CHADEMA inaunga mkono Rasimu ya Katiba mpya - Mbowe


M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,355
Likes
720
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,355 720 280
Mwenyekiti wa CHADEMA Freeman Mbowe amesema chama chake kinaunga mkono rasimu ya Katiba mpya iliyotolewa na Jaji Joseph Warioba.

Mwenyekiti huyo alikuwa akihutubia maelfu kwa maelfu ya wananchi wa jiji la Mbeya katika mkutano wa kumnadi mgombea udiwani wa kata ya Iyela kwa tiketi ya Chadema Charles Nkelwa.

Kiongozi huyo wa upinzani bungeni amesema sababu kubwa ya kuunga mkono rasimu hiyo ni kwamba mambo mengi yaliyoorodheshwa na chama hicho yamekubaliwa.

Mbowe amesema jambo kubwa lililofanyiwa kazi ni kurejeshwa kwa serikali ya Tanganyika. Mbowe amesema amesikitika kuona baadhi ya wanaCCM wakiipinga serikali ya Tanganyika na kung'ang'ania serikali mbili na kudai watu hao ni wanafiki wanaopaswa kupuuzwa na wananchi.

Kauli ya Mbowe imekuja wakati ambapo mjumbe wa Kamati Kuu ya Chadema Dr Kitila Mkumbo alinukuliwa kusema rasimu mpya ya Katiba iliyotolewa na Warioba ni bora mara mia mbili akilinganisha na katiba ya sasa.

Mara baada ya mkutano huo maelfu ya watu walitanda barabarani kumsindikiza kiongozi huyo anayependwa sana jijini Mbeya.

Source:
Mwananchi Jumatatu.
 
Jalood

Jalood

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2012
Messages
750
Likes
2
Points
0
Jalood

Jalood

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2012
750 2 0
Mtu mwenye akili zake timamu lazima aunge mkono Serikali 3 maana ndio njia pekee ya kunusuru Muungano maana Serikali 2 iliganda kwenye tope na Serikali 1 ni ndoto
 
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,355
Likes
720
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,355 720 280
Mtu mwenye akili zake timamu lazima aunge mkono Serikali 3 maana ndio njia pekee ya kunusuru Muungano maana Serikali 2 iliganda kwenye tope na Serikali 1 ni ndoto
Ni kweli mkuu.Anayeipinga hana nia njema na Taifa hili.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,086
Likes
8,633
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,086 8,633 280
kwani ni lazima kila mtu aunge mkono Serikali tatu? Inawezekana wale wanaodai serikali moja wana hoja zaidi kuliko wanaodai serikali tatu. KUtofautiana huku haina maana wenye kudai serikali tatu basi wanaitakia Tanzania mema zaidi kuliko wanaotaka serikali moja.
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Likes
409
Points
180
Age
37
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 409 180
Sawa sawa kamanda mbowe
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,698
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,698 280
kwani ni lazima kila mtu aunge mkono Serikali tatu? Inawezekana wale wanaodai serikali moja wana hoja zaidi kuliko wanaodai serikali tatu. KUtofautiana huku haina maana wenye kudai serikali tatu basi wanaitakia Tanzania mema zaidi kuliko wanaotaka serikali moja.
Naona wenzako wamekugeuka tena wanakuambia anayepinga serikali tatu alitakii mema taifa.
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,698
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,698 280
Ni kweli mkuu.Anayeipinga hana nia njema na Taifa hili.
Mbona mnapingana na mshauri wenu wa chama Mzee Mwanakijiji.
 
Last edited by a moderator:
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
14,368
Likes
10,008
Points
280
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
14,368 10,008 280
Issue ya serikali tatu nitaipinga bila kujali nani anaiunga mkono!
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
27
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 27 0
Inamaana mbowe anakubaliana na rais kuteuwa mwenyeketi wa tume ya uchaguzi? Anakubaliana jimbo kutoa wabunge wawili? Anapingana na mwanzilishi wa chama chake kuhusu serikali tatu?
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,498
Likes
2,646
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,498 2,646 280
Last edited by a moderator:
bily

bily

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
8,054
Likes
4,147
Points
280
bily

bily

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
8,054 4,147 280
tatizo kwetu watanzania tunajua kusikiliza lakini atujui kunukuu by the way ni haki kama mtanzania kutoa maoni yake
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,698
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,698 280
Inamaana mbowe anakubaliana na rais kuteuwa mwenyeketi wa tume ya uchaguzi? Anakubaliana jimbo kutoa wabunge wawili? Anapingana na mwanzilishi wa chama chake kuhusu serikali tatu?
Habari ndiyo hiyo na leo CCM nao wanaunga mkono rasimu ya katiba basi shughuli imeisha, Mbowe ndiyo kaishaamua nani atapinga.
 
