Mujumba
JF-Expert Member
- Jan 20, 2011
- 853
- 306
SERIKALI imesema propaganda zinazoenezwa na CHADEMA katika maandamano ya kutaka kuiondoa madarakani serikali ni sawa na ndoto za mchana. Hatua hiyo inatokana Tanzania kutawaliwa kwa kufuata mifumo mizuri ya kiuchumi, kidemokrasia, utawala bora na haki za binadamu. Pia, imeelezwa kuwa nchi ambazo viongozi wake wameondolewa madarakani kwa shinikizo la wananchi ni zile ambazo haziongozwi kwa kufuata misingi ya kidemokrasia.
Hayo yalisemwa jana na Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Bernard Membe alipokuwa akihojiwa na mwandishi wa kituo cha televisheni cha ITV.
Akizungumzia uwezekano wa serikali kuondolewa madarakani kama wafikiriavyo baadhi ya watu, alisema kuwa suala hilo haliwezekani kutokea nchini, kwani kuna namna ya kuondoana madarakani.
"Hakuna haja ya kuhangaikia suala hilo kwa hapa nchini kwa sababu halitafanikiwa labda katika nchi ambayo haina mfumo wa utawala wa kidemokrasia na ni aghalabu kutokea kwa Tanzania, kwani likitokea dunia haitakaa kimya kutokana na demokrasia iliyopo hapa," alisisitiza.
Membe alitoa wito kwa wananchi kutokubali kupumbazwa na watu wachache wanaotaka kutoa picha nchini na duniani kuwa nchi imeshindwa kutatua matatizo wakati Tanzania ni ya kidemokrasia na inaheshimika duniani.
Membe alisema kuwa serikali haijashindwa kutatua matatizo na inafanya hivyo kila mara inapohitajika pia wananchi wanatakiwa kufahamu hakuna 'mbinguni hapa duniani', hivyo wasidharau kile kinachofanikishwa kwani matatizo yaliyopo si ya kuwakatisha tamaa.
"Haifai watu kuona hatujafanya chochote duniani, si vizuri kwa watu kutoa maneno kama tupo Palestina, their not fair to us," alisema Membe.
Katika hatua nyingine, Membe aliweka kuwa kipindi hiki ndicho mwisho wake wa safari yake ya kisiasa jimboni Mtama, na kuongeza si haki kwa watu kumuwazia kuwa atagombea urais mwaka 2015 kutokana nafasi aliyokuwa nayo.
Alisema kuwa kabla ya kupata wadhifa huo kuna wengine 12 waliowahi na nchi tangu ipate Uhuru imeongozwa na marais wanne, hivyo hicho si kigezo.
Hayo yalisemwa jana na Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Bernard Membe alipokuwa akihojiwa na mwandishi wa kituo cha televisheni cha ITV.
Akizungumzia uwezekano wa serikali kuondolewa madarakani kama wafikiriavyo baadhi ya watu, alisema kuwa suala hilo haliwezekani kutokea nchini, kwani kuna namna ya kuondoana madarakani.
"Hakuna haja ya kuhangaikia suala hilo kwa hapa nchini kwa sababu halitafanikiwa labda katika nchi ambayo haina mfumo wa utawala wa kidemokrasia na ni aghalabu kutokea kwa Tanzania, kwani likitokea dunia haitakaa kimya kutokana na demokrasia iliyopo hapa," alisisitiza.
Membe alitoa wito kwa wananchi kutokubali kupumbazwa na watu wachache wanaotaka kutoa picha nchini na duniani kuwa nchi imeshindwa kutatua matatizo wakati Tanzania ni ya kidemokrasia na inaheshimika duniani.
Membe alisema kuwa serikali haijashindwa kutatua matatizo na inafanya hivyo kila mara inapohitajika pia wananchi wanatakiwa kufahamu hakuna 'mbinguni hapa duniani', hivyo wasidharau kile kinachofanikishwa kwani matatizo yaliyopo si ya kuwakatisha tamaa.
"Haifai watu kuona hatujafanya chochote duniani, si vizuri kwa watu kutoa maneno kama tupo Palestina, their not fair to us," alisema Membe.
Katika hatua nyingine, Membe aliweka kuwa kipindi hiki ndicho mwisho wake wa safari yake ya kisiasa jimboni Mtama, na kuongeza si haki kwa watu kumuwazia kuwa atagombea urais mwaka 2015 kutokana nafasi aliyokuwa nayo.
Alisema kuwa kabla ya kupata wadhifa huo kuna wengine 12 waliowahi na nchi tangu ipate Uhuru imeongozwa na marais wanne, hivyo hicho si kigezo.