataka wataalamu wetu.
5.Kila Tunachotaka kukifanya, Nashauri sana Tufanye utafiti wa kutosha ili Tukiamua basi Tufanye angalau mpango wa Miaka 100 ili Tuokoe Vizazi vijavyo zaidi, Mimi nashauri tusibanguane! uwe Mzumbe, Udsm, SUA n.k hivi ni vyuo tu wala havina issue sana na maisha yetu, Acheni hayo mambo! Je waliosoma HARVAD WASEMEJE??
Wewe safi..!
 
Unaonekana una msongo wa mawazo! Ulichokiandika, ni uandishi wa kikasuku. Huna facts wala data za kutosha kusema UDSM sio chuo bora TZ.

Inaonekana na chuki binafsi, kama kijana mpenda elimu, na inaonekana una elimu kutoka ivyo vyuo unavyovisifia, jitahidi wanao wapitie UDSM, utakuwa na furaha daima.

Kuhusu miundombinu unayosema ni magofu, sijua n ipi. Hivi majuzi Rais JPM amezindua libary kubwa kabisa Africa, pale Udsm, KABLA ya hii mpya, hata iliyokuwepo, hakuna chuo kinachoweza kufikia. Nayaandika haya, kwa maana nimepata kusoma na kufundisha vyuo vitano hapa TZ.

UDSM itaendelea kuwa chuo tegemezi kwa nchi yetu na vyuo vingine (kwa waajiri wengi), kwa maana ya kuzalisha walimu bora na watendaji bora kwenye taasisi zisizokuwa za elimu.

Mpe vidonge vyake mkuu huyu jamaa ana chuki binafsi na UDSM anataka kufananisha na SAUT au vyuo vingine vya mwendokasi?
 
Teh niambie wamefanya nini hao graduate VIPANGA wa ud,kitu ambacho hawafanyi wa vyuo vingine.

Watafute graduate wa UDSM, wakueleweshe.. Ur not intelectual enough to understand a simple sentence like that
 
Nenda google..!
Eti niende google?,kuna haja gani yakwenda google wakati unaweza kutoa ufafanuzi hapahapa ukaeleweka.

Mbona kuna jamaa katoa sifa za CIVE humuhumu hajawambia watu waende google.

Inawezekana upo udsm unasoma course ya uogeleaji wewe.
 
Watafute graduate wa UDSM, wakueleweshe.. Ur not intelectual enough to understand a simple sentence like that
Wewe ni graduate wa wapi?,na wewe simiongoni mwao hao intellectual unaowazungumzia?.nipe darsa mkuu nijue ufanisi wahao wanaomalizia udsm niwatofautishe na vyuo vingine.

Maana nachofahamu mie mwanafunzi bora haandaliwi na chuo bali juhudi zake,na hii haijalishi kamalizia wapi.
 
Mwamba ngozi huvutia kwake. Wewe hata kama unasoma chuo gani jitahidi kuwa bora. Vyuo vyote hapa bongo vikiwemo UDSM vinakabiliwa na changamoto kubwa sana ya kupokea wanafunzi waitwao vipanga (division 1-3) lakini dhaifu. Wanajua kukariri tu. Hawajui kuandika kama watu wazima, hawajui jinsi ya kusoma - kijitini tu cha kurasa 10 mwanafunzi hawezi kumaliza chote na akimaliza hawezi kuandika katika ukurasa mmoja alichokisoma humo sembuse kitabu! Hata hapa JF tunawaona vijana wa sasa wa kibongo. Ukiandika mada nusu ukurasa utasikia mtu analalamika ndefu! Chuo kikuu si sehemu ya kumfundisha mtu jinsi ya kuandika insha au kuandika sentensi ya kingereza au kujieleza mbele za watu. Chuo kikuu si sehemu kufundisha namna ya kuunda sentensi ya kingereza lakini wanalazimika na sijui kama inasaidia. Wekeni bidii huko sekondari kujiandaa na elimu ya juu, si kwa alama za juu peke yake. Pia mkiwa vyuoni mjiongeze; ni aibu sana mwanafunzi wa chuo anamfata mwalimu eti "sir naomba notes"!!, na tusisahau garbage in garbage out. Hapa nimeongelea upande wa wanafunzi lakini walimu nao hasa wanaotokana na hawa wanafunzi wa kisasa nao wana kaudhaifu na ndiyo wengi vyuo binafsi ukilinganisha na vya serikali, na wenye uzoefu nao wako busy na miradi binafsi. Miundombinu ni changamoto pia.

Hilo la udahili naweza kutetea UDSM. Hawana longolongo kama mtu ametimiza cut off point na nafasi zipo. Hakuna chuo kisichotaka wanafuzi wengi kwani hata vyuo vya serikali kwa sasa vinategemea sana ada baada ya mafungu toka serikalini kupungua. Kutafuta udhaifu ili uifanye UD ionekane dhaifu ni ishara ya kutojiamini na UDOM yako. Ku-design program ngapi hizo sijui ndo UDOM tayari imeshaipita UD kwa maswala ya kompyuta na IT?? Acha hizo bwana. Ukitaka kuchambua kitu vizuri ondoa kinyongo kwanza. Una hasira kisa mdogo wako kaachwa. Ajaribu tena.
 
