China to become the world superpower in 90 years?


TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
kweli niko nyuma... i though walishakuwa super powers!!
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,141
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,141 280
ukisikia kukurupuka ndo huku
china tayari ni superpower
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,509
Likes
4,881
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,509 4,881 280
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2006
Messages
2,314
Likes
735
Points
280
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2006
2,314 735 280
China wana matatizo matatu
1.Hawako creative kama USA technologia yao ni ya kuiga.Hili ni swala na watu wengi wenye asili ya oriento sio wabunifu ni wazuri wa kuiga na kufuata mpangilio uliopo.
2. Political System- Ni nzuri pale tu viongozi wanapokuwa wazuri kwasababu uongozi una nguvu sana kuliko wananchi. Kampuni nyingi china ni za serikali hivyo wakipata raisi mbaya au mwenye sifa kama chaves china inaweza kurudishwa nyuma kwa muda mfupi sana.
3.Watu wengi china ni masikini kuna nchi 12 (News week) za Africa zenye par capita kubwa kuliko china. Watu wataanza kutaka mabadiliko na hii itafanya china watumie pesa kusaidia masikini kuliko kufanya biashara.
 
A

Alpha

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
614
Likes
13
Points
35
A

Alpha

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
614 13 35
I think 15 to 20 years
 
MwanaFalsafa1

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
5,566
Likes
29
Points
135
MwanaFalsafa1

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
5,566 29 135
ukisikia kukurupuka ndo huku
china tayari ni superpower
Tayari mkuu! hawana maneno mengi! siyo mameno mengi kama UK au majigambo kama USA
There is a difference between being a world power and world superpower. China is a world power. US is a world superpower & so was the UK at some point.
 
Q

Qadhi

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2009
Messages
235
Likes
1
Points
0
Q

Qadhi

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2009
235 1 0
China is yet to be a superpower...,siwezi ku predict for sure lakini wanakuja vizuri.Wana invest ktk kila sector.....,hii copy n paste wanaofanya sasa katika viwanda vyao itakuja kuwa replaced na research-invested products.Uzuri wa chinese ni flexibility waliokuwa nayo katika kazi.....wanahitaji kiongozi bora siku zote coz ni kama vile remote-controled population kwa sasa hivi,,sijui kwa hapo baadae.
Kingine ni population-capital,they spend at a very nice profit...na ndio maana kampuni nyingi zinapiga kelele kuhusu China na kutishia kuondoka but still wapo tu..kwa mfano google wamepiga mkwara wa kuondoka...China ikatunisha msuli wenyewe wamelegea.
Products zao ni cheap though undurable....lakini who cares,kwani nikinunua computer kwa half US price then nikanunua 2 products whch I can use the same time I could if I would buy the US product....furthermore I can get even a new fashion and higher spefication,ndio kinavuta watu kununua Chinese products(among others)..isipoangalia US itakuwa ni soko tu la wachina.
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,538
Likes
7,406
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,538 7,406 280
cha MUHIMU NI KU-KEEP CULTURE NADAHNI HIKI NDICHO KINACHOWASAIDIA WACHINA NA WAHINDI, THEY ARE STILL FRESH NOT CONTAMINATED MUCH WITH WESTERN, lakini ikifikia point na kuanza kukopi kila kitu kama waAfrica tunavyofanya basi huo ndio utakuwa mwisho wao, unaona nchi kama Japan na South Korea nadhani miaka michache iliyopita walikuwa juu sana zaidi ya china, lakini kwa sasa wameachwa mbali mno na China na sababu kuu ni ile mix-up na western, inafikia point sasa Mjapani na Mkorea anamsikilza mMarekani anachosema.
 
Mtabiri

Mtabiri

Senior Member
Joined
Jun 23, 2009
Messages
152
Likes
1
Points
0
Mtabiri

Mtabiri

Senior Member
Joined Jun 23, 2009
152 1 0
Kwa speed wanayoenda nayo hawa jamaa, naona hata 90yr ni mbali sana. Ila wanaanza kulewa sifa,wataharibu muda si mrefu.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,141
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,141 280
nini maana ya super power???
china wanaidai marekani pesa nyingi sana.
na ni taifa ambalo uchumi wake ukiyumba na uchumi wa dunia unayumba...
 
