CHADEMA Kuweni makini na Mtwara

CHADEMA Kuweni makini na Mtwara

ngoma ya mtwara haina uchama, ile ni ya umoja wa wana mtwara wenyewe; Hasira hizi zinatokana na lile soo la korosho sasa ukiunganisha na hili la gesi basi wakaamuwa liwalo na liwe.
Tayari Nchimbi keshasema vyama vya upinzani vinahusika. Kwahiyo tuwe makini, lolote linaweza kutokea. Na kwa kuwa adui yao mkubwa ni CDM, polisi wanaweza hata kuwalazimisha watu waitaje CHADEMA kama ndiyo chama kilichowatuma kufanya fujo.
 
Kwani walioandamana walionyesha kadi zao za chama?
Kama wapo wa ccm walioandamana itakuwaje?
 
Tunisia walibana sana vyama vya siasa, lakini wenye nchi waliposema inatosha, ilitosha kweli!
 
Hapo kwenye bold ni ushahidi mmojawapo kwamba CCM mtafanya kila hila kuibambika CHADEMA matatizo yanayoendelea huko Mtwara.

sasa nchi ikichafuka iyo gesi mnayoitaka mtaitumia.hamani ya nchi sio ya ccm wa l ya chama chochote serikali tuna omba msi wacheleweshe hawa wanaotuchafulia nchi
 
Ni kweli viongozi wa juu wawe makini kwani makosa yenu katika kauli yanaweza yasiwaumize ninyi binafsi lakini wapenzi wa CDM huku pembezoni watatafutiwa sababu ya kubambikizwa kesi kwa ajili ya chuki tu na bahati mbaya hata uwezo wa kuweka mawakili hawana!Huku mawilayani kuna fitna za hatari, tena unaweza kutengenezewa mazingira ya kesi ambayo itakuyumbisha sana ingawa baadae unaweza kushinda mahakamani!

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
CHADEMA kufutwa kama chama cha siasa Tanzania ni FIKRA BUTU.

THEORETICALLY, CHADEMA kinaweza kufutwa kama kitajihusisha na shughuri ambazo ni kinyume cha katiba na sheria ya nchi kama zilivyoainishwa kwenye sheria ya vyama vya siasa nchini.

PRACTICALLY, CHADEMA kwa kiwango ilichofikia kisiasa, haiwezi kufutwa kwa sababu haina viongozi vichaa ambao hawajui umuhimu wao katika jamii kama viongozi na pia watu waliopewa jukumu kisheria la kukifuta chama cha siasa hawawezi kufanya hivyo kwa sababu nao pia siyo vichaa wasiojua REPERCUSSION kwa kitendo cha kukifuta.

CHADEMA imefikia kwenye kiwango cha kuji-regurate yenyewe katika medani za kisiasa nchini bila hata ya msukumo wa mamlaka ya mwangalizi wa vyama vya siasa.

CHADEMA inaweza ikawa na viongozi ambao ni UNTOUCHABLE lakini haina maana hao viongozi wanafanya kama wanavyotaka au wanavyopenda ndani ya chama. Hawa watu wanaweza wakawa UNTOUCHABLE lakini vile vile kuna mambo ndani ya chama ambayo nayo kwao ni UNTOUCHABLE.

Don't worry, CHADEMA will take care of its own. Zaidi ya hapa, labda unataka kuleta propaganda za kutaka SYMPATHY kwa wananchi kwa kitendo ambacho hakiwezi kutokea katika dunia ya Tanzania pamoja na kwamba siasa za Tanzania hazieleweki kama unaziangalia kwa kutumia darubini ya bei ndogo.
 
