Bollen Ngetti: Utawala wa Rais Magufuli na hatima ya CCM

Bollen Ngetti: Utawala wa Rais Magufuli na hatima ya CCM

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Posts
14,242
Reaction score
34,917
TUMEFIKA mahali ambapo tuweke kando itikadi ya vyama, dini na ubaguzi mwingine wowote tujadili na kutafakari kwa pamoja hatima ya nchi yetu na watu wake! Jamii inayojadiliana masuala ya Taifa ndiyo inaitwa jamii hai. Kinyume na hapo hiyo ni jamii mfu!

Tunahitaji watu wa kada zote kujitokeza hadharani kushiriki mjadala huu ambao mimi ni mchokoza mada tu na ninyi ndio wazungumzaji. Wasomi, wasiosoma, matajiri kwa masikini, wanadini kwa wapagani, wanafunzi, kina dada, vijana, wazee nakadhalika. Sambaza mjadala huu hadi mashambani kwa wenye simu ya vitochi na vibatari.

Swali la msingi tunalotakiwa kujiuliza ni hili: Kwa nini Rais John Magufuli apigiwe tena kura 2020 kuendelea na Urais Ikulu badala ya kurudi kijijini Chato?

Nini hasa yalikuwa matumaini ya Watanzania kwa uongozi wa Rais Magufuli 2015/20? Je, hayo matumaini yamefikiwa? Kwa kiasi na namna gani? Kama hayakufikiwa kwa nini asijiweke kando 2020 badala ya kuendekeza, "ni utamaduni wetu".

Rais Magufuli alipokea kijiti kwa Jakaya nchi ikiwa na changamoto nyingi. Moja ya changamoto ilikuwa ni CCM kuchokwa kwa kiwango kikubwa sana kutokana na matendo ya rushwa na ufisadi uliokithiri! Ilikuwa ni fedheha kusikia watu wakisema hadharani kuwa akisimamishwa mgombea na CCM na kinyesi cha ngurue watapigia kura kinyesi cha ngurue! Hii ilikuwa ni uasi mkubwa wa kijamii kwa chama changu!

Sote tunajua kuwa kulifanyika kazi ya ziada kumfanya Magufuli kushinda hata kwa bao la makalio! Alishinda!

Swali tunalojiuliza je, yale yaliyofanya watu wawe radhi kupigia kura kinyesi cha ngurue yametoka? Yamepungua kwa kiasi gani? Ni lazima tujiulize maswali haya maana tuliingia mkataba na Magufuli kutuvusha kwa miaka 5 na kama amekiuka mkataba tunamkataa kwa miaka mingine 5. Hili si la kuonea haya na tueleweke hivyo duniani!

Tukianza na suala la uchumi. Tunaimbiwa injili kuwa uchumi wetu unakuwa kwa 7% lakini ukitazama maisha halisi ya watu hasa wa maisha ya chini sasa ni dhalili kama vitoto vya mbwa koko. Watu sasa hawana uhakika wa kupata hata mlo mmoja. Maisha Yao yamekuwa magumu mara dufu!

Nimefanya utafiti. Biashara nyingi ndogo na kubwa zimefungwa maana hata wateja wa kununua bidhaa feki nao hawapo tena. Mzunguko wa fedha umekuwa mdogo sana! Je, Rais Magufuli tulikubaliana kufikia hali hii? Ni uchumi upi huo unaokuwa kama wananchi hawawezi kumudu milo miwili kwa siku? Huo ni uchumi wa makaratasi!

Rais Magufuli amebadili mifumo ya kifedha ambapo sasa benki za kibiashara hazina fedha kwa hoja mbilikimo na lemavu eti zilitumika kupiga dili. Zinafungwa! Maduka ya kuuza fedha zinafungwa. Je, hili lilikuwa kwenye mkataba wa kuingia Ikulu 2015?

Tunaambiwa kuwa fedha zinapelekwa kwenye miradi mikubwa ya kiuchumi kama ujenzi wa SGR, Stirgler Gorge, ununuzi wa ndege za kisasa, elimu bila malipo, nakadhalika. Kuhamia Dodoma inayoswaga mabilioni ya walipakodi. Ukweli ni kwamba tumeamua kutumia fedha kuwekeza kwenye maendeleo ya vitu badala ya watu tofauti kabisa na falsafa ya Nyerere kuhusu maendeleo tunayedai kuvaa viatu vyake!

