Bollen Ngetti: Utawala wa Rais Magufuli na hatima ya CCM

Bollen Ngetti: Utawala wa Rais Magufuli na hatima ya CCM

sijaona hata mtoto mwenye kwashakoo kwa ajili ya kukosa lishe, tanzania bado ni nchi ya neema na uchumi unapaa! magu inafaa awe rais wa maisha
 
Huyu jamaa ambaye kwa maoni yangu hakupaswa kukaa hata nusu saa magogoni nawezaje kutaka aongezewe hata dakika moja? Mimi hoja yangu kwa sasa ni kwamba wana CCM watusaidie kumuondoa sababu ya kufanya mambo ambayo hayakuwa kwenye ilani na wala hayakuwa kwenye bajet! Magufuli ni hatari sana kwa hii nchi!
Kabisa kabisa, mungu anisamehe kwa kumpa kura yangu huyu jamaa
 
sijaona hata mtoto mwenye kwashakoo kwa ajili ya kukosa lishe, tanzania bado ni nchi ya neema na uchumi unapaa! magu inafaa awe rais wa maisha

Kama unaishi Dar kwenye minara ya 4g utajuaje kwamba kuna lishe duni kwa watanzania wengine? Maana habari unazofuatilia ni za vigodoro na porn site kwenye internet.
 
mh ngoja niipitie niona kama nakoment kama mhutu au mnyarwanda
 
Sawa nakubaliana na wewe lakini sasa ujue hata wawekezaji wanaogopa sana kutia mguu TZ ila cha kushangaza hujagusia hiyo, pili hata wale wabadala hawajajiandaa kisawasawa kuongoza nchi wapo kwenye issues ndogo ndogo tu
 
Sawa nakubaliana na wewe lakini sasa ujue hata wawekezaji wanaogopa sana kutia mguu TZ ila cha kushangaza hujagusia hiyo, pili hata wale wabadala hawajajiandaa kisawasawa kuongoza nchi wapo kwenye issues ndogo ndogo tu
 
Kilio changu ni viongozi wa dini waliokubali kununuliwa kwa ajili ya ubwabwa na kulisaliti kundi kubwa la waumini wao.
 
Na Bollen Ngetti

TUMEFIKA mahali ambapo tuweke kando itikadi ya vyama, dini na ubaguzi mwingine wowote tujadili na kutafakari kwa pamoja hatima ya nchi yetu na watu wake! Jamii inayojadiliana masuala ya Taifa ndiyo inaitwa jamii hai. Kinyume na hapo hiyo ni jamii mfu!

Tunahitaji watu wa kada zote kujitokeza hadharani kushiriki mjadala huu ambao mimi ni mchokoza mada tu na ninyi ndio wazungumzaji. Wasomi, wasiosoma, matajiri kwa masikini, wanadini kwa wapagani, wanafunzi, kina dada, vijana, wazee nakadhalika. Sambaza mjadala huu hadi mashambani kwa wenye simu ya vitochi na vibatari.

Swali la msingi tunalotakiwa kujiuliza ni hili: Kwa nini Rais John Magufuli apigiwe tena kura 2020 kuendelea na Urais Ikulu badala ya kurudi kijijini Chato?

Nini hasa yalikuwa matumaini ya Watanzania kwa uongozi wa Rais Magufuli 2015/20? Je, hayo matumaini yamefikiwa? Kwa kiasi na namna gani? Kama hayakufikiwa kwa nini asijiweke kando 2020 badala ya kuendekeza, "ni utamaduni wetu".

Rais Magufuli alipokea kijiti kwa Jakaya nchi ikiwa na changamoto nyingi. Moja ya changamoto ilikuwa ni CCM kuchokwa kwa kiwango kikubwa sana kutokana na matendo ya rushwa na ufisadi uliokithiri! Ilikuwa ni fedheha kusikia watu wakisema hadharani kuwa akisimamishwa mgombea na CCM na kinyesi cha ngurue watapigia kura kinyesi cha ngurue! Hii ilikuwa ni uasi mkubwa wa kijamii kwa chama changu!

Sote tunajua kuwa kulifanyika kazi ya ziada kumfanya Magufuli kushinda hata kwa bao la makalio! Alishinda!

Swali tunalojiuliza je, yale yaliyofanya watu wawe radhi kupigia kura kinyesi cha ngurue yametoka? Yamepungua kwa kiasi gani? Ni lazima tujiulize maswali haya maana tuliingia mkataba na Magufuli kutuvusha kwa miaka 5 na kama amekiuka mkataba tunamkataa kwa miaka mingine 5. Hili si la kuonea haya na tueleweke hivyo duniani!