Hivi Mtiti wa Wa CHADEMA nchi nzima watauweza Kweli?????
Wanajua Disadvantage za Hila za Kukifuta CHADEMA ni Kuwa Itawagharimu Kuondhoshwa Madarakani kwa Nguvu.
Si waijinga Kiasi Hiko Aisee, ila kwa Sababu CCM ni kma Sikio la Kufa, wanaweza Kufanya Hilo na Ndo utakuwa Mwisho wao....
ngoja wajaribu tuone viongozi wanavyokimbia nchi
 
kufutwa chama sio tatizo kabisa.Kwani watu watabaki upinzani tu.Tatizo sio chama tatizo ni haki ya wana kusini .wanataka mzunguko pesa uwe mkubwa pale na sio eti kama wanavyosema watu wasio smart kwamba ,wana mtwara hawataki gesi itoke huko.Huu upofu wa akili.Wana mtwara wanataka miradi ipewwe kipaumbele pale kwanza.alafu itafuata kuiamisha hiyo gesi.Jamani kwani hiyo gesi ipo mtwara tu????.mtashangaa gesi itakuwepo hapo kugamboni siku sio nyingi.mtaona aibu kutumia gharama kubwa kutengeneza mabomba na gharama nyingini kutoka huko mbali.ushauri serikali iweke miradi mtwara kwanza,ili kuvutia wawekezaji wengine kuja kuwekeza kwenye miradi mingine midogo dogo[baa,mahotel,maduka,masoko,]na kuwapatia ajira watu wote.wana mtwara wanataka mtwara ichangamike kama ilivyokuwa mikoa mingine.Na inawakaribisha watu wengine kama ilivyokua.Tumeshangaa sana maneno ya rais akiongea mambo hayana mashiko kabisa.
 
CHADEMA kufutwa kama chama cha siasa Tanzania ni FIKRA BUTU.

THEORETICALLY, CHADEMA kinaweza kufutwa kama kitajihusisha na shughuri ambazo ni kinyume cha katiba na sheria ya nchi kama zilivyoainishwa kwenye sheria ya vyama vya siasa nchini.

PRACTICALLY, CHADEMA kwa kiwango ilichofikia kisiasa, haiwezi kufutwa kwa sababu haina viongozi vichaa ambao hawajui umuhimu wao katika jamii kama viongozi na pia watu waliopewa jukumu kisheria la kukifuta chama cha siasa hawawezi kufanya hivyo kwa sababu nao pia siyo vichaa wasiojua REPERCUSSION kwa kitendo cha kukifuta.

CHADEMA imefikia kwenye kiwango cha kuji-regurate yenyewe katika medani za kisiasa nchini bila hata ya msukumo wa mamlaka ya mwangalizi wa vyama vya siasa.

CHADEMA inaweza ikawa na viongozi ambao ni UNTOUCHABLE lakini haina maana hao viongozi wanafanya kama wanavyotaka au wanavyopenda ndani ya chama. Hawa watu wanaweza wakawa UNTOUCHABLE lakini vile vile kuna mambo ndani ya chama ambayo nayo kwao ni UNTOUCHABLE.

Don't worry, CHADEMA will take care of its own. Zaidi ya hapa, labda unataka kuleta propaganda za kutaka SYMPATHY kwa wananchi kwa kitendo ambacho hakiwezi kutokea katika dunia ya Tanzania pamoja na kwamba siasa za Tanzania hazieleweki kama unaziangalia kwa kutumia darubini ya bei ndogo.
Nakubaliana na walio wengi kwamba kukifuta chadema inaweza kuwa ni kazi ngumu sana na kunaweza kusababisha vurugu kubwa kuliko hata hizo za Mtwara. Lakini CCM hawakosi kuleta hata usumbufu wa hapa na pale ilimradi tu wapunguze kura za CHADEMA. Lakini pia suala la madhara yatokanayo na siasa zao mbovu huwa pia siyo concern ya CCM kabisa. Maana walipokiita CHADEMA chama cha kaskazini au cha kichaga au cha kikristo, kwani hawakujua kwamba hizo kauli ni za hatari kwa umoja wa kitaifa? Kwa CCM amani si mhimu sana, cha mhimu zaidi kwao ni kuchukua dola. Hilo ndiyo tatizo kubwa tulilonalo katika nchi yetu. So haitashangaza kama wakiamua kufanya lolote, ilimradi lina faidi kwao kisiasa.
 
