CCM ianze kuzoea kuwa chama cha upinzani mapema

CCM ianze kuzoea kuwa chama cha upinzani mapema

MAKULILO

Member
Joined
May 30, 2010
Posts
84
Reaction score
95
Usiwe mgumu wa kuamini kinachoendelea. Tumia mfano mdogo huu, halafu uangalie kauli yako kuwa "upinzani bado sana kuing'oa CCM".

Mwaka 2005, Kikwete alishinda kwa kupata kura 9,123,952 sawa na 80.28%, aliyefuata ni Lipumba (CUF) kwa kura 1,327,125 (11.68%), na watatu ni Mbowe (CHADEMA) kwa kura 668,756 (5.88%)…na wengine kufuatia. Watu waliopiga kura ni 11,365,477 sawa na 72.4% ya wote waliojiandikisha.
Mwaka 2010, Kikwete akiwa rais aliye madarakani, amiri jeshi mkuu, kiongozi mwenye mamlaka yak u-influence matokeo ya uchaguzi, kuteua mkuu wa tume, kuteua watu wenye uwezo wa kumsaidia, na kubwa zaidi hakukuwepo mpasuko ndani ya CCM 2010 kwani kwa utaratibu wao hakuna mtu kumpinga rais akiwa madarakani kama anataka kugombea tena awamu ya pili. Sasa tuangalie matokeo yapoje. Kikwete alipata kura 5,276,827 (62.83%), wa pili ni Dr. Slaa (CHADEMA) kura 2,271,491 (27.05%), na watatu ni Lipimba kwa kura 695,669 (8.28%), na wengine kufuatia.

Sasa jiulize, ilikuaje Kikwete atoke 80.28% hadi 62.82% mwaka 2010? Kumbuka na hiyo 62.82% ni baada ya kuiba kura, kutumia mbinu za madaraka ya kiti cha urais, na kubwa kutokuwepo mpasuko ndani ya chama wakati wa 2010.

Kumbuka 2010, upinzani haukuungana. Walikuwa wanapambana wao kwa wao pia. Miaka yote ya nyuma upinzani haukuweza kuunganisha nguvu.
Sasahivi inakuaje? CCM ina mpasuko mkubwa sana. Kwa mara ya kwanza hata CCM wanahofia kupteza utawala wao. Kwa mara ya kwanza, wapinzani kuungana kwenye chaguzi kuanzia udiwani, ubunge na urais…japo sio vyama vyote, ila vyama vyenye nguvu (kuondoa NLD). Kwa mara ya kwanza, mtu ambaye ni muhimu katika siasa za Tanzania, Lowasa kuondoka chamani…huku akiwa na kambi nzito ndani nan je ya chama.

Kama bado una imani kuwa upinzani hauwezi kuchukua nchi, Kikwete anajua wanaweza. Ndio kwa mara ya kwanza, rais aliye madarakani wa CCM anamsindikiza mgombea urais kuchukua fomu za kugombea urais tume ya uchaguzi. Hali ni mbaya. Kwa mara ya kwanza, wananchi wameenda mbali kuona enough is enough. Matumizi ya internet na social media yameongeza uelewa mkubwa sana tofauti na 2010. Hata ukiangalia mapokezi ya Magufuli vs Wenje umejionea.
Kipindi cha 2010 na miaka ya nyuma, vyama vya upinzani havikuwa na fedha za kutosha na pia serikali ilikuwa inazua baadhi ya vyombo vya habari kurusha habari za upinzani. Sasahivi upinzani wanarusha LIVE mikutano yao yote kama vile CCM nao. Kwa mara ya kwanza, media imetawaliwa na upinzani ambapo kila kinachoendelea upinzani ni hot topic na badala ya CCM. Baada ya CCM kumkata Lowasa, media ikahama na Lowasa atafanya nini. Na kila tukio ambalo lingeipa CCM au magufuli airtime linazimwa na tukio la UKAWA. Mfano Magufuli, Kikwete nk kwenda kuchukua fomu, muda uleule CHADEMA wanarusha live Lowasa kupitishwa. Media zinaangalia kipi cha maana zaidi, kutoa habari za aliyepitishwa au anayepitishwa? Hata Lipumba kuondoka, bado inaongeza watu kuongelea UKAWA kwa namna moja au nyingine. Wenye kuamini kuwa CCM imetumia rushwa nk kumshawishi Lipumba kutoka, wanapata hasira na kusema tutaonana Oktoba, tutawaonesha sisi ni akina nani kwenye kura.

