hugochavez
JF-Expert Member
- Mar 1, 2013
- 1,907
- 1,009
Analiongoza spika mwenyewe Job Ndugai na katika shughuli muhimu za leo ni viapo vya wabunge waliochaguliwa hivi karibuni.fuatilia
=====
Wabunge wa CCM Themotheo Mzava wa Korogwe Vijijini, Mwita Waitara wa Ukonga, Julius Kalanga wa Monduli na Zuberi Kuchauka wa Liwale wamekula kiapo cha Uaminifu mbele ya Spika Ndugai
Wabunge wa upinzani isipokuwa baadhi ya wa Chama Cha Wananchi (CUF) kambi ya Ibrahim Lipumba wamesusia zoezi la kuapishwa wabunge wanne wa Chama cha Mapinduzi (CCM) waliochaguliwa hivi karibuni.
----
Anthony Mavunde
Serikali inaona umuhimu wa kuendelea na utaratibu wa kuukimbiza Mwenge wa Uhuru nchi nzima kila mwaka ili uendelee kufanya kazi ya kuimarisha misingi ya taifa letu na kuhamasisha maendeleo ya wananchi
Kandege
Serikali imetoa jumla ya shilingi bilioni 4.2 kwa ajili ya ujenzi na ukarabati wa vituo 9 vya afya katika mkoa wa kigoma
Hatua za awali za kuanza ujenzi wa hospitali ya wilaya ya Kakonko zimeanza ambapo eneo la hekari 32 limetengwa kwa ajili ya ujenzi huo
Dr. Faustine Ndugulile
Kwa sasa Serikali inaendelea kuifanyia maboresho Hospitali ya Kibena kwa kufanya upanuzi wa jengo la radiolojia ili kusimika mashine mpya,ujenzi huo utagharimu shilingi 39,750,000
Katika Mwaka wa Fedha 2018/19, Serikali imetenga jumla ya shilingi bilioni 7 kwa ajili ya kuendeleza ujenzi wa hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Njombe kwa kujenga jengo la X-ray, jengo la upasuaji, jengo la uchunguzi wa maabara na la kuchomea taka hatarishi
Merry Mwanjelwa
Serikali imedhamiria kuvikarabati vyuo vya kilimo kupitia Programu ya kuendeleza sekta ya kilimo awamu ya pili (ASDP II) ili viweze kutoa mafunzo ya kilimo kwa ufanisi, Mwaka 2018/19, jumla ya sh. Bil.4 zimetengwa kwa ajili ya ukarabati huo
Mgumba
Serikali kupitia vituo vyake vya utafiti inaendelea kufanya utafiti wa mbegu bora za alizeti ambapo tayari aina tano za mbegu zimesajiliwa
Subira Mgalu
Serikali inatekeleza ujenzi wa mradi wa kusafirisha umeme wa North West Grid kV 400 kutoka mkoani Mbeya hadi Kigoma wenye urefu wa KM 1,372,mradi huo utagharimu Dola milioni 455
Serikali imeanza utekelezaji wa mradi wa kuzalisha umeme wa MV 45 kwa kutumia maporomoko ya maji ya mto Malagarasi unaotarajiwa kujengwa katika kipindi cha Mwaka wa Fedha 2019/20 na kukamilika 2020/21 .
---
Waziri wa Fedha na Mipango, Dkt. Philip Mpango amewasilisha Bungeni Mapendekezo ya Mpango wa Maendeleo wa Taifa na Mwongozo wa Maandalizi ya Mpango na Bajeti ya Mwaka 2019/20.
Mpango huo umewasilishwa Bungeni ili uweze kupokelewa,kujadiliwa na kutolewa maoni na ushauri kwa ajili ya kuandaa Mpango wa Maendeleo wa Taifa na kuboresha Mwongozo wa Maandalizi ya Mpango na Bajeti ya Serikali ya mwaka 2019/20.
=====
Wabunge wa CCM Themotheo Mzava wa Korogwe Vijijini, Mwita Waitara wa Ukonga, Julius Kalanga wa Monduli na Zuberi Kuchauka wa Liwale wamekula kiapo cha Uaminifu mbele ya Spika Ndugai
Wabunge wa upinzani isipokuwa baadhi ya wa Chama Cha Wananchi (CUF) kambi ya Ibrahim Lipumba wamesusia zoezi la kuapishwa wabunge wanne wa Chama cha Mapinduzi (CCM) waliochaguliwa hivi karibuni.
----
Anthony Mavunde
Serikali inaona umuhimu wa kuendelea na utaratibu wa kuukimbiza Mwenge wa Uhuru nchi nzima kila mwaka ili uendelee kufanya kazi ya kuimarisha misingi ya taifa letu na kuhamasisha maendeleo ya wananchi
Kandege
Serikali imetoa jumla ya shilingi bilioni 4.2 kwa ajili ya ujenzi na ukarabati wa vituo 9 vya afya katika mkoa wa kigoma
Hatua za awali za kuanza ujenzi wa hospitali ya wilaya ya Kakonko zimeanza ambapo eneo la hekari 32 limetengwa kwa ajili ya ujenzi huo
Dr. Faustine Ndugulile
Kwa sasa Serikali inaendelea kuifanyia maboresho Hospitali ya Kibena kwa kufanya upanuzi wa jengo la radiolojia ili kusimika mashine mpya,ujenzi huo utagharimu shilingi 39,750,000
Katika Mwaka wa Fedha 2018/19, Serikali imetenga jumla ya shilingi bilioni 7 kwa ajili ya kuendeleza ujenzi wa hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Njombe kwa kujenga jengo la X-ray, jengo la upasuaji, jengo la uchunguzi wa maabara na la kuchomea taka hatarishi
Merry Mwanjelwa
Serikali imedhamiria kuvikarabati vyuo vya kilimo kupitia Programu ya kuendeleza sekta ya kilimo awamu ya pili (ASDP II) ili viweze kutoa mafunzo ya kilimo kwa ufanisi, Mwaka 2018/19, jumla ya sh. Bil.4 zimetengwa kwa ajili ya ukarabati huo
Mgumba
Serikali kupitia vituo vyake vya utafiti inaendelea kufanya utafiti wa mbegu bora za alizeti ambapo tayari aina tano za mbegu zimesajiliwa
Subira Mgalu
Serikali inatekeleza ujenzi wa mradi wa kusafirisha umeme wa North West Grid kV 400 kutoka mkoani Mbeya hadi Kigoma wenye urefu wa KM 1,372,mradi huo utagharimu Dola milioni 455
Serikali imeanza utekelezaji wa mradi wa kuzalisha umeme wa MV 45 kwa kutumia maporomoko ya maji ya mto Malagarasi unaotarajiwa kujengwa katika kipindi cha Mwaka wa Fedha 2019/20 na kukamilika 2020/21 .
---
Waziri wa Fedha na Mipango, Dkt. Philip Mpango amewasilisha Bungeni Mapendekezo ya Mpango wa Maendeleo wa Taifa na Mwongozo wa Maandalizi ya Mpango na Bajeti ya Mwaka 2019/20.
Mpango huo umewasilishwa Bungeni ili uweze kupokelewa,kujadiliwa na kutolewa maoni na ushauri kwa ajili ya kuandaa Mpango wa Maendeleo wa Taifa na kuboresha Mwongozo wa Maandalizi ya Mpango na Bajeti ya Serikali ya mwaka 2019/20.