Nakubaliana na walio wengi kwamba kukifuta chadema inaweza kuwa ni kazi ngumu sana na kunaweza kusababisha vurugu kubwa kuliko hata hizo za Mtwara. Lakini CCM hawakosi kuleta hata usumbufu wa hapa na pale ilimradi tu wapunguze kura za CHADEMA.
Una maana gani unaposema usumbufu wa hapa na pale?. Kama usumbufu unaosema maana yake ni misukosuko basi sina budi kukushangaa kwa kauli yako hii.

CHADEMA kiliingia kwenye ulingo wa kisiasa kupambana ili kama kitafanikiwa, basi kiweze kushika madaraka. Sina shaka kabisa, waanzilishi wake walilifahamu hili from day one hata kabla ya kwenda kuchukua form ya usajiri wa muda.

Misukosuko inayoipata CHADEMA ni kitua ambacho hakiwezi kushangaza kwa wale wenye kujua mapambano ya kisiasa hasa kwa nchi zenye demokrasia changa, kwa vile hata katika nchi zilizotuletea hii demokrasia, mapambano ya kisiasa baina ya vyama vikuu huwa ni makali mpaka yanahusisha mud-slinging. Kwa Tanzania inaonekana ni kitu cha ajabu sana kwa vile hii ni mara ya kwanza kwa CCM kupata proper checks & balances katika utendaji wake kisiasa, kiuchumi na kijamii kutoka opposition party. Reaction kama hii ni nornal and natural kwa political shock ambazo vyama vyote vikuu vinaipata.
Lakini pia suala la madhara yatokanayo na siasa zao mbovu huwa pia siyo concern ya CCM kabisa. Maana walipokiita CHADEMA chama cha kaskazini au cha kichaga au cha kikristo, kwani hawakujua kwamba hizo kauli ni za hatari kwa umoja wa kitaifa? Kwa CCM amani si mhimu sana, cha mhimu zaidi kwao ni kuchukua dola. Hilo ndiyo tatizo kubwa tulilonalo katika nchi yetu. So haitashangaza kama wakiamua kufanya lolote, ilimradi lina faidi kwao kisiasa.
Usidanganyike kabisa kama CCM haijari madhara yatokanayo na negative reactions ya wananchi kwa matendo yao.

CCM kila mara wanajitathimini kisiasa na ndiyo maana wanafanya mabadiliko katika safu za uongozi kuanzia wajumbe wa nyumba kumi mpaka Taifa ili kujisimika katika nguzo ya kisiasa nchini.

Tatizo ninaloliona ndani ya CCM ni kuendelea kuwa na viongozi ambao mpaka sasa inawawia vigumu kuji-ADJUST na hali halisi ya kisiasa nchini. Kwa mfano, They used to get away with ill-advised comment or action na kibaya kabisa, they are prone to political gaffe. Kwa sasa hiki kitu hakikubaliki kwa sababu wananchi walio wengi kwa sasa nchini wanaweza kuchambua kila neno kwenye sentesi.

Kutokana na kuendelea kuwa na viongozi wa aina hii, inakifanya chama kuonekana kwa kiwango fulani kina mwelekeo au mtazamo hasi katika maswala muhimu kama ukanda, ukabila na udini kwenye macho ya wananchi. Kwa mfano, juzi tumesikia mbunge kupitia CCM akidai mitandao especially, JF idhibitiwe, utaona ni kwa kiasi gani kuna baadhi ya viongozi wasiojua dunia kwa sasa iko wapi.p na inakwenda wapi.
 
Una maana gani unaposema usumbufu wa hapa na pale?. Kama usumbufu unaosema maana yake ni misukosuko basi sina budi kukushangaa kwa kauli yako hii.

CHADEMA kiliingia kwenye ulingo wa kisiasa kupambana ili kama kitafanikiwa, basi kiweze kushika madaraka. Sina shaka kabisa, waanzilishi wake walilifahamu hili from day one hata kabla ya kwenda kuchukua form ya usajiri wa muda.

