CHADEMA wateua wakala wa CCM kuwa mbunge

CHADEMA wateua wakala wa CCM kuwa mbunge

hili la chadema kutowalipa mawakala wake ni vizuri likatolewa tamko na msemaji wa chama ni aibu...
hata kama kuna tatizo siwezi amini kiongozi wa chama mkoa anaweza kwenda kwenye media kama ndio suluhisho halafu ti chadema walitolee maamuzi kwenye tv watakabiliana nao kichama bwana too much
 
lofa ni wewemvaa pampus ya ubongo zaidi ya kuwa kwenye ajila ya propaganda what else can you do imeifanyia nini nchi hii zaidi ya kulamba miguu ya walaji huna unaloliweza zaidi ya kuhamishia baraza JF 24/7 kwa maana nyingine ni maiti inayotembea hujitambui mr book ten
Naona baada ya kuvimba sasa unapasuka!
Umenionaje ndani ya JF kama na wewe hushindi humu?
 
hili la chadema kutowalipa mawakala wake ni vizuri likatolewa tamko na msemaji wa chama ni aibu...
Mkuu chadema inanuka madeni sio mawakala tu. Mahotel, vituo vya mafuta, watu wa muziki wanawasaka usiku na mchana walipwe chao. Mangi meza Mbowe kawaingiza mjini.
 
Hata wakijihuzulu wameshindwa kuisaidia chadema,mkoa wote wa Rukwa hawajapata hata jimbo moja.Naona wamesoma alama za nyakati wanajua wangefukuzwa.
 
kionngozi wa chadema mkoani rukwa na katibu wake wamejiuzulu kupinga uteuz wa mbunge viti maalum ambae alimpigia kampen mgombea wa Tlp, pia wanadai mawakala hawajalipwa na makao makuu wamejikausha licha ya kupewa taarifa, ivo bora tujiuzulu

chanzo itv
Kichwa cha habari ni tofauti na maelezo!
 
Achen kuzungumza kiushabik humu. N kwel kuna tatizo lipo CHADEMA huku Rukwa.Kwa kias kikubwa hao viongoz n sehemu ya kushindwa kufanikisha ushindi hta kwa kupata hta kiti kimoja.Viongoz wote wa mkoa walibase kwa mgombea wa swanga(m) kwa sabab ana pesa na wakawatelekeza wagombea wengine.Khs uteuz wa viti maalum aliyepitishwa dada Aida joseph Kheran ndiye mwenye uwezo wa kujenga hoja lkn amekuwa na ugomv kwa muda na mgombea aliyeshndwa bw Ikuwo.Kwa hyo anayetaka kuisambaratisha CDM n huyo Ikuwo kwa hasira za kukosa ubunge ,kwanza n mbinafs na alikuwa anatuhumiwa kuwanunua viongoz wa mkoa il wampigie kampen yy.Katika hl viongoz taifa tenden hak ugomvi wa mtu binafs usipelekee kukisambaratisha chama.
 
Achen kuzungumza kiushabik humu. N kwel kuna tatizo lipo CHADEMA huku Rukwa.Kwa kias kikubwa hao viongoz n sehemu ya kushindwa kufanikisha ushindi hta kwa kupata hta kiti kimoja.Viongoz wote wa mkoa walibase kwa mgombea wa swanga(m) kwa sabab ana pesa na wakawatelekeza wagombea wengine.Khs uteuz wa viti maalum aliyepitishwa dada Aida joseph Kheran ndiye mwenye uwezo wa kujenga hoja lkn amekuwa na ugomv kwa muda na mgombea aliyeshndwa bw Ikuwo.Kwa hyo anayetaka kuisambaratisha CDM n huyo Ikuwo kwa hasira za kukosa ubunge ,kwanza n mbinafs na alikuwa anatuhumiwa kuwanunua viongoz wa mkoa il wampigie kampen yy.Katika hl viongoz taifa tenden hak ugomvi wa mtu binafs usipelekee kukisambaratisha chama.

umeeleza vizuri, swali langu ni kuwa huyo Dada anamahusiono gani na CCM kabla na baada ya uchaguzi?
 
umeeleza vizuri, swali langu ni kuwa huyo Dada anamahusiono gani na CCM kabla na baada ya uchaguzi?

