CCM bila UKAWA hawajiamini

CCM bila UKAWA hawajiamini

Naomba kujuzwa kwa anayefahamu jumla ya wajumbe wa zanzibar kwenye bunge la katiba ni wangapi na walioko UKAWA ni wangapi ? please
 
- Lakini 2/3 si ipo mle ndani inayohitajika kupitisha sheria au?

Le Mutuz System

Chama cha CUF ndiyo KING PIN wa hii katiba mpya, no wonder Sitta amekwenda ZNZ kuwaangukia CUF. UKAWA wanawahitaji CUF ili kukwamisha katiba mpya ya ki-CCM. On the other hand CCM wanawahitaji CUF ili kupitisha katiba mpya ya ki-CCM. Hivyo basi CUF wameshika MPINI wakati UKAWA na CCM wameshika MAKALI. Wote (UKAWA NA CCM) wanasubiri huruma ya CUF. Kwa wale mliowahi kucheza karata, CUF wamelamba DUME, UKAWA na CCM wamelamba MAJIKE, wanasubiri mmoja wao aolewe na CUF.
 
Naomba kujuzwa kwa anayefahamu jumla ya wajumbe wa zanzibar kwenye bunge la katiba ni wangapi na walioko UKAWA ni wangapi ? please

Siwezi kujua wako wangapi ngoja tusubiri wenyewe waje watueleze. Lakini ili CCM iweze kupata 2/3 majority huko ZNZ inahitaji takribani wajumbe 17 kutoka CUF. In a nutshell kama CUF WOTE watasusia BMK basi CCM, hawawezi kupitisha hata SURA 1 ya katiba, unless CCM wachakachue kanuni, kwamba 2/3 ni ya wabunge waliopiga kura na sio 2/3 wa wabunge WOTE halali wa BMK. Mind you Prof Lipumba ni mzima kichwani wa namba, sio kwamba UKAWA walijitoa tu hivi hivi kijinga.
 
Hiyo 2/3 haitapatikana. Ndo sababu wanakacha kupiga kura kabla ya kuahirishwa bunge ili wabadili sheria ya mabadiliko ya katiba itakayowawezesha kupata hiyo 2/3 kutokana na wajumbe waliomo ndani ya kikao!
 
Ukawa ni kama maji usipoyaoga utakunya, mm naomba vyombo vya habari makini kama mwanchi tanzania daima nipashe zitafute maoni ya wananchi na swali liwe hivi je tuko ukawa watoke bungeni wananchi waliyowengi wamesusia bunge?
 
Ukawa ni kama maji usipoyaoga utakunya, mm naomba vyombo vya habari makini kama mwanchi tanzania daima nipashe zitafute maoni ya wananchi na swali liwe hivi je tuko ukawa watoke bungeni wananchi waliyowengi wamesusia bunge?

Hilo haliitaji maoni mkuu upo wazi hata hao ccm wenyewe baada ya beki kali na straika kuwa nje ya uwanja hawaangalii tena hilo bunge
 
Bunge kuendelea si tatizo kanuni haziwazuii wazee wa Lumumba kufanya hivyo,ngoja wafike kwenye kutoa maamuzi kama mtasogea mbele
 
Alitakiwa kuliahirisha Bunge kwa muda huu ili kuapata muafaka wa wabunge waliosusia vikao hivi.Si dalili nzuri hata kidogo.Busara ndogo tu ingetumika kuinususu nchi yetu.

Marithiano ndiyo kitu cha msingi,alikosea alipokuwa kimya juu ya wale Wajumbe waliokuwa wanatoa kashfa, matusi na ukabila na alitakiwa kubadilika hata sasa wakati muda mwingi wajumbe badala ya kuchangia kwenye Rasimu wako busy wanaendelea kuananga wapinzani,siwaelewi.

Kanuni au mwongozo wa bunge la katiba unasemaje wakati wabunge wameamua kususia bunge?
Kwa mtazamo wangu pande zote mbili hazikuwa na nia ya DHATI KABISA YA kuwa na katiba mpya.Ili katiba ipatikane yanatakiwa maridhiano ,na kuelewana,kukubali kukosa na kupasta baadhi ya vutu unavyotaka kitu ambacho nakiona hakikuwepo tokea mapema.Kila upande ulitaka ajenda zake zipitishwe vinginevyo hakuna kuafikiana.
Nchi yetu kwa jinsi ninavyoiona wabunge wote WALIKUBALIANA KITU KIMOJA, WACHUKUWA POSHO BAADA YA HAPO, MAMBO MENGINE YOTE BAADAYE.
Ndiyo maana leo Mbowe anasema KATIBA SIO LAZIMA IPATIKANE SASA.Ukiangalia nyuma miaka minne tu iliyopita MBOWE ALISEMA KAKIFANIKIWA KUINGIA IKULU KATIBA INGEKUWA TAYARI KATIKA KIPINDI CHA SIKU 100.
Niliotegemea MBOWE angeliambai bunge la katiba mbinu ambayo walipanga kuitumia ili Watanzania waipime.
 
- Sasa mbona bunge linaendelea au?

Le Mutuz System

Kwa hiyo kama linaendelea? Hivi wewe Msakatonge unajua maana ya kitu kinaitwa AKIDI?