CCM walizoea kuiba kura. Kumbuka, Lowasa ni CCM kwa zaidi ya 30 years. Anajua kila kitu, kila mbinu. Viongozi wengi wa CCM wanakwenda UKAWA. Viongozi wengine wanabaki CCM kuhakikisha wanaiua CCM toka ndani kwa ndani. Mtu kama Bashe ni kambi ya Lowasa inafahamika wazi. Amebakia CCM, unadhani kabakia kufanya nini? CCM haijui nani ni nani ndani ya chama.

Mwisho: Kumbuka Ufaransa alivyoshindwa kutoka kombe la dunia…alipofungwa na Senegal na mechi zake zote. Nani alitegemea Ufansa bingwa wa Kombe la dunia la awali la 1998 na Kombe la Ulaya kuja kuabika vile kuondoka na point 1. Nani aliyejua/dhania kuwa Hispania itaondoka na point moja kombe la dunia? Hispania ambaye alikuwa bingwa wa kombe la dunia la awali na bingwa wa Ulaya, na timu nzito kama ile? Nani aliyejua Brazil inaweza kubamizwa vile?

Kila taasisi, inazaliwa, inakuwa na inakufa. Muda wa CCM umefika. CCM inaondoka sasahivi. Waanze kujiandaa kuwa wapinzani kisaikolojia. Sasahivi sio jukumu la UKAWA tena, hii imebadilika na kuwa MOVEMENT ambapo wananchi wamefikia hali ya kusema ENOUGH. Wananchi wamepata uelewa zaidi. Wananchi wanaamini wana uwezo wa kuiondoa CCM madarakani tofauti na miaka yote. Umejionea kwenye chaguzi za serikali za mitaa, ubunge nk hali ya CCM ilivyokuwa mbaya.

Kinachoendelea sasahivi Tanzania na siasa: Imevuka ile hali ya CCM vs CHADEMA, CCM vs CUF, CCM vs NCCR etc. Sasahivi imebadilika na kuwa MOVEMENT. Wananchi wengi wana wanataka CCM iondoke madarakani. Na kwa mara kwanza katika siasa za Tanzania, uchguzi huu, CCM yenyewe imeona hilo kuwa inaenda kuondolewa. Imevurugwa sana. Na wananchi kila siku wanaona jinsi walivyo na nguvu ya kuiondoa CCM madarakani kwa kura. Watakaopiga kura watakuwa wengi, wengi wameona thamani ya kura zao sasa. Katika MOVEMENT hii, watu wengi wapo hata kupigia kura jiwe dhidi ya CCM. Hata kama UKAWA wakiweka jiwe, watu wengi wamedhamiria kuona CCM inaondoka madarakani, ili ikajifunze upya kama KANU na vyama vingine vya "ukombozi".

MAKULILO
 
Hiyo octoba 25 ikipota habari itayojaa humu jf ni kuwa CCM wameiba kura
Fisadi kuingia Ikulu bado sana
 
mkuu mi nipo huku GEITA Yaani huku kwenye taarifa ya habari watu wanaangalia taarifa za UKAWA huku wakitaka kumuona Kamanda E.LOWASSA akiongea.
 
fanya tathmini kwa kila mkoa chama gani kina dalili ya kuondoza, uhalisia huu hapa chini (rangi nyekundu ni ukawa na kijani ni ccm). Utaona bado CCM inashinda tena kwa mbalii tu labda wazembee kwenye kampeni. Ukawa wana mikoa (7) ambayo wanaweza kuongoza, wakati CCM wana mikoa (16) ambayo hamna shaka yoyote wanaweza kuongoza. Ukawa ishashindwa na ikizingatia safari hii CCM hawana utani wamedhamilia kufanya mashambulizi hasa ya kisiasa kwa upinzani na hawaudhalau upinzani tena kama zamani

1. Kilimanjaro
2. Arusha
3. Manyara
4. Kigoma
5 Mara
6 Iringa
7 Mbeya
8, Mtwara
9 Lindi
10. Pwani
11. Dar es Salaam
12. Morogoro
13. Dodoma
14. Singida
15. Tabora
16 Shinyanga
17 Mwanza
18 Bukoba
19 Ruvuma/Songea
20 Rukwa
21 Njombe
22 Tanga
23 Zanzibar
 
Hivi Shinyanga ina wabunge wangapi wa upinzani mpaka uiweke hapo kuwa ni ngome ya ccm? Zanzibar nayo ni ya CCM, hahaha hiyo ni ndoto kubwa mno.
 