Eti niende google?,kuna haja gani yakwenda google wakati unaweza kutoa ufafanuzi hapahapa ukaeleweka.

Mbona kuna jamaa katoa sifa za CIVE humuhumu hajawambia watu waende google.

Inawezekana upo udsm unasoma course ya uogeleaji wewe.
Pole kwa kukosa nafasi UDSM mkuu...
Jitahidi kumuhimiza MDOGO wako asome sana,pia usisahau kumpeleka TUITION...
Ukifanya hayo yote MDOGO wako anaweza akapata nafasi ya kusoma hapa...
La sivyo ataishia kuiona NKURUMAH HALL kwenye noti ya shilingi 500 kama wewe KAKA yake...
Huu MCHEZO hauhitaji HASIRA..!
 
Hahaaaa ukitaka ushambuliwe kwa maneno we kiseme UDSM vibaya uone cha moto, inaonekana walio soma UDSM ni wengi sana humu Jamii forum ndio maana ukikisema tu vibaya watakuja member wengi kukitetea chuo chao cha UDSM
 
Eti niende google?,kuna haja gani yakwenda google wakati unaweza kutoa ufafanuzi hapahapa ukaeleweka.

Mbona kuna jamaa katoa sifa za CIVE humuhumu hajawambia watu waende google.

Inawezekana upo udsm unasoma course ya uogeleaji wewe.
hawa wanasoma kulingana na upepo wa watu wala hawajaifata elimu halisi hapa yakimaliza yanaanza kutapa tapa na competence hamna kazini
 
Hahaaaa ukitaka ushambuliwe kwa maneno we kiseme UDSM vibaya uone cha moto, inaonekana walio soma UDSM ni wengi sana humu Jamii forum ndio maana ukikisema tu vibaya watakuja member wengi kukitetea chuo chao cha UDSM
wengi wao si watu wazima mkuu 50+ na kuendelea, hawa wamesoma kipindi kile tanzania kuna chuo kimoja ndio maana wanajitapa sana hawajui upepo umebadilika na ushindani upo
 
Pole kwa kukosa nafasi UDSM mkuu...
Jitahidi kumuhimiza MDOGO wako asome sana,pia usisahau kumpeleka TUITION...
Ukifanya hayo yote MDOGO wako anaweza akapata nafasi ya kusoma hapa...
La sivyo ataishia kuiona NKURUMAH HALL kwenye noti ya shilingi 500 kama wewe KAKA yake...
Huu MCHEZO hauhitaji HASIRA..!

Sikutaka kucheka but at last I had to jamani....et ktk not ya mia tano duuu jamaa akirudi tena mbishi .



Alaf naomba kuuliza kwenu wana udsm hivi mtu akisoma UCC branch yoyote ile je Nae ni mwana UDSM au hausiki maana kuna mtu anajitambulisha km mwana udsm lakini alisoma ucc majibu tafadhari
 
Pole kwa kukosa nafasi UDSM mkuu...
Jitahidi kumuhimiza MDOGO wako asome sana,pia usisahau kumpeleka TUITION...
Ukifanya hayo yote MDOGO wako anaweza akapata nafasi ya kusoma hapa...
La sivyo ataishia kuiona NKURUMAH HALL kwenye noti ya shilingi 500 kama wewe KAKA yake...
Huu MCHEZO hauhitaji HASIRA..!
wewe si unayumbishwa na majengo sisi tunataka elimu bana
 
Pole kwa kukosa nafasi UDSM mkuu...
Jitahidi kumuhimiza MDOGO wako asome sana,pia usisahau kumpeleka TUITION...
Ukifanya hayo yote MDOGO wako anaweza akapata nafasi ya kusoma hapa...
La sivyo ataishia kuiona NKURUMAH HALL kwenye noti ya shilingi 500 kama wewe KAKA yake...
Huu MCHEZO hauhitaji HASIRA..!
Mkuu umemkosea sana mdau. ulisoma course gani UDSM?
 
Sikutaka kucheka but at last I had to jamani....et ktk not ya mia tano duuu jamaa akirudi tena mbishi .



Alaf naomba kuuliza kwenu wana udsm hivi mtu akisoma UCC branch yoyote ile je Nae ni mwana UDSM au hausiki maana kuna mtu anajitambulisha km mwana udsm lakini alisoma ucc majibu tafadhari
mkuu kuna uzi mmoja niliukuta humu yani waligpombana sana. wanakwambia ndio sabau vyeti vyao vinaandikwa graduated at university id dar es salaam.
waliosoma mkwawa waliwaka kinoma
 
Back
Top Bottom