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
3,097
Likes
10
Points
135
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
3,097 10 135
MM ushabiki wa CDM umempotezea umaarufu, sasa anatapatapa.
MM hajawahi kutapatapa hata siku moja. Uwezo wako wa kukokotoa meseji zake MM tu ndo tatizo ulilo nalo wewe. Unao uweza kutofautisha meaning na implied meaning katika kila tamshi la kisiasa wewe? Au we unafikiri kila yes ni yes na kila no ni no... Mwache Mzee Mwanakijiji. apumue
 
Mzizi wa Mbuyu

Mzizi wa Mbuyu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
5,989
Likes
1,994
Points
280
Mzizi wa Mbuyu

Mzizi wa Mbuyu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
5,989 1,994 280
Inamaana mbowe anakubaliana na rais kuteuwa mwenyeketi wa tume ya uchaguzi? Anakubaliana jimbo kutoa wabunge wawili? Anapingana na mwanzilishi wa chama chake kuhusu serikali tatu?
Mie nadhani anaamini hii mpya ina nafuu sana kulinganisha na ya zamani, japo pia ina matobo!
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,498
Likes
2,646
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,498 2,646 280
MM ushabiki wa CDM umempotezea umaarufu, sasa anatapatapa.
Wewe unafikiri kwa vile umejiwekea avatar ya magufuli ndio utaweza kuanalyze mambo kama MM? wewe jukwaa linalokufaa ni jokes na udaku tuu
 
H

Herg

Senior Member
Joined
Apr 23, 2007
Messages
149
Likes
5
Points
35
H

Herg

Senior Member
Joined Apr 23, 2007
149 5 35
kwani ni lazima kila mtu aunge mkono Serikali tatu? Inawezekana wale wanaodai serikali moja wana hoja zaidi kuliko wanaodai serikali tatu. KUtofautiana huku haina maana wenye kudai serikali tatu basi wanaitakia Tanzania mema zaidi kuliko wanaotaka serikali moja.
Unapopendekeza serikali 1 au 2 inabidi utoe pia suggestion ya jinsi gani tutaadress issues za Muungano mathalani jinsi ya kushea rasilimali na kugarantee identity/autonomy ya nchi washirika bila kuuvunja muungano ambavyo vimekua ndio kero za muungano wetu kwa mda sasa na vinatishia the very existence yake. In part rasimu inatoa formula ya hizo issue 2, sasa proponents wa structure nyingine wanatakiwa kusuggest formula na sio tu kusema ni structure gani wanapenda au kuwa serikali tatu ni gharama!
 
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,355
Likes
720
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,355 720 280
Mkuu Molemo serikali tatu ndio mpango mzima
Mkuu ni lazima tuwe wakweli.Wakati mwingine kupinga kila kitu haifai.Kamwe wazanzibari hawawezi kuua utaifa wao eti kwa kukubali serikali moja.Pili kuendelea kuwa na serikali mbili ni unafiki wa hali ya juu.Option iliyobaki ni mfumo wa serikali tatu kama ilivyo kwenye sera ya Chadema kuhusu Muungano.
 
Last edited by a moderator:
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,698
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,698 280
MM hajawahi kutapatapa hata siku moja. Uwezo wako wa kukokotoa meseji zake MM tu ndo tatizo ulilo nalo wewe. Unao uweza kutofautisha meaning na implied meaning katika kila tamshi la kisiasa wewe? Au we unafikiri kila yes ni yes na kila no ni no... Mwache Mzee Mwanakijiji. apumue
Anatapatapa kuna uzi wake upo jukwaa la katiba anasema watanzania kataeni serikali tatu, hapa Mbowe anataka serikali tatu, wewe unataka serikali ngapi?
 
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
11,068
Likes
6,781
Points
280
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
11,068 6,781 280
Mtu mwenye akili zake timamu lazima aunge mkono Serikali 3 maana ndio njia pekee ya kunusuru Muungano maana Serikali 2 iliganda kwenye tope na Serikali 1 ni ndoto
Sio Kweli kuwa watu wanaipenda tatu isipokuwa wanajua ikija itasaidia kuvunja muungano kama ilivyotokea URUSI ENZI YA AKINA YESTIN hivyo wanataka serikari angalau kuepuka kuilea Zanzibar
 

Forum statistics

Threads 1,274,090
Members 490,586
Posts 30,500,708