Bunge lina jumla ya Wajumbe 629, UKAWA waliotoka ni 200+. Kuna Wasakatonge wengine kutoka chama chako cha Majambazi CCM huwa hawahudhurii BUNGE zaidi ya 100 na zaidi. Sasa hapo bado unadai kuna Bunge? Waliobaki humo twaweza wafananisha na KIJIWE cha wavuta Bangi au Madawa ya Kulevya au kikundi cha TAARABU na mipasho!!!Wanaongea pumba na kutukana tu, hawana hoja hata moja!!!

Hivi kwanini Mwenyekiti wako Sitta anahaha kuwabembeleza UKAWA warudi Bungeni??

Think Bing men!
 
Kanuni au mwongozo wa bunge la katiba unasemaje wakati wabunge wameamua kususia bunge?
Kwa mtazamo wangu pande zote mbili hazikuwa na nia ya DHATI KABISA YA kuwa na katiba mpya.Ili katiba ipatikane yanatakiwa maridhiano ,na kuelewana,kukubali kukosa na kupasta baadhi ya vutu unavyotaka kitu ambacho nakiona hakikuwepo tokea mapema.Kila upande ulitaka ajenda zake zipitishwe vinginevyo hakuna kuafikiana.
Nchi yetu kwa jinsi ninavyoiona wabunge wote WALIKUBALIANA KITU KIMOJA, WACHUKUWA POSHO BAADA YA HAPO, MAMBO MENGINE YOTE BAADAYE.
Ndiyo maana leo Mbowe anasema KATIBA SIO LAZIMA IPATIKANE SASA.Ukiangalia nyuma miaka minne tu iliyopita MBOWE ALISEMA KAKIFANIKIWA KUINGIA IKULU KATIBA INGEKUWA TAYARI KATIKA KIPINDI CHA SIKU 100.
Niliotegemea MBOWE angeliambai bunge la katiba mbinu ambayo walipanga kuitumia ili Watanzania waipime.

Kaka ,unadhani kwa mitazamo hiyo kuna namna ambavyo Katiba Bora ingepatikana?Je,hauoni kama kiongozi wa bunge hilo angekuwa "Firm" kwenye maamuzi yake tu,kungekuwa na malumbano yenye tija kuliko sasa?

Hebu fikiria Mjumbe anatukana nusu saa Mwenyekiti anasema mwache aendelee,je katiba yetu kuna mahali panahitaji matusi,ukabila,udini au ukanda ili kuifanya iwe bora?

Je ,maridhiana haya yatakuja ikiwa upande mmoja unazingatia matusi zaidi kuliko hoja mbadala?Inatia hasira watu wamekaa wanakula posho wanachojadili ni matusi na haiba za watu.Inakera kwa kweli.

Hivi hawa wanaotukana ndiyo tunasema majina yao yaandikwe kwa DHAHABU?Wamelifanyia nini TAIFA.Mfano Makonda leo ametoa hoja gani ambayo itaingizwa kwenye Katiba?
 
Ukimwangalia S.Sitta pale mbele utagundua kuwa hata yeye hana raha ya kuliongoza bunge hilo lililobakiwa na Intarahamwe!
 
- Lakini 2/3 si ipo mle ndani inayohitajika kupitisha sheria au?

Le Mutuz System
Kama kura zinatimia wanacholumbana kitu gani si wapitishe hiyo katiba wanayoitaka hata leo!!

Kujizungusha huku wanajua watakachokipitisha ni kupoteza muda na matumizi mabaya ya pesa za umma.
 
Sitta naye ni mnafiki Sana Ana vimisemo vyake vya kijinga Sana
 
kaka,huwa mazungumzo hayanogi ikiwa hakuna wazo kinzani UKAWA ni important sana pale bongeni
 
Kanuni au mwongozo wa bunge la katiba unasemaje wakati wabunge wameamua kususia bunge?
Kwa mtazamo wangu pande zote mbili hazikuwa na nia ya DHATI KABISA YA kuwa na katiba mpya.Ili katiba ipatikane yanatakiwa maridhiano ,na kuelewana,kukubali kukosa na kupasta baadhi ya vutu unavyotaka kitu ambacho nakiona hakikuwepo tokea mapema.Kila upande ulitaka ajenda zake zipitishwe vinginevyo hakuna kuafikiana.
Nchi yetu kwa jinsi ninavyoiona wabunge wote WALIKUBALIANA KITU KIMOJA, WACHUKUWA POSHO BAADA YA HAPO, MAMBO MENGINE YOTE BAADAYE.
Ndiyo maana leo Mbowe anasema KATIBA SIO LAZIMA IPATIKANE SASA.Ukiangalia nyuma miaka minne tu iliyopita MBOWE ALISEMA KAKIFANIKIWA KUINGIA IKULU KATIBA INGEKUWA TAYARI KATIKA KIPINDI CHA SIKU 100.
Niliotegemea MBOWE angeliambai bunge la katiba mbinu ambayo walipanga kuitumia ili Watanzania waipime.

Oooops! Real this is empty shell
 
- Sasa mbona bunge linaendelea au?

Le Mutuz System

Sisi tunaangalia hatma na si Mchakato unaoendelea. Kwa sasa CCM wanataka kuwaaminisha waTZ kila kitu kipo ok lakini hiyo ni danganya toto. We subiri tuone kama kuna katiba itatengenezwa na majuha
 
Back
Top Bottom