Hana mahusiano yoyote na ccm amekuwa mwenyekiti wa bavicha mkoa hapa Rukwa na kwa uwezo wake kasaidia kupata mitaa 38 ktk kata za Chanj,msua na Kizwite.Mgombea wa hapa mjn kwa jeur yake ya pesa amekuwa anaabudiwa na hawa viongoz ngaz ya mkoa kwa hio walikuwa wanamsikia kwa lolote analotaka yy.Huyu Ikuwo kwa ubinafs wake wat aliohis wangeweza kumpiku kwny hyo nafas ya ubunge ndan ya chama alikuwa anawapiga vita mwishowe hao wanachama wakaenda kugombea ACT na TLP. Moreover hakupenda ateuliwe vit maalum huyu dada kwa sababu zake binafs.Huyu ikuwo alikuwa anamtaka mgombea mwngne ingawa huyo Aida ktk uchaguz special seats alishinda
 
Kwa mkakati uliopo mpaka sasa ni madiwani wa Chadema wa Sumbawanga kumpa Mayor wa CCM katika Halmashauri ya Sumbawanga ili kuwatia adabu Mbowe na genge lake pale Ufipa...Harakati hizi pia zimeenea mpaka Mbeya,japo madiwani wa Chadema ni wengi,kura inapigwa kwa siri,wanataka kumpa Mayor wa CCM ili kumuadabisha Mbowe...Inaonekana kalewa madaraka sana!!Hiki chama ndio mwisho wake huu uchaguzi kama hawatajirekebisha
 
Mbowe ni msanii,, mpaka yule dada aliemnyima ubunge Mtatiro Segerea amezawadiwa ubunge,, ni wakati sasa wa Mbowe kufukuzwa uenyekiti wa Chadema hana jipya, uwezo wake wa kufikiri umefikia mwisho.
Mkuu kwa kauli yako hii naona sikio linataka kuzidi kichwa!
Hebu komaza ubongo kwanza maana mbowe siyo K/kuu.
 
Mbowe ni msanii,, mpaka yule dada aliemnyima ubunge Mtatiro Segerea amezawadiwa ubunge,, ni wakati sasa wa Mbowe kufukuzwa uenyekiti wa Chadema hana jipya, uwezo wake wa kufikiri umefikia mwisho.
Hivi wewe mpangaji anaweza kumfukuza mwenye nyumba kwenye nyumba yake,Chadema ni chama cha Mtei na Mbowe sasa wewe mwanachama (mpangaji)uliyekaribishwa jaribu kumfukuza Mbowe,uliza Zitto,Dr Slaa
 
Msimamo wangu.

Nimekuwa nikitafakari sana juu ya hili la Rukwa hadi mwenyekiti yule mzee kuamua kukaa pembeni maana yake ameumia kwa mbowe kukataa kufuata maoni ya chama huko Rukwa. Sasa basi, kwa kuwa nilitamani na ninaendelea kutamani mabadiliko, nilikuwa tayari kuipigia chadema bila kujali mapungufu yake ya wazi ambayo yalikuwa yakitolewa na wanachama hasa ya umungumtu wa Mbowe, nimeamua yafuatayo:-

1. Kuanzia sasa sitaipigia chadema kura yangu tena ktk uchaguzi wowote ule isipokuwa iwapo Mbowe ataachia madaraka ndani ya miaka mitatu kuelekea uchaguzi mkuu 2020. Akishindwa kuwajibika ndani ya muda huo, hata akiwajibika mfano 2019, sitowaunga mkono hadi 2020 ipite. Kura yangu imeondoka pia na ya watu kadhaa niliokuwa nawaaminisha umhimu wa mabadiliko ya mifumo ya kiutawala.

2. Sishawishiki kuunga chama chochote cha upinzani nje ya chadema. Wala siwazi juu ya mbadala wake. Hivyo sitaki kusikia cuf, nccr wala act wazalendo. wote hao sina imani nao hasa hao wazalendo sitaki kuwasikia kabisa. Aidha sitopig kura au nitaangalia mgombea wa ccm aliyesimamishwa. kama ni mtu bomba, nitampa huyo.

Uamuzi wangu umeathiriwa na mambo makubwa mawili lkn kubwa zaidi moja.

