CHADEMA yasimamisha mgombea ubunge mbumbumbu Chalinze

CHADEMA yasimamisha mgombea ubunge mbumbumbu Chalinze

Huu uchafu umeletwa na chama cha Cuf, mtu wao ndio mbumbu.
Wa Chadema ni Msomi wa Chuo Kikuu Cha Daressalaam, Ni Mwanasheria.
 
Chadema, mgombea ubunge chalinze hajui kusoma wala kuandika? Hili limekaaje wanachadema?nimeshtushwa na hbr hii ktk gazeti moja la leo nchini Tanzania. Hilo ni pingamizi ambalo limewekwa na mgombea wa CUF. Kama ni kwel ni jambo la aibu sana na hujuma kwa chama hicho. Ni dalil za wazi kuwa wanachadema hawapo serious. Labda iwe kama wameamua kumwachia jimbo Ridhiwan Kikwete au kuwa hawana Mgombea mwngne bora kuliko yeye. Jaman, karne ya 21 achaguliwe mtu hajui kusoma wala kuandika? Hebu tuacheni masikhara.
huyo ni Musa usishangae shangaa filauni aliyempitisha "Tukishika Dola tutaruhusu utengenezaji wa pombe ya gongo kisheria" - Dr. Slaa :mvutaji:
 
Mimi FABIAN L. SKAUKI, mgombea
ubunge wa uchaguzi mdogo jimbo la
CHALINZE ,ninamwekea Pingamizi mgombea wa chama cha demokrasia na
Maendeleo (CHADEMA) kwamba
amepoteza sifa za kuwa mgombea kwa
sababu zifuatazo.
1. Ndugu MATHAYO. M. TORONGEY
amejaza Taarifa za uongo kwenye Fomu yake kwamba kazi anayoifanya ni
BIASHARA. Sio kweli, kwa sababu
hajaweka vielelezo vya yeye kufanya hiyo
kazi. Hajulikani anafanya kazi gani.
2. Ndugu MATHAYO .M. TORONGEY
amejaza katika fomu kwamba anajua kusoma na kuandika Kiswahili na
kiingereza. Taarifa hizi ni za uongo,
mgombea huyu hajui kusoma wala
kuandika Kiswahili wala kiingereza, na
kwamba amedanganya na amepoteza
sifa za kuwa mgombea. 3. Ndugu MATHAYO .M.TORONGEY
amedanganya kwa kughushi/kufoji
sahihi za wadhamini,ambao
amewaorodhesha kwenye fomu ya
kuomba kuthibitishwa kuwa mgombea.
Ambapo katika fomu hizo wadhamini wote sahihi zao zimefojiwa na hazifanani
na zile zilizokuwepo kwenye daftari la
kudumu la wapiga kura na kwamba
sahihi zote hizi zimesainiwa na mtu
mmoja ambaye sio muhusika. Hivyo
anapoteza sifa ya kuendelea kuwa mgombea. 4. Ndugu MATHAYO.M.TORONGEY
ameshindwa kutimiza mahitaji ya
kisheria ya kuwa na wadhamini
wasiopungua 25, badala yake
amedhaminiwa na wadhamini 28 ambao
kati yao wadhamini 7 sio wapiga kura halali wa jimbo la CHALINZE, na kwamba
Taarifa zao na namba zilizojazwa
hazifanani. Hivyo anabakiwa na wadhamini halali 21
ambao kisheria hawatoshi kutimiza
matakwa ya kisheria.
Majina ya wadhamini hao ambao
hawakidhi matakwa ya kisheria na
namba zao ni JINA LA MDHAMINI NAMBA YA KADI KURA 1. HABIBU ALLY SAIDI * 16886275*
2. MOHAMMED RAMADHANI *30376567*
3. ABDULKADIR ALLY *49264905*
4. SHABANI SULEYMAN *16984045*
5. JUMA MRISHO *48759563*
6. RAJABU ALLY *16872368*
7. MANENO MIRAJI *16872059* Wananchi wenye namba na majina hayo
hapo juu waliojazwa kama wadhamini
kuanzia namba 1 hadi 7 kwenye fomu
yake hawana sifa za kupiga kura kwenye
maeneo ambayo wamejazwa
wanatokea. Hii ni kutokana na ukweli kwamba idadi
halali ya wadhamini wanaobaki
ukiwaondoa hao saba watabaki 21,
hawakizi vigezo vya kuwa wadhamini. 5. Ndugu MATHAYO.M.TORONGEY
amedanganya Uraia wake, na kwamba
yeye si Mtanzania wa kuzaliwa ndio
maana hana vielelezo halali vinavyohusu
uraia wake. Hivyo anakosa sifa ya kuwa
mgombea. Hivyo ninaomba Tume ya Uchaguzi
kutengua uteuzi wa mgombea wa
chama cha demokrasia na maendeleo
(CHADEMA) ndugu MATHAYO.M.TORONGEY
kwa kuwa anakosa sifa za yeye
kuendelea kuwa mgombea. Wako katika ujenzi wa Taifa FABIAN LEONARD SKAUKI …………………………………………………….. MGOMBEA UBUNGE JIMBO LA CHALINZE. THE CIVIC UNITED FRONT
+255 786 189 070/+255 754 849 450
 
Huu ni Mwendelezo wa Mbulula.
Kama wasomi wenye Phd wanafukuzwa anaachwa mwenye phd ya kanisani unadhani nini.
 