Inaelezwa kuwa awamu hii imevunja rekodi kwa ufisadi kwa mujibu wa ripoti ya CAG 2017/18 iliyokataliwa na Ndugai. Kila unaposoma Kuna wizi basi ni mabilioni. Ni awamu ambayo sheria ya fedha na ununuzi umekanyagwa na kutemewa mate haijawahi kutokea. Hadi Leo 2.4 Trilioni haijatolewa ufafanuzi na uchambuzi jambo linaloacha mashaka makubwa. Je, tulikubaliana kwenye mkataba (Ilani) kuwa fedha zitatumika bila idhini ya Bunge? Wananchi wanauliza hawajibiwi. Watu Wako kimya.

Wakati hayo yakiendelea kikundi kidogo kinatajirika hadi kulewa fedha na madaraka. Huku gavana wa Mbeya akidai kuwa na fedha hadi za kuhonga michepuko, mwingine Dar anasema magari ya IST ni ya kuhonga watu. Kiburi, jeuri na kiburi kilichovuka mawingu. Unyenyekevu umewatoroka viongozi wetu lakini mteuzi wao kimya. Hii ilikuwepo kwenye mkataba? Hapana!

Baada tu ya kuingia madarakani zoezi la uhakiki wa silaha lilifanyika ili silaha zibaki mikononi mwa watu salama. Kwa hakika hili tunapongeza maana uhalifu ulioshamiri kipindi cha Jakaya umepungua mno. Ni matukio machache lakini unashangaa matukio ya ujambazi yamekuwa replaced na matukio ya watu kutekwa, kuteswa, kupotea na wengine kuokotwa ndani ya viroba. Kwamba tumewashinda majambazi lakini watu wasiojulikana ni mashujaa. Hadi Leo waliomshambulia Lissu kama mnyama hawajulikani. Ilani ilisema hatutawasaka wasiojulikana? Hapana!

Demokrasia imezidi kusinyaa: magazeti yamefungiwa, wapinzani hawaongei, mitandao imetungiwa sheria kandamizi, wakosoaji Wako hatarini kumalizwa, hofu imetamalaki, uandishi wa habari za uchunguzi umetoweka kwa hofu, Bunge gizani ni. Kwa nini hatukuwaambia wananchi kabla ya kuingia nao mkataba wa utawala ili waamue?

Hayo ni baadhi ya mambo ambayo ni muhimu kama chama tukatolea ufafanuzi kwa wananchi kabla ya kuingia kwenye mkataba mwingine na Rais Magufuli 2020/25. Uchambuzi wa kina ufanyike na wataalamu wa Sera na Mipango ili isaidie umma mpana kufanya maamuzi sahihi na makini maana bila kufanya hivyo ninawaambia wana CCM hatutaweza upepo wa Tundu Lissu. Kumzuia asiingie Ikulu kwa kura itakuwa ni sawa na kufunika jua kwa kaniki. Tuwaeleze wananchi kwa nini haya mateso hatukuwaeleza 2020? Kwa nini tulifanya siri?

Tujadiliane kwa hoja kama huwezi piga kimya jifunze kwa wengine. Karibuni waheshimiwa, mjadala umefunguliwa.
#AchaWoga2020
 
Mkuu umeongea vyema.

Tafiti zifanywe, majibu yatolewe na maamuzi yaachwe kwa wananchi.

Lakini je? Umeshawahi kujiuliza ni miradi mingapi ambayo Mh. JPM ameianzisha ambapo kwa uwepo wake tu ndio itaweza kustahimili na kukamilika kwa wakati...

Miradi na sera nyingi zimepotea kutokana na mtawala kumaliza muda wake rejea kilimo kwanza, kipindi cha JMK ambapo alikuwa na malengo mazuri na endelevu kuhusiana na kilimo lakini jiulize tu hivi leo ni nani anaekitazama kilimo kama sekta muhimu nchini.

Mi naona ingekuwepo na kitu kama Succession plan ya nchi yaani mtu ambae ataingia au atapewa madaraka anarithishwa matakwa na mitazamo pamoja na malengo ya wananchi na kupaswa kuyaendeleza pale alipoishia aliemtangulia na sio kufanya atakavyo yeye.

Chuwa. K. M
 
Mkuu umeongea vyema.

Tafiti zifanywe, majibu yatolewe na maamuzi yaachwe kwa wananchi.

Lakini je? Umeshawahi kujiuliza ni miradi mingapi ambayo Mh. JPM ameianzisha ambapo kwa uwepo wake tu ndio itaweza kustahimili na kukamilika kwa wakati...

Miradi na sera nyingi zimepotea kutokana na mtawala kumaliza muda wake rejea kilimo kwanza, kipindi cha JMK ambapo alikuwa na malengo mazuri na endelevu kuhusiana na kilimo lakini jiulize tu hivi leo ni nani anaekitazama kilimo kama sekta muhimu nchini.

Mi naona ingekuwepo na kitu kama Succession plan ya nchi yaani mtu ambae ataingia au atapewa