Misukosuko inayoipata CHADEMA ni kitua ambacho hakiwezi kushangaza kwa wale wenye kujua mapambano ya kisiasa hasa kwa nchi zenye demokrasia changa, kwa vile hata katika nchi zilizotuletea hii demokrasia, mapambano ya kisiasa baina ya vyama vikuu huwa ni makali mpaka yanahusisha mud-slinging. Kwa Tanzania inaonekana ni kitu cha ajabu sana kwa vile hii ni mara ya kwanza kwa CCM kupata proper checks & balances katika utendaji wake kisiasa, kiuchumi na kijamii kutoka opposition party. Reaction kama hii ni nornal and natural kwa political shock ambazo vyama vyote vikuu vinaipata.

Usidanganyike kabisa kama CCM haijari madhara yatokanayo na negative reactions ya wananchi kwa matendo yao.

CCM kila mara wanajitathimini kisiasa na ndiyo maana wanafanya mabadiliko katika safu za uongozi kuanzia wajumbe wa nyumba kumi mpaka Taifa ili kujisimika katika nguzo ya kisiasa nchini.

Tatizo ninaloliona ndani ya CCM ni kuendelea kuwa na viongozi ambao mpaka sasa inawawia vigumu kuji-ADJUST na hali halisi ya kisiasa nchini. Kwa mfano, They used to get away with ill-advised comment or action na kibaya kabisa, they are prone to political gaffe. Kwa sasa hiki kitu hakikubaliki kwa sababu wananchi walio wengi kwa sasa nchini wanaweza kuchambua kila neno kwenye sentesi.

Kutokana na kuendelea kuwa na viongozi wa aina hii, inakifanya chama kuonekana kwa kiwango fulani kina mwelekeo au mtazamo hasi katika maswala muhimu kama ukanda, ukabila na udini kwenye macho ya wananchi. Kwa mfano, juzi tumesikia mbunge kupitia CCM akidai mitandao especially, JF idhibitiwe, utaona ni kwa kiasi gani kuna baadhi ya viongozi wasiojua dunia kwa sasa iko wapi.p na inakwenda wapi.
Highly appreciate Ng'wamapalala. Huu uchambuzi umeuweka very neutral na ni very educative. I have learned something from you post. Thanks man!
 
Maandamano na vurugu zinazoendelea Mtwara zimetafsiriwa na baadhi ya viongozi wa serikali kama ni uhaini.

Na baadhi ya watu wamenidokeza kwamba kauli ya Mheshimiwa Nchimbi bungeni kwamba kuna baadhi ya vyama vya upinzani vipo nyuma ya vurugu hizi, ina madhumuni maalumu.

Kuna uwezekano mkubwa kwamba viongozi wa CCM wakayahusisha machafuko haya na CHADEMA, na kuitaka mahakama iamuru CHADEMA ifutwe kutokana na jaribio la uhaini.

Pamoja ya kwamba mimi siungi mkono kile kinachofanywa na wana Mtwara, lakini naamini chama changu CHADEMA kipo upande wa wananchi siku zote. Hata hivyo napendekeza kwamba kauli za kuunga mkono harakati za wana Mtwara, zitolewe kwa umakini mkubwa sana.

Ni angalizo tu!

well noted, CCM kwanza inahofu kuu na chadema na inajua wazi kuwa haiungwi mkono na wananchi,serikali inaweza kutumia nafasi hii kui-frustrate chadema, ccm itatumia uoga na hofu hii au kufuta chama, madhara yake ni makubwa kwa kuwa ni vita tayari. Serikali ifanye utafi, si kweli kuwa chadema imefanya haya, naamini ni matokeo ya wananchi kujua chanzo cha umaskini wao, ges kupelekwa dar tena kwa mikataba ya siri...
 
Maandamano na vurugu zinazoendelea Mtwara zimetafsiriwa na baadhi ya viongozi wa serikali kama ni uhaini.

Na baadhi ya watu wamenidokeza kwamba kauli ya Mheshimiwa Nchimbi bungeni kwamba kuna baadhi ya vyama vya upinzani vipo nyuma ya vurugu hizi, ina madhumuni maalumu.