Tukianza na suala la uchumi. Tunaimbiwa injili kuwa uchumi wetu unakuwa kwa 7% lakini ukitazama maisha halisi ya watu hasa wa maisha ya chini sasa ni dhalili kama vitoto vya mbwa koko. Watu sasa hawana uhakika wa kupata hata mlo mmoja. Maisha Yao yamekuwa magumu mara dufu!

Nimefanya utafiti. Biashara nyingi ndogo na kubwa zimefungwa maana hata wateja wa kununua bidhaa feki nao hawapo tena. Mzunguko wa fedha umekuwa mdogo sana! Je, Rais Magufuli tulikubaliana kufikia hali hii? Ni uchumi upi huo unaokuwa kama wananchi hawawezi kumudu milo miwili kwa siku? Huo ni uchumi wa makaratasi!

Rais Magufuli amebadili mifumo ya kifedha ambapo sasa benki za kibiashara hazina fedha kwa hoja mbilikimo na lemavu eti zilitumika kupiga dili. Zinafungwa! Maduka ya kuuza fedha zinafungwa. Je, hili lilikuwa kwenye mkataba wa kuingia Ikulu 2015?

Tunaambiwa kuwa fedha zinapelekwa kwenye miradi mikubwa ya kiuchumi kama ujenzi wa SGR, Stirgler Gorge, ununuzi wa ndege za kisasa, elimu bila malipo, nakadhalika. Kuhamia Dodoma inayoswaga mabilioni ya walipakodi. Ukweli ni kwamba tumeamua kutumia fedha kuwekeza kwenye maendeleo ya vitu badala ya watu tofauti kabisa na falsafa ya Nyerere kuhusu maendeleo tunayedai kuvaa viatu vyake!

Inaelezwa kuwa awamu hii imevunja rekodi kwa ufisadi kwa mujibu wa ripoti ya CAG 2017/18 iliyokataliwa na Ndugai. Kila unaposoma Kuna wizi basi ni mabilioni. Ni awamu ambayo sheria ya fedha na ununuzi umekanyagwa na kutemewa mate haijawahi kutokea. Hadi Leo 2.4 Trilioni haijatolewa ufafanuzi na uchambuzi jambo linaloacha mashaka makubwa. Je, tulikubaliana kwenye mkataba (Ilani) kuwa fedha zitatumika bila idhini ya Bunge? Wananchi wanauliza hawajibiwi. Watu Wako kimya.

Wakati hayo yakiendelea kikundi kidogo kinatajirika hadi kulewa fedha na madaraka. Huku gavana wa Mbeya akidai kuwa na fedha hadi za kuhonga michepuko, mwingine Dar anasema magari ya IST ni ya kuhonga watu. Kiburi, jeuri na kiburi kilichovuka mawingu. Unyenyekevu umewatoroka viongozi wetu lakini mteuzi wao kimya. Hii ilikuwepo kwenye mkataba? Hapana!

Baada tu ya kuingia madarakani zoezi la uhakiki wa silaha lilifanyika ili silaha zibaki mikononi mwa watu salama. Kwa hakika hili tunapongeza maana uhalifu ulioshamiri kipindi cha Jakaya umepungua mno. Ni matukio machache lakini unashangaa matukio ya ujambazi yamekuwa replaced na matukio ya watu kutekwa, kuteswa, kupotea na wengine kuokotwa ndani ya viroba. Kwamba tumewashinda majambazi lakini watu wasiojulikana ni mashujaa. Hadi Leo waliomshambulia Lissu kama mnyama hawajulikani. Ilani ilisema hatutawasaka wasiojulikana? Hapana!

Demokrasia imezidi kusinyaa: magazeti yamefungiwa, wapinzani hawaongei, mitandao imetungiwa sheria kandamizi, wakosoaji Wako hatarini kumalizwa, hofu imetamalaki, uandishi wa habari za uchunguzi umetoweka kwa hofu, Bunge gizani ni. Kwa nini hatukuwaambia wananchi kabla ya kuingia nao mkataba wa utawala ili waamue?