Boy acha ushabiki tuungane tumchague kiongozi mwenye sifa na atakayewafaa watanzania kwa ujumla bila kujali utabaka na ambaye atakuwa na mamuzi sahih na kwa wakati
 
Kwenye hiyo orodha yako ya mikoa, Tabora na nchi ya Zanzibar zipandishe juu hapo, ama zibadilishe rangi kuwa nyekundu. Halafu nikurekebishe kuhusu Zanzibar, hii siyo mkoa bali ni nchi yenye mikoa yake kadhaa.
 
fanya tathmini kwa kila mkoa chama gani kina dalili ya kuondoza, uhalisia huu hapa chini (rangi nyekundu ni ukawa na kijani ni ccm). Utaona bado CCM inashinda tena kwa mbalii tu labda wazembee kwenye kampeni. Ukawa wana mikoa (7) ambayo wanaweza kuongoza, wakati CCM wana mikoa (16) ambayo hamna shaka yoyote wanaweza kuongoza. Ukawa ishashindwa na ikizingatia safari hii CCM hawana utani wamedhamilia kufanya mashambulizi hasa ya kisiasa kwa upinzani na hawaudhalau upinzani tena kama zamani

1. Kilimanjaro
2. Arusha
3. Manyara
4. Kigoma
5 Mara
6 Iringa
7 Mbeya
8, Mtwara
9 Lindi
10. Pwani
11. Dar es Salaam
12. Morogoro
13. Dodoma
14. Singida
15. Tabora
16 Shinyanga
17 Mwanza
18 Bukoba
19 Ruvuma/Songea
20 Rukwa
21 Njombe
22 Tanga
23 Zanzibar

Hii tabora ambayo madiwani wote wamehamia upinzani nayo umeiweka
 
hiyo orodha tathimini ya 2010 kwa saaasa kapite ukaone wenyeviti tuu wa mitaa wanatoka wapi ndio utajua
 
fanya tathmini kwa kila mkoa chama gani kina dalili ya kuondoza, uhalisia huu hapa chini (rangi nyekundu ni ukawa na kijani ni ccm). Utaona bado CCM inashinda tena kwa mbalii tu labda wazembee kwenye kampeni. Ukawa wana mikoa (7) ambayo wanaweza kuongoza, wakati CCM wana mikoa (16) ambayo hamna shaka yoyote wanaweza kuongoza. Ukawa ishashindwa na ikizingatia safari hii CCM hawana utani wamedhamilia kufanya mashambulizi hasa ya kisiasa kwa upinzani na hawaudhalau upinzani tena kama zamani

1. Kilimanjaro
2. Arusha
3. Manyara
4. Kigoma
5 Mara
6 Iringa
7 Mbeya
8, Mtwara
9 Lindi
10. Pwani
11. Dar es Salaam
12. Morogoro
13. Dodoma
14. Singida
15. Tabora
16 Shinyanga
17 Mwanza
18 Bukoba
19 Ruvuma/Songea
20 Rukwa
21 Njombe
22 Tanga
23 Zanzibar

Mwaza ni CDM
Shinynga CDM
Bukoba CUF+CDM
Zenji CUF
Mtwara CUF
Lindi CUF
Tabora CUF+CDM
Dar (UKAWA 75%)
Geita CDM
Pwani CUF+Lowasa
Singida CDM*(new)
 
mkuu mi nipo huku GEITA Yaani huku kwenye taarifa ya habari watu wanaangalia taarifa za UKAWA huku wakitaka kumuona Kamanda E.LOWASSA akiongea.

