CEO wa Standard Group ajiuzulu baada ya Miezi 7

CEO wa Standard Group ajiuzulu baada ya Miezi 7

Omu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2026
Posts
454
Reaction score
91
standard-mwita.jpg.webp

CEO wa kampuni ya habari ya Standard Group, Chaacha Mwita, ametangaza kujiuzulu wadhifa wake baada ya kuhudumu kwa miezi saba tangu kuteuliwa rasmi, huku kampuni hiyo ikifanya mabadiliko mengine katika bodi yake ya wakurugenzi.

Katika taarifa iliyotolewa Ijumaa, Oktoba 16, 2026, Standard Group ilisema kujiuzulu kwa Mwita kutaanza kutekelezwa Novemba 1, 2026. Pia ataondoka katika nafasi yake kama Mkurugenzi Mtendaji ndani ya bodi ya kampuni hiyo.

Taarifa hiyo iliyotiwa saini na Katibu wa Kampuni, Catherine Kawira, haikueleza sababu za kujiuzulu kwake wala kutangaza atakayechukua nafasi yake.

Mwita aliteuliwa rasmi kuwa CEO Aprili 1, 2026, baada ya kuhudumu kama kaimu tangu Julai 2025, kufuatia kuondoka kwa mtangulizi wake, Marion Gathoga-Mwangi.

Kujiuzulu kwake kunakuja wakati Standard Group ikiendelea kufanya mabadiliko katika uongozi wake. Oktoba 12, kampuni ilitangaza kuondoka kwa wakurugenzi wawili wasio wa utendaji, Edward Mwasi na Dkt. James McFie, waliojiuzulu kuanzia Agosti 31.

Aidha, kampuni imeteua Anthony Ambaka Kegode, Tom Odongo na Elishah Njeru kuwa wakurugenzi wapya huru wasio wa utendaji, kuanzia Oktoba 15, 2026.

Mabadiliko haya yanajiri wakati Standard Group, inayomiliki gazeti la The Standard, KTN na Radio Maisha, ikiendelea kukabiliana na changamoto za kifedha, ikiwemo hasara na ugumu wa kupata mtaji mpya.
 
Back
Top Bottom