Bunge Maalumu la Katiba laendelea kukusanya maoni!

Bunge Maalumu la Katiba laendelea kukusanya maoni!

Sidhani kama dodoma kuna watu wenye uwezo wa kuandika katiba

Naamini maneno ya Wanafalisafa kizazi kipya tena Watanzania kuwa wajumbe wa bunge maalumu wamepewa kazi wasiyokuwa na uwezo nayo.

Wananiacha hoi 6 aliposema waliotoka ndo hawana Uwezo wakati wao wanadhihirisha kwa matendo yao
 
Hii ndio sababu chama cha majaji wastaafu walikataa kupeleka mwakilishi bmk pa1 na rais kuwapa nafasi.
Mwenyekit wao nmemuona leo itv akisema wanapongezwa sana kutokana na uamuz huo.
Waliona mbali maana watu wanadhalilisha taaluma na elimu zao bmk kwa bei ya 300,000/- kwa siku
 
Sidhani kama dodoma kuna watu wenye uwezo wa kuandika katiba, wamepewa kazi wasiyokuwa na uwezo nayo
 
Yaani wanajaribu kuhalalisha mchakato ambao umeshakosa uhalali
 
Na mimi naongezea...makao makuu ya sirikali na bunge yawe dodoma...

Ikulu ya magogoni iwe jumba la makumbusho
 
Kinachoendelea ndani ya Bunge la katiba kwa sasa ni mchezo wa kitoto. Bunge la katiba linawajibu wa kujadili rasimu ya tume ya Warioba kwa lengo la kuboresha na sio kubadili mambo ya msingi(Structure) au kuleta maoni mapya. Why? 1/Suala la kukusanya maoni ni suala la UWAZI(kila raia au taasisi ina haki sawa kushiriki), KISHERIA(Lina Chombo Chake, Utaratibu, Ukomo na mipaka) na MCHAKATO(Linapitia hatua mbalimbali kutoka kwa mtu binafsi mpaka mabaraza ya katiba nk). Kwa sasa huwezi tena kukusanya maoni. 2/Suala la kuandika sura au maoni mapya kwenye rasimu ni suala la Kitaalam na sio swala la kisiasa. Bunge la katiba ni mkusanyiko wa watu mbalimbali ambapo sio wataalam halisi wa kuandika katiba.
 
Yaani mambo mengine ni aibu kiongozi anayeitwa Mheshimiwa kwenda kwenye media na kusema jambo la ovyo kama hili. hii nchi tunaongozwa kifedhuli sana hakuna principles. sasa kama kanuni inaruhusua lini watakuja Zanzibar? au watupe namba za simu au posta tupeleke na kwetu pia
 
Wana jf,
Bmk limeendelea kupokea maoni ya wananchi wakati tume ya kupokea maoni chini ya jaji Warioba ilishavunjwa. Sheria ya mabadiliko ya katiba ipo kimya juu ya hili la kuendelea kupokea maoni ya wananchi. Ila hawa ndugu zetu waliopo mjengoni, wanasema kanuni zinaruhusu, hebu wale wenye uwelewa mpana juu ya hili watujuze.
Yaani hujui wale wajumbe ni wawakilishi wa waTanzania?
 
Kunakundi lilikuwa linajiita lawakulima toka Mwanza walipeleka maoni yao kuhusu ardhi wiki iliyopita chaajabu walikuwa wanashinda ofisi ya ccm Dododma na maoni yameingizwa
Hao 'wakulima' walikuwa wapi wakati Tume ya warioba ikikusanya maoni? Yaani Bunge la Katiba linataka kusema lipo kujazia 'viporo' vya maoni yaliyoachwa?
 
Maoni yangu: Vikao vya BMK vionyeshwe live na vituo vyote vya TV
 
Yaani hujui wale wajumbe ni wawakilishi wa waTanzania?
Hivyo wajumbe wa bunge la katiba ni wawakilishi wa wananchi wanaotakiwa kujadili rasimu ya katiba ili kuboresha maoni ya wananchi yaliyokusanywa na Tume ya warioba na sio kuleta maoni mapya. Why? Kazi ya kukusanya maoni ilikuwa ni kazi ya Tume ya Warioba na sio kazi ya bunge la Katiba.
 
Yanayojiri jengoni Dodoma.
1. Upuuzi
2.Upuuzi
3.More upuuzi.
 
Hivi Warioba ina maana hakukusanya maoni Ccm ni kwamba mmechanganyikiwa au?au kwa vile watanzania huwa wametulia hawaoji ndo mana mnawaona hawana akili uvumilivu una mwisho pamoja na huo uovu yani mnabadilisha maoni ya watu kutunga katiba ya wachache badala ya wananchi wote au ufisadi wenu umewanogea hadi mmekua vipofu hili la katiba itakula kwenu na huo upuzi wenu ngoja watu uvumilivu uishe Gadafi mwenyewe alikuwa kama nyie Mubaraki sembuse nyie hakuna marefu yasio na ncha hamjifunzi kwa nchi nyingne nyie mnajiona ndo mna hati miliki hili ndo mwisho wenu
 
Tanzania nakupenda sena. Nikiandika yanayoendelea hapa tz nikapeleka nchi ambazo hawaijui vyema tz wanaweza kudhan ni tamthilia kumbe ni ukwel mtupu
 
Hawa CCM wamechanganyikiwa kama Wajenzi wa Mnara wa Babeli. Na kwa kuwa wanajenga Mnara wa Babeli kwa ajili ya kujifanyia ukumbusho wao binafsi [Mw. 11]. Na kwa hilo wanalofanya, sioni namna watakavyofanikisha azma yao.
 
Hawa CCM wamechanganyikiwa kama Wajenzi wa Mnara wa Babeli. Na kwa kuwa wanajenga Mnara wa Babeli kwa ajili ya kujifanyia ukumbusho wao binafsi [Mw. 11]. Na kwa hilo wanalofanya, sioni namna watakavyofanikisha azma yao.

Mkanganyiko wa lugha tayari. Mnara haufiki popote.
 
Back
Top Bottom