1. Kumpa mtu ubunge aliokuwa ameukataa kwa kuasi chama na kupigia kampeni vyama vingine. Wabunge wa namna hii ndo sawa na wale waliokuwa wakifanya kazi wakitokea USA kwa Obama. hawana msaada kwa chama. Pia tuhuma za Ruth Mollel naziunganisha hapa maana badala ya kuipa kambi ya upinzani nguvu, mnawaongezea ccm nguvu.

2. Mlichomfanyia Mtatiro. Kitendo cha Anatropia kuanza kampeni wakati kam ukawa mlisha mkabidhi jimbo mtatiro, ni usanii wa hali ya juu wa mbowe. Mlikuwa na nguvu ya kuzuia mapema. sasa jimbo liko ccm kwa uroho wenu halafu bado huyo Anatropia mmempa ubunge. Mimi hapana.

Kumbukeni, usaliti ni mbaya mno. Zzk na wenzake mliamua kuwatosa kwa sababu ya usaliti, lkn leo hii mnaamua kuwakumbatia wasaliti mkiwaacha watu hodari tena mkipuuza maoni ya viongozi wa wilaya, dhambi hiyo nanyi itawatafuna.

niishie hapa.
 
kwani jina la huyo mwanamke lililetwa na Mbowe au na wao wenyewe wameamua kushirikisha hasira zao kwenye mambo ya chama kama mulishapendekeza jina yakaenda tume akina Mbowe wafanyaje kila mtu anajuwa majina yanapendekezwa toka eneo husika

Chadema hakuna hayo.chukua jina mpe mbowe subiri redioni
 
Hili halipo Rukwa tu mawakala sehemu nyingi nchini wanasaga meno hawajalipwa walitegemea kuchota hazina wakiingia ikulu,sasa wanaogopa kumuingia mzee ana hasira sana ya kuukosa urais
 
Mbowe ni msanii,, mpaka yule dada aliemnyima ubunge Mtatiro Segerea amezawadiwa ubunge,, ni wakati sasa wa Mbowe kufukuzwa uenyekiti wa Chadema hana jipya, uwezo wake wa kufikiri umefikia mwisho.

Nilishaanza kuliona hilo alipomhujumu Dr Slaa. Chadema kwisha kama Mbowe hawajibishwi na halimashauri kuu.
 
Bado nasisitiza, ugonjwa wa 'lack of transparency' unatafuna chadema kama mchwa
 
kwani jina la huyo mwanamke lililetwa na Mbowe au na wao wenyewe wameamua kushirikisha hasira zao kwenye mambo ya chama kama mulishapendekeza jina yakaenda tume akina Mbowe wafanyaje kila mtu anajuwa majina yanapendekezwa toka eneo husika

Penye ukweli tuseme ukweli, ni kweli majina uteuz huanzia ngazi za jimbo, lakini ki uhalisia 70 % walioshinda viti maalum jimboni, na wengine waliopiga kazi kwa nguvu zote kutafuta kura za raisi hawajapata haki yao. ni kweli nafasi zilikuwa chache, lakini ilikuwa ni muhimu sana kuhakikisha ktk hao wachache wangepewa vipaumbele watu wenye uwezo wa kuitetea jamii, lakini pia wenye uwezo wa kukitetea chama.
 
Penye ukweli tuseme ukweli, ni kweli majina uteuz huanzia ngazi za jimbo, lakini ki uhalisia 70 % walioshinda viti maalum jimboni, na wengine waliopiga kazi kwa nguvu zote kutafuta kura za raisi hawajapata haki yao. ni kweli nafasi zilikuwa chache, lakini ilikuwa ni muhimu sana kuhakikisha ktk hao wachache wangepewa vipaumbele watu wenye uwezo wa kuitetea jamii, lakini pia wenye uwezo wa kukitetea chama.

Huyu dada alishinda kuanzia ngaz ya jimbo lkn jina lake lilikatwa na amekuwa na mgogoro binafs na mgombea aliyeshindwa vibaya hapa sumbawanga mjin,huyu mfanyabiashara msaka madaraka amekuwa anatuhumiwa kuwanunua viongoz il wamuunge yy mkono na mwanachama yeyote aliyekuwa anaonyesha upinzan kwake alikuwa anahakikisha anatumia fitina na uongo il kuwamaliza nguvu hao wapinzan wake.Infact huyu ndo chanzo cha matatizo yote haya anataka kuisambaratisha CHADEMA hapa sumbawanga kwa tamaa na ubinafs wake
 
Back
Top Bottom