Z

Zhule

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2008
Messages
354
Likes
0
Points
0
Z

Zhule

JF-Expert Member
Joined May 22, 2008
354 0 0
I think 15 to 20 years
Nafikiri kwa miaka 90 huyo mtabiri yuko right. Maisha ya china vijiji unaweza kusema ni bora ya tanzania, vijijini ni ya kutisha.watu hawana maji, umeme barabara hazipitiki, hakuna ardhi ya kujitanulia. nyumba hazina samani kwa sababu mbao ni ghali mno.Sehemu za north western wengine hali ni mbaya zaidi familia hazina nguo.Ukilinganisha vijiji vya UK na china utasema miaka 90 ni michache.
 
Z

Zhule

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2008
Messages
354
Likes
0
Points
0
Z

Zhule

JF-Expert Member
Joined May 22, 2008
354 0 0
nini maana ya super power???
china wanaidai marekani pesa nyingi sana.
na ni taifa ambalo uchumi wake ukiyumba na uchumi wa dunia unayumba...
Siyo kuidai kwa maana ya marekani walikopa china.wachina na kama nchi nyinginezo wanaamini katika stability ya uchumi wa marekali kuliko nchi zao. wananunua bond kule kwa sababu waliamini pesa zao zinaongezeka thamani kadiri dola inavyopanda. Badala ya kuweka pesa zao in Yuan wakaona ni bora iwe in USD.Nadhani nchi nyingi zinafanya hivyo
 
Mama Brian

Mama Brian

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2010
Messages
321
Likes
1
Points
35
Mama Brian

Mama Brian

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2010
321 1 35
Jamani msicheze na hawa watu wanakuja juu sio kawaida na kwa sasa mmarekani hapati usingizi kwa ajili ya mchina.
 
Mama Brian

Mama Brian

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2010
Messages
321
Likes
1
Points
35
Mama Brian

Mama Brian

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2010
321 1 35
Mh zhule unaweza kulinganisha china na TZ kweli, ebu tuseme tu ukweli jamani. Kwani tunapoongelea super power maana yake nini? na nimesikia wanamikakati ya kuporomosha magorofa vijijini.
 
Omuregi Wasu

Omuregi Wasu

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2009
Messages
753
Likes
4
Points
35
Omuregi Wasu

Omuregi Wasu

JF-Expert Member
Joined May 21, 2009
753 4 35
China wana matatizo matatu
1.Hawako creative kama USA technologia yao ni ya kuiga.Hili ni swala na watu wengi wenye asili ya oriento sio wabunifu ni wazuri wa kuiga na kufuata mpangilio uliopo.
2. Political System- Ni nzuri pale tu viongozi wanapokuwa wazuri kwasababu uongozi una nguvu sana kuliko wananchi. Kampuni nyingi china ni za serikali hivyo wakipata raisi mbaya au mwenye sifa kama chaves china inaweza kurudishwa nyuma kwa muda mfupi sana.
3.Watu wengi china ni masikini kuna nchi 12 (News week) za Africa zenye par capita kubwa kuliko china. Watu wataanza kutaka mabadiliko na hii itafanya china watumie pesa kusaidia masikini kuliko kufanya biashara.
Nimekuwa china kwa zaidi ya miaka 7 sasa na bahati nzuri ni mtanzania niliyeoa China. nakubaliana na wewe kwa asilimia 100. China bado sana kuwa superpower!
Mambo mengi ya China ni kuiga toka Marekani and nothing new or of theirs! Kitu chochote cha kwao wenyewe kina poor quality.... bado sana! Labda baada ya miaka 50 na kuendelea
 

Forum statistics

Threads 1,237,227
Members 475,501
Posts 29,282,165