Business & Economic Forum


A

african2010

Member
Joined
Mar 31, 2010
Messages
95
Likes
4
Points
15
A

african2010

Member
Joined Mar 31, 2010
95 4 15
Mabenki yananunua bonds za serikali, hivyo yanakosa pesa za kukopesha wananchi kwa kuwa bonds ina risk ndogo sana, hii ni hatari sana kwa uwekezaji hapa nchini, kwani wajasiliamali tunakosa mikopo.
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
647
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 647 280
Mabenki yananunua bonds za serikali, hivyo yanakosa pesa za kukopesha wananchi kwa kuwa bonds ina risk ndogo sana, hii ni hatari sana kwa uwekezaji hapa nchini, kwani wajasiliamali tunakosa mikopo.
&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
kwahiyo tufanyaje?
 
U

ureni

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
1,275
Likes
240
Points
160
U

ureni

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
1,275 240 160
Mabenki yananunua bonds za serikali, hivyo yanakosa pesa za kukopesha wananchi kwa kuwa bonds ina risk ndogo sana, hii ni hatari sana kwa uwekezaji hapa nchini, kwani wajasiliamali tunakosa mikopo.
Kwani ulishawahi kuenda kukopa benki ukatimiza vegezo vyote ukakosa mkopo?
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Umeongea ukweli but information kama hizi ni high level ndo maana utapata criticism kutoka kwa wachangiaji. Investment kwenye bonds ni very attractive kwa banks na sababu ni kwamba gvt in less risks compared to the entrepreneurs. Consequences za hili ni pamoja na gharama kubwa za mikopo inayotolewa kwa wajasiriamali ( interest rate + other processing fees), kikubwa zaidi ni bureaucracy kwenye utoaji wa mikopo ( ni benki chache sana Tanzania zinatoa mikopo kwa haraka pale mkopaji anapokuwa ametimiza vigezo vyote).

Mabenki yananunua bonds za serikali, hivyo yanakosa pesa za kukopesha wananchi kwa kuwa bonds ina risk ndogo sana, hii ni hatari sana kwa uwekezaji hapa nchini, kwani wajasiliamali tunakosa mikopo.
<br />
<br />
 

Forum statistics

Threads 1,236,782
Members 475,220
Posts 29,268,144