Kuna uwezekano mkubwa kwamba viongozi wa CCM wakayahusisha machafuko haya na CHADEMA, na kuitaka mahakama iamuru CHADEMA ifutwe kutokana na jaribio la uhaini.

Pamoja ya kwamba mimi siungi mkono kile kinachofanywa na wana Mtwara, lakini naamini chama changu CHADEMA kipo upande wa wananchi siku zote. Hata hivyo napendekeza kwamba kauli za kuunga mkono harakati za wana Mtwara, zitolewe kwa umakini mkubwa sana.

Ni angalizo tu!

well noted, CCM kwanza inahofu kuu na chadema na inajua wazi kuwa haiungwi mkono na wananchi,serikali inaweza kutumia nafasi hii kui-frustrate chadema, ccm itatumia uoga na hofu hii au kufuta chama, madhara yake ni makubwa kwa kuwa ni vita tayari. Serikali ifanye utafi, si kweli kuwa chadema imefanya haya, naamini ni matokeo ya wananchi kujua chanzo cha umaskini wao, ges kupelekwa dar tena kwa mikataba ya siri...
 
Mkuu Lukolo hilo za propaganda za kuihusisha CDM na matukio ya Mtwara lazima zifanywe tena kwa nguvu zote ila ukweli unabaki pale pale kwamba wana Mtwara na Watanzania wote wana haki ya kuhakikisha gesi ya Mtwara inakuwa na maslahi kwa wao na Watanzania wote baada ya kuona yale yaliyojiri katika mikataba ya uchimbaji wa dhahabu. Mimi naamini kabisa propaganda hizi kama zilivyoshindwa zile za CDM kuhusishwa na udini na ukabila nazo zitashindwa.

Inasikitisha na hatupendi kufika huko.

Haya ni matatizo ya wakoloni wetu CCM Chama Cha Mafisadi.

Mapambano hayo ya kudai haki yasambae nchi nzima, migodi yote na mali asili zote.

Mtwara wameonyesha njia. Buhemba wame bipu, Geita, Nyamongo nk wanajiandaa/wajiandae
 
Maandamano na vurugu zinazoendelea Mtwara zimetafsiriwa na baadhi ya viongozi wa serikali kama ni uhaini.

Na baadhi ya watu wamenidokeza kwamba kauli ya Mheshimiwa Nchimbi bungeni kwamba kuna baadhi ya vyama vya upinzani vipo nyuma ya vurugu hizi, ina madhumuni maalumu.

Kuna uwezekano mkubwa kwamba viongozi wa CCM wakayahusisha machafuko haya na CHADEMA, na kuitaka mahakama iamuru CHADEMA ifutwe kutokana na jaribio la uhaini.

Pamoja ya kwamba mimi siungi mkono kile kinachofanywa na wana Mtwara, lakini naamini chama changu CHADEMA kipo upande wa wananchi siku zote. Hata hivyo napendekeza kwamba kauli za kuunga mkono harakati za wana Mtwara, zitolewe kwa umakini mkubwa sana.

Ni angalizo tu!


Kama ni uhaini, basi uhaini wa Mtwara unasababishwa na CCM kwani utawala wao hautaki kukaa chini na wananchi wa Mtwara na kufanya mazungumzo badala yake wanatumia mabavu. Nani atakubali kuibiwa na kunyanyaswa nyumbani kwake?
 
nasikitika watanzania tumepatwa na tatizo la uvundo kwenye bongo zetu ndo maana kila kitu tunadhani ni siasa. ni saa za mwisho hizi hebu tumgeukie Mungu kabla hajatufagia wote
 
nasikitika watanzania tumepatwa na tatizo la uvundo kwenye bongo zetu ndo maana kila kitu tunadhani ni siasa. ni saa za mwisho hizi hebu tumgeukie Mungu kabla hajatufagia wote
Kwahiyo wewe unaamini kwamba kinachotokea ni dalili za mwisho wa dunia? Kama hili la Mtwara linatufanya tuwaze hivyo, sijui wale watu walioishi enzi za vita ya kwanza na ya pili ya dunia watakuwa waliwaza nini?
 
Back
Top Bottom