Chanzo cha kujitenga kwa Jimbo la Catalan Hispania.

Chanzo cha kujitenga kwa Jimbo la Catalan Hispania.

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Posts
7,295
Reaction score
3,952
Nimestushwa na muamko wa haraka na wa mapema mno wa kupiga kura wananchi wanaoishi jimbo la catalan au catalonia yenye mji mkuu wa Barcelona kutaka ijitawale yenyewe hatamae kuibuka kwa 90% za ndio za ushindi wa kura za kutaka kujitenga, wajuvi wa mambo ya mahusiano ya kimataifa nini hasa kimechochea mmomonyoko wa Hispania mpaka kupoteza jimbo hilo kiutawala?
 
Mpira ndiyo sababu, kwanini MESSI yuko barcelona na si real madrid
 
Mpira ndiyo sababu, kwanini MESSI yuko barcelona na si real madrid
Rubbish
Nimestushwa na muamko wa haraka na wa mapema mno wa kupiga kura wananchi wanaoishi jimbo la catalan au catalonia yenye mji mkuu wa Barcelona kutaka ijitawale yenyewe hatamae kuibuka kwa 90% za ndio za ushindi wa kura za kutaka kujitenga, wajuvi wa mambo ya mahusiano ya kimataifa nini hasa kimechochea mmomonyoko wa Hispania mpaka kupoteza jimbo hilo kiutawala?
 
Spain kuna majimbo makubwa 2 moja ya catalunya na nyingine Basque country ambayo yana mgogoro

Catalonia ilivamiwa na mfalme wa Spain na kuishikilia ardhi ile kimabavu na kuingiza Spain

Miaka ya nyuma Dictator Franco alipiga marufuku lugha ya kikatalunya kuzungumzwa ili kuvunja ukatalunya

Sasa kulingana na historia catalunya wanadai wao walikuwa huru ila Spain waliwachukua kimabavu na catalunya wana serikali yao ,rais kama vile Zanzibar

Na jitihada za kujikwamua ilianza toka miaka na miaka nyuma ndio maana klabu ya Barca miaka ya 1920's walikuwa wanatumika kama wanaharakati ila dictator Franco alipiga marufuku bendera za Catalonia kuingia nazo uwanjani..kujitenga kwao hawakuanza Leo ni miaka na miaka wamekuwa wanadai

Basque country zinapatikana athletic Bilbao, sociedad nao wanataka wajitenge na wana tamaduni na lugha yao ila case yao ipo tofauti na Catalonia
 
Spain kuna majimbo makubwa 2 moja ya catalunya na nyingine Basque country ambayo yana mgogoro

Catalonia ilivamiwa na mfalme wa Spain na kuishikilia ardhi ile kimabavu na kuingiza Spain

Miaka ya nyuma Dictator Franco alipiga marufuku lugha ya kikatalunya kuzungumzwa ili kuvunja ukatalunya

Sasa kulingana na historia catalunya wanadai wao walikuwa huru ila Spain waliwachukua kimabavu na catalunya wana serikali yao ,rais kama vile Zanzibar

Na jitihada za kujikwamua ilianza toka miaka na miaka nyuma ndio maana klabu ya Barca miaka ya 1920's walikuwa wanatumika kama wanaharakati ila dictator Franco alipiga marufuku bendera za Catalonia kuingia nazo uwanjani..kujitenga kwao hawakuanza Leo ni miaka na miaka wamekuwa wanadai

Basque country zinapatikana athletic Bilbao, sociedad nao wanataka wajitenge na wana tamaduni na lugha yao ila case yao ipo tofauti na Catalonia
Duuh kumbe kitambo
 
Spain kuna majimbo makubwa 2 moja ya catalunya na nyingine Basque country ambayo yana mgogoro

Catalonia ilivamiwa na mfalme wa Spain na kuishikilia ardhi ile kimabavu na kuingiza Spain

Miaka ya nyuma Dictator Franco alipiga marufuku lugha ya kikatalunya kuzungumzwa ili kuvunja ukatalunya

Sasa kulingana na historia catalunya wanadai wao walikuwa huru ila Spain waliwachukua kimabavu na catalunya wana serikali yao ,rais kama vile Zanzibar

Na jitihada za kujikwamua ilianza toka miaka na miaka nyuma ndio maana klabu ya Barca miaka ya 1920's walikuwa wanatumika kama wanaharakati ila dictator Franco alipiga marufuku bendera za Catalonia kuingia nazo uwanjani..kujitenga kwao hawakuanza Leo ni miaka na miaka wamekuwa wanadai

Basque country zinapatikana athletic Bilbao, sociedad nao wanataka wajitenge na wana tamaduni na lugha yao ila case yao ipo tofauti na Catalonia
Asantee kwa maelezo hayo
 
SABABU KUU YA KUTAKA KUJITENGA LABDA ITAKUA KUUZWA KWA NEYMAR,BURIANI EL CLASICO NA UPUMZIKE KWA AMANI
 
It is illogical to claim that secessionist claims are divisive because unity does not depend on the action from without but from within. If a group already claims that they want to exercise their right to self-determination, it means that there is no unity in the first place.
 
Back
Top Bottom