Hayo ni baadhi ya mambo ambayo ni muhimu kama chama tukatolea ufafanuzi kwa wananchi kabla ya kuingia kwenye mkataba mwingine na Rais Magufuli 2020/25. Uchambuzi wa kina ufanyike na wataalamu wa Sera na Mipango ili isaidie umma mpana kufanya maamuzi sahihi na makini maana bila kufanya hivyo ninawaambia wana CCM hatutaweza upepo wa Tundu Lissu. Kumzuia asiingie Ikulu kwa kura itakuwa ni sawa na kufunika jua kwa kaniki. Tuwaeleze wananchi kwa nini haya mateso hatukuwaeleza 2020? Kwa nini tulifanya siri?

Tujadiliane kwa hoja kama huwezi piga kimya jifunze kwa wengine. Karibuni waheshimiwa, mjadala umefunguliwa.
#AchaWoga2020
Mara nyingi ukiwa huna busara unaweza kufikiri watu wote ni wajinga kama wewe. Mwache JPM atende kazi kwa manufaa ya nchi na watanzania. Hakika atakumbukwa hadi kizazi cha tano. Watanzania wengi wenye uchungu na nchi, wanampa Big Up Sana. Pia, CCM itaendelea kuwepo na kutawala. Tanzania Kwanza.
 
Mara nyingi ukiwa huna busara unaweza kufikiri watu wote ni wajinga kama wewe. Mwache JPM atende kazi kwa manufaa ya nchi na watanzania. Hakika atakumbukwa hadi kizazi cha tano. Watanzania wengi wenye uchungu na nchi, wanampa Big Up Sana. Pia, CCM itaendelea kuwepo na kutawala. Tanzania Kwanza.
sema ww unaunga mkono sio wengi.
 
Kama nchi TUMEFIKIA PABAYA kiuchumi kisiasa ki imani (wachungaji fake wamejulikana gwajima na wenzake) WaTz wamekosa amani wamekuwa waoga matumaini yamepotea hofu imetawala.
Hii ndio Tz katika awamu ya tano
Utashangaa kuna watu wanaendelea kuamini wanaoumia ni upinzani wakati ukweli ni kwamba Wanaoumia ni kundi hili WaTz wote wa dini zote itikadi au vyama vyote wasii na vyama wakulima wafanyabiashara na wafanyakazi.

Wanaoneemeka ni viongozi wa ngazi zote, Wabunge na wasiojulikana
Magufuli nchi imemshinda
Kwani hujui Gwajima ni Tiis tena siyo mduchu.
 
Mimi sikumfurahia aliposhinda. Siku wanatoa taarifa ya kamati za makinikia nilifuatilia mwanzo hadi mwisho, nikapata hisia kwamba nilikosea kumhukumu.
Basi, yaliyojiri baada ya pale niliona tumechezewa kekundu tu.
Haswa alikuja kunivuruga kabisa akijitweza na kujigamba kuondoa wafanyakazi hewa kwa miaka 3 mfululizo wakati ni asilimia 1 tu ya watumishi waliotolewa.
Gharama zilizotumika na zinatumika kutengeneza matukio yasiyo ya lazima kwa sababu za ego za viongozi zinaniuma sana. Na hili linathibisha uongozi uso na dira. Uongozi wa kushibisha nafsi za hawa viongoi kwamba walituchachafya kwa vitu ambavyo havileti majibu katika maisha yetu ya kila siku. Na sisi tunaruhusu kwamba miaka 10 yote tuwe hivi.

Tatizo kubwa naiona jamii yangu isiyojali muda. Kila sehemu wanasema tusubiri aondoke. Anaondoka lini? Miaka 5 tu inabadilisha historia za watu.

Hawa CCM na viongozi hawana haja na matatizo yetu.
Kutwa wanaongea vitu ambavyo athari yake kwenye maisha yetu ni ndogo.

Sioni heri.
 
Sioni aibu kusema na kutangaza kuwa mimi ni CCM. CCM ni chama, chama kama chama hakina shida, wenye shida ni wanachama. Sisi wanachama tumeitupa ilani yetu mbali, tumekuja na ilani toka mfukoni mwetu.

Ni ngumu kusonga kama chama na kama taifa. Hapa ndipo tunapokwama. Kama chama na kama taifa hatuna malengo na mikakati thabiti ya muda mrefu ktk vitendo, tumebakia na nadharia tu. Inatakiwa ifike mahali tuwe na dira na malengo ya taifa ambayo yatakuwa ndio roadmap ya ilani za vyama vya siasa.

Naogopa sana, pale tunapoambiwa "huwezi kufunika jua kwa kaniki" na huu ndio ukweli. Kila zama zina wakati wake.
 
Back
Top Bottom