Changamoto ya Uhakiki wa Watumishi Halmashauri ya Meatu

Changamoto ya Uhakiki wa Watumishi Halmashauri ya Meatu

Hiyo mbinu ya kuangalia salary slip, vitambulisho, barua ya ajira na ile ya kuthibitishwa kazini mbona imeshindwa kuwabaini wajanja?Hapa Shinyanga kuna watumishi hewa wamekwepa huo mtego. Kwa mfano mtu alikuwa ameajiriwa kama muuguzi aliajiriwa na kupangiwa kituo cha kazi mwaka 2014 lakini hakuwahi kuripoti kwenye kituo chake. Na huyo ni kuwa alikuwa ameajiriwa sehemu nyingine kama mwalimu. Muda wote amekuwa akilipwa mshahara wa serikali lkn hakuwahi kufanya kazi. Aliposikia iuna uhakiki, kakimbilia kuandika barua ya kuacha kazi. Kwa kuwa alishirikiana na wakubwa wengine, wakaipitisha hiyo barua yake ya kuacha kazi ili arudishe mshahara mmoja wakati amriba fedha za serikali kwa zaidi ya mwaka. Hao wahakiki wameshindwa kugundua ujanja huo.
 
Mkuu nashukuru. Pamoja sana. Hilo la kujichomeka ni kukosa ustaarabu. Ingebidi viongozi wanaosimamia hili zoezi waweke utaratibu wa kueleweka ili anayewahi kupanga foleni ndie awe wa kwanza kuhakikiwa.

Kwani hao watumishi ni watoto wa shule mpaka kiongozi awepo?
Kwani ninyi wenyewe hamuwezi kujipanga kwa kufuata taratibu za FIFO (First in, First out)?
Hoja ya kitoto hii wala haina mashiko kuileta hapa.
 
Kwani hao watumishi ni watoto wa shule mpaka kiongozi awepo?
Kwani ninyi wenyewe hamuwezi kujipanga kwa kufuata taratibu za FIFO (First in, First out)?
Hoja ya kitoto hii wala haina mashiko kuileta hapa.
Hoja yako ndio inaonyesha utoto. Sehemu yoyote yenye watu wengi inahitaji kuwa na utaratibu. Huwezi kuita watu zaidi ya mia tatu bila kufuata utaratibu maalumu. By nature, binadamu wakiwa wengi na huduma pungufu lazima kutakuwa na vurugu. Hii ni kwasababu watu wote sio sawa sawa kwani wamezaliwa na kukulia kwenye mazingira tofauti tofauti.
 
Back
Top Bottom