Bunge Maalumu la Katiba laendelea kukusanya maoni!

Bunge Maalumu la Katiba laendelea kukusanya maoni!

babatovu

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2014
Posts
2,739
Reaction score
1,602
Wana jf,
Bmk limeendelea kupokea maoni ya wananchi wakati tume ya kupokea maoni chini ya jaji Warioba ilishavunjwa. Sheria ya mabadiliko ya katiba ipo kimya juu ya hili la kuendelea kupokea maoni ya wananchi. Ila hawa ndugu zetu waliopo mjengoni, wanasema kanuni zinaruhusu, hebu wale wenye uwelewa mpana juu ya hili watujuze.
 
Haya yamesemwa na makamo mwenyekiti wa BMK samiya suluhu kwenye taarifa ya ITV saa mbili usiku huu.

Tena amesema sheria ya mabadiliko ya katiba hairuhusu ila kanuni walizochakachua zinaruhusu kukusanya maoni.
Kuna jamaa mmoja anajiita sijui Dr Fransis amesemaa kuna wananchi wa kawaida wameleka maoni bungeni na yamepokelewa

Hivi kulikuwa na haja ya kuwa na tume ya kukusanya maoni nchi nzima kwa mwaka na nusu? bunge linafanya kazi ya kupokea maoni kwa sheria ipi?

ITV
 
Hawa wabunge wa BMK waliobakia Dom wengi wao watakuwa hawana akili timamu
 
Kumbe watakuwa wana Tume ya 6 ya kupokea maoni huko ndani ya BMK.
Hawa watu ni wa kuuwa TU nothing else.
 
Pesa ilimuuza Yesu, sioni ajabu kwa hawa kuuza nchi yao kwa vipande vya vijisenti
 
Kinachofanyika bungeni ni mwendelezo wa uchakachuaji wa maoni halali ya wananchi. Kinachotendeka dodoma ni mazingaombwe matupu. Ni katiba ileile ya mwaka 1977 inarudi.
 
Ukiona mtu mzima anafanya mambo yasiyostaholi na anajua anafanya upumbavu basi ujue siku zake zimehesabika.
 
Rasimu ya katiba haijaweka bayana mambo mengi ya wakulima hayapo kwenye rasimu kwanini wasipeleke.
 
Daaaaaaa!!
Sasa wengine ambao hatuwezi kutuma maoni yetu na pia hatuwezi kwenda bungeni kuyawasilisha si tutapitwa na fursa hii adhimu?!
Wajigawanye basi wajumbe wengine waje huku mitaani na sisi tuwapatie maoni yetu wakayasilishe bungeni, tume ilitufikia huku mtaani wao wanakusanya wakiwa hapohapo mjengoni Dodoma?
 
Wanajamvi umofia kwenu,

Akizungumza na waandishi wa habari Dr amekiri kamati yake imepokea maoni ya aina kama 3

a.Toka kwa wajumbe wa bunge maalumu

b.Taasisi mbalimbali zilizotaka hata utaratibu wa maiti uangaliwe
c.Maoni binafsi

Je? Tume ya mhe. Jaji Warioba si ilikuwa na kazi ya kupokea maoni na kuyachambua na kutoa Rasimu ili ijadiliwe na bunge maalumu.

2.Bunge maalumu tena Kamati kufanya kazi za tume lini watafanya kazi za bunge maalumu?

3.Je wamekabidhiwa Rasimu ya tume iliyochambua maoni wao kuiacha na kupokea upya Maoni si kuonyesha udhaifu wa kutoelewa kazi waliyotakiwa wajadili?

4.Hili bunge maalumu mbona wanajitoa ufahamu kiasi hichi kama wanataka maoni si waombe tume tena yaliyochambuliwa kama ni ya ardhi,ufugaji,wakulima maana tume wanayo kwa kuwa walikiri wameyaandalia mpaka kitabu.

Nini mtazamo wako kwa taarifa za kamati zinavyoibua sintofahamu.

Ipo siku na iko karibu Rasimu itajilipizia kisasi kwani ukweli ukifunikwa haukati tamaa unatafuta nafasi kujilipizia kisasi kuumbua uongo
 
Wana jf,
Bmk limeendelea kupokea maoni ya wananchi wakati tume ya kupokea maoni chini ya jaji Warioba ilishavunjwa. Sheria ya mabadiliko ya katiba ipo kimya juu ya hili la kuendelea kupokea maoni ya wananchi. Ila hawa ndugu zetu waliopo mjengoni, wanasema kanuni zinaruhusu, hebu wale wenye uwelewa mpana juu ya hili watujuze.

Waache wajenge ushahidi wa ku-nullify upuuzi walinoufanya. They are going ultra vires their powers. Rules haziwezi ku-override parent law. Let us wait and see
 
Waje na huku kijijini kwetu tuwape hayo maoni maana wengine hata Nauli ya kwenda wilayani hatuna.
 
Daaaaaaa!!
Sasa wengine ambao hatuwezi kutuma maoni yetu na pia hatuwezi kwenda
bungeni kuyawasilisha si tutapitwa na fursa hii adhimu?!
Wajigawanye basi wajumbe wengine waje huku mitaani na sisi tuwapatie
maoni yetu wakayasilishe bungeni, tume ilitufikia huku mtaani wao
wanakusanya wakiwa hapohapo mjengoni Dodoma?

wadanganye watembezewe kichapo, walishamwona mwenzao anapigia kura wodini
 
Huyu Francis Maiko si katumwa kuwakilisha RAAWU? Ndo maoni ya wafanyakazi wa Elimu ya juu na Utafiti? Asipotoshe mambo huyu!
 
Kunakundi lilikuwa linajiita lawakulima toka Mwanza walipeleka maoni yao kuhusu ardhi wiki iliyopita chaajabu walikuwa wanashinda ofisi ya ccm Dododma na maoni yameingizwa
 
wapumbavu hao. ngoja na mimi nipeleke maoni yangu ya serikali moja nione kama watayapokea. eti kanuni zinaruhusu? kanuni na sheria ipi ni kubwa? ccm majuha. angalia hoja zao hata humu. akili zilishahamia tumboni.
 
Back
Top Bottom