Mkuu umesema kweli nilikuwa hapo Geita 2days past nilishuhudia kwa macho yangu watu wana ari ya kutafuta mabadiliko.
 
hiyo orodha tathimini ya 2010 kwa saaasa kapite ukaone wenyeviti tuu wa mitaa wanatoka wapi ndio utajua

Kumbuka kumnadi Raisi Mkapa mwaka 2005 Nyerere alichagua mikoa 10 tu ambayo ni ngome ya CCM. Akapiga kampeni ikatosha kumpa Mkapa ushindi. Ushindi wa chama cha siasa ni mtandao wake kwa wananchi, ukawa bado mtandao wetu mdogo tukubali tu bado tuna kazi ya kufanya kuja kushinda lakini mwaka huu tushapigwa mchana kweupeee
 
Hivi Shinyanga ina wabunge wangapi wa upinzani mpaka uiweke hapo kuwa ni ngome ya ccm? Zanzibar nayo ni ya CCM, hahaha hiyo ni ndoto kubwa mno.

tena na hata kuna baadhi ya hiyo mikoa ya ukawa bado CCM wanaweza kuichua sababu ya uimara wa mgombea wao Dr John Pombe Magufuli
 
tena na hata kuna baadhi ya hiyo mikoa ya ukawa bado CCM wanaweza kuichua sababu ya uimara wa mgombea wao Dr John Pombe Magufuli

ngudengude tathmini yako ni ovyo kabisa. Political popularity ya Lowassa ni mara nne zaidi ya Magufuli, Political influence ya UKAWA kwa sasa ni mara mbili zaidi ya CCM.
Mpaka sasa CCM wanajua fika kuwa Magufuli hana ubavu wa kuibeba CCM na CCM ndio ina haha kutwa kumbeba Magufuli. Kikwete anajaribu kila mbinu ili kumpa Magufuli Political Platform ya kupata Promotion, lakini wapi, hakuna kitu.

Juzi Kikwete na mkewe ilibidi wamsindikize kuchukua fomu na jana wakaandaa Sherehe na wasanii wa bongo ili Kikwete na Magufuli wawepo katika kujenga influence.
 
Last edited by a moderator:
Ukiwa mijini ukitaja jina la Magufuli wengi watakwambia ni yule jamaa aliyekuwa anabomoa nyumba zao bila fidia wala huruma. Ukienda vijijini Ukitaja jina la Magufuli watakwambia hawamjui.
 
ngudengude tathmini yako ni ovyo kabisa. Political popularity ya Lowassa ni mara nne zaidi ya Magufuli, Political influence ya UKAWA kwa sasa ni mara mbili zaidi ya CCM.
Mpaka sasa CCM wanajua fika kuwa Magufuli hana ubavu wa kuibeba CCM na CCM ndio ina haha kutwa kumbeba Magufuli. Kikwete anajaribu kila mbinu ili kumpa Magufuli Political Platform ya kupata Promotion, lakini wapi, hakuna kitu.

Juzi Kikwete na mkewe ilibidi wamsindikize kuchukua fomu na jana wakaandaa Sherehe na wasanii wa bongo ili Kikwete na Magufuli wawepo katika kujenga influence.
Huu ni ukweli mchungu kabisa sema hawataki kuelewa it seems Magufuli hakujiandaa na hyo positions yeye ni muoga yuko frustrated hadi kapungua.
Lowasa kajijenga hzo tuhuma ni maneno tu ccm hata ange msimamisha nani bado ingepoteza majimbo mengi, mana imechokwa na kila mwananchi. Wanufaika wa mfumo ndo walio baki.
 
Last edited by a moderator:
Hakuna Taarifa yoyote ya Utafiti iliyowahi kutolewa hapa Tanzania iliyowahi kuonyesha kuwa Magufuli ni mwanasiasa anayekubali na watanzania wengi.
Lakini karibu tafiti zote za kisiasa hapa nchini zimekuwa zikimwonyesha Lowassa kama ndiye mwanasiasa anayefaa zaidi kushinda nafasi ya urais.
 
Hakuna Taarifa yoyote ya Utafiti iliyowahi kutolewa hapa Tanzania iliyowahi kuonyesha kuwa Magufuli ni mwanasiasa anayekubali na watanzania wengi.
Lakini karibu tafiti zote za kisiasa hapa nchini zimekuwa zikimwonyesha Lowassa kama ndiye mwanasiasa anayefaa zaidi kushinda nafasi ya urais.
Absolutely correct Sir!
 
Back
Top Bottom