Mleta maada ni shabiki mbaya , usie mfano mzuri katika jamii, unaandika kitu usichokijua, hilo gazeti nina uhakika ujalisoma , nakushauri soma gazeti la mwananchi la leo ndo utajitambua ulivyo na akili kidogo

Kwa faida yako na wajinga wengine kama wewe, mgombea wa CUF madai yake ni matatu

1. Mathayo Togorey anadai amewasilisha majina 28 ya wadhamini na kati ya hayo anahisi majina 7 hayamo kwenye daftari la wapiga kura
2. Mgombea wa CUF pia anadai fomu iliyowasilishwa ni kama haikusainiwa na katibu wa chama, ana mashaka na sahihi
3. Mgombea wa CUF anadai anamashaka na Mathayo Togorey kama ni raia wa Tanzania, anajua ni mmasai lakini pengine ni mkenya
 
Huu ni Mwendelezo wa Mbulula.
Kama wasomi wenye Phd wanafukuzwa anaachwa mwenye phd ya kanisani unadhani nini.

Na hawa wenye Phd za kidunia wanaoiuza nchi waitweje?Usimbague mtu kulingana na dini yake,kuna viongozi wa dini wanofundisha dini kwenye vyuo vikuu,na kuna wanaofundisha Theology pia.
 
Chadema, mgombea ubunge chalinze hajui kusoma wala kuandika? Hili limekaaje wanachadema?nimeshtushwa na hbr hii ktk gazeti moja la leo nchini Tanzania. Hilo ni pingamizi ambalo limewekwa na mgombea wa CUF. Kama ni kwel ni jambo la aibu sana na hujuma kwa chama hicho. Ni dalil za wazi kuwa wanachadema hawapo serious. Labda iwe kama wameamua kumwachia jimbo Ridhiwan Kikwete au kuwa hawana Mgombea mwngne bora kuliko yeye. Jaman, karne ya 21 achaguliwe mtu hajui kusoma wala kuandika? Hebu tuacheni masikhara.

Mwanasheria aliyetunukiwa shahada ya sheria chuo kikuu cha dar es salaam halafu mnasema hajui kusoma na kuandika:sad:
 
Mlisema Ezekiel Wenje sio raia wa Tanzania , mambo yakawaharibikia , mmeanza tena Chalinze huko sasa ni kuweweseka, sheria inasema mtu ajue kusoma na kuandika, nyinyi mnaleta maneno mengi hapa yasio kuwa na maana, si tume ipo na ndo itaamua ukweli juu ya jambo hilo ?

Unajua siasa za mitandaoni ni ujinga fulani hivi, mtu katoa madai mnakubaliana nayo bila kujua ukweli wa upande wa pili, huu ni wendawazimu !
 
Chadema, mgombea ubunge chalinze hajui kusoma wala kuandika? Hili limekaaje wanachadema?nimeshtushwa na hbr hii ktk gazeti moja la leo nchini Tanzania. Hilo ni pingamizi ambalo limewekwa na mgombea wa CUF. Kama ni kwel ni jambo la aibu sana na hujuma kwa chama hicho. Ni dalil za wazi kuwa wanachadema hawapo serious. Labda iwe kama wameamua kumwachia jimbo Ridhiwan Kikwete au kuwa hawana Mgombea mwngne bora kuliko yeye. Jaman, karne ya 21 achaguliwe mtu hajui kusoma wala kuandika? Hebu tuacheni masikhara.

Name: Mathayo Torongey
School: Morogoro Secondary
Studied: Univesity Of Dar Es Salaam

216581_112089755540104_694643_n.jpg

215438_112088922206854_6129338_n.jpg
 
Wakazi wengi wa Chalinze wanasoma Elim akhera kwahiyo ikiletwa juzu atamwaga nondo za uhakika
Kwani cannon law ya Dr Slaa si ni elimu ufufuo,tena haina supp wala disco ni unyenyekeku tu wa midhabauni unahitajika mwisho wa siku wewe Dr
 
Kwani elimu ndani ya CHADEMA ina umuhimu gani?

Kila siku wameshikilia msimamo wao wa kusema elimu katika uongozi sio muhimu.
 
Rev Masanilo mgombea wako watu wanamshambulia.
 
Last edited by a moderator:
Kwani elimu ndani ya CHADEMA ina umuhimu gani?

Kila siku wameshikilia msimamo wao wa kusema elimu katika uongozi sio muhimu.

Mwenyekiti wao alikimbia kufuta ujinga
 
Sidhani kama kunaukweli juu ya hili.
Mimi ambacho hawajanifrahisha CDM kumsimamisha mgombea kutoka jamii ya wafugaji kwenye ukanda wa wakulima palipojaa migogoro ya wakulima na wafugaji?!
Sio rahisi wazigua na wakwe.re kushawisha kumchagua mfugaji. Walitakiwa wampeleke mtu mwenye ushawishi wa moja kwa moja na anaejipambanua hoja na kuibua changamoto zenye ushawishi.
Ikumbukwe kuwa PWANI ni ngome imara ya CCM na ndiyo mkoa unaoongoza kwa kuwa na wazee wengi wafunga misuli na kushinda kwenye kahawa!

Chalinze kuna wakulima? Wanalima nini? Wana migogoro na wafugaji? Migogoro ipo maeneo gani?
 
Kwani Nani asiyejua wenje ni mkenya?
Baba yake anaishi kenya na raia wa huko .
 
weka mic za bunge mbali na chadema, huyu nawasiwasi anaweza ingia bungeni na mawe avunje vioo, maana watangulizi wake ambao ni wasomi wameshaweka precedent ya kuvunja mic, huyu ambaye hajui kusoma tutegemee vioo vya bunge kuvunjwa...
 
Back
Top Bottom