Bungeni leo: Hatma ya fao la kujitoa (withdrawing benefit )

Bungeni leo: Hatma ya fao la kujitoa (withdrawing benefit )

PUNKY

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2013
Posts
576
Reaction score
251
Ni kuhusu hatma ya fao la kujitoa (withdrawing benefit ) ni kipi kimeongelewa hasa na Wabunge wetu pendwa, wazalendo, na wenye upendo wa dhati kwa Wananchi walio wachagua.

Mwenye taarifa karibu atujuze ili tujue hatma yetu kwenye maisha baada ya ajira.

Karibuni kwa hoja.
 
Nilisikia radioni, kuna mswaada umewasilishwa Bungeni kujadiliwa. Ni kipi hasa walichokipitisha?
 
Ni kuhusu hatma ya fao la kujitoa (withdrawing benefit ) ni kipi kimeongelewa hasa na Wabunge wetu pendwa, wazalendo, na wenye upendo wa dhati kwa Wananchi walio wachagua.

Mwenye taarifa karibu atujuze ili tujue hatma yetu kwenye maisha baada ya ajira.

Karibuni kwa hoja.
hatuna bunge nji hii
 
Wabunge wengi ni ccm kama serikali hawataki litolewe basi na wabunge wa ccm watalikataa lisitolewe. Ndio hali ilivyo bungeni siku hizi.
 
Hiyo ndo faida ya kuchagua wabunge wa ccm waliokimbia shule
 
Ni mbinu ya kutaka vijana wengi kujenga Fikra kujiajiri..!
 
Ni mbinu ya kutaka vijana wengi kujenga Fikra kujiajiri..!

Ni njia ya kuwaumiza watanzania wasio na njia mbadala ya kupata fedha baada ya kusitishiwa ajira zao.In short kuwafanya masikini zaidi na zaidi huku MaCCM wakiendelea kutumbua pesa za wafanyakazi.Unawezaje kuilazimisha NSSF ijenge kiwanda?Au daraja?Pesa zote zilizokopwa na Serikali ya CCM hazijarejeshwa na hwana uwezo wa kuzirejesha na hawataki kuzirejesha kwa hiyo njia mbadala ni hiyo.

Bora nilichukua zangu mapema
 
Ni kuhusu hatma ya fao la kujitoa (withdrawing benefit ) ni kipi kimeongelewa hasa na Wabunge wetu pendwa, wazalendo, na wenye upendo wa dhati kwa Wananchi walio wachagua.

Mwenye taarifa karibu atujuze ili tujue hatma yetu kwenye maisha baada ya ajira.

Karibuni kwa hoja.
Katika huo muswada, aliyosoma Mh. Jenista Mhagama, kuna FAO LA UKOSEFU WA AJIRA

Sharti: Ili upate Fao la ukosefu wa Ajira...Usiwe umeacha kazi kwa hiari

Ina maana marufuku mtanzania kujiajiri, uwe mfanyakazi maisha yako yote mpaka ustaafu

Pili: Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa jamii athibitishe kuwa huna ajira

Ni Mateso kwa Wafanyakazi, ni Kiama...

Hata kama Kampuni au Mwajiri anakutesaje au hata ukose haki vipi, Hakuna kuresign
kimyaaa.

Watanzania wenzangu....Lengo la hii mifuko ni kumsaidia mtanzania au kumnyonya?

Kwa nini Serikali isingekusanya maoni ya Wafanyakazi?
 
Watanzania wenzangu....Lengo la hii mifuko ni kumsaidia mtanzania au kumnyonya?
Lengo ni kumuwekea akiba yake ya uzeeni. It is not a saving or deposit account. Muajiriwa huchangia kiasi fulani kila mwezi kwenye mfuko huo wa akiba ya uzeeni na mwajiri wake hulazimika kisheria kuchangia kiasi hicho hicho kwa kila muajiriwa wake kila mwezi. Muajiriwa akiacha kazi au kufukuzwa kazi bado anaweza kuendelea kuchangia kwenye mfuko huo wa akiba ya uzeeni kutoka kwa vyanzo vyake vingine vya mapato. Inashauriwa hata wale waliojiajiri wenyewe wafungue na kuchangia mifuko hii ya akiba uzeeni. Wengi wanafika umri wa uzeeni na kujikuta hawana cho chote na kuwa omba omba.
 
Watanzania wenzangu....Lengo la hii mifuko ni kumsaidia mtanzania au kumnyonya?
Lengo ni kumuwekea akiba yake ya uzeeni. It is not a saving or deposit account. Muajiriwa huchangia kiasi fulani kila mwezi kwenye mfuko huo wa akiba ya uzeeni na mwajiri wake hulazimika kisheria kuchangia kiasi hicho hicho kwa kila muajiriwa wake kila mwezi. Muajiriwa akiacha kazi au kufukuzwa kazi bado anaweza kuendelea kuchangia kwenye mfuko huo wa akiba ya uzeeni kutoka kwa vyanzo vyake vingine vya mapato. Inashauriwa hata wale waliojiajiri wenyewe wafungue na kuchangia mifuko hii ya akiba uzeeni. Wengi wanafika umri wa uzeeni na kujikuta hawana cho chote na kuwa omba omba.
 
Mifuko ya jamii na wafanya kazi ndio wachezaji, alafu wabunge ndio marefa , hahahaha
 
Wabunge wengi ni ccm kama serikali hawataki litolewe basi na wabunge wa ccm watalikataa lisitolewe. Ndio hali ilivyo bungeni siku hizi.

Ni ngumu zaidi kuuamini upinzani unaopinga kila kitu, bora kuiamini CCM ya Magufuli
 
Iwapo fao la kujitoa litaendelea kuwepo linaweza kuchochea vijana walio ajiriwa kuacha kazi na kutumia fao hilo kama mtaji wa kujiari.
is there any problem in that? watu wakijiajiri ni shida?
 
Iwapo fao la kujitoa litaendelea kuwepo linaweza kuchochea vijana walio ajiriwa kuacha kazi na kutumia fao hilo kama mtaji wa kujiari.
is there any problem in that? watu wakijiajiri ni shida?
 
NA INAJULIKANA BUNGE LINGEKUWA LIVE MNGEJUA MBUNGE GAN ANAUNGA MKONO HOJA
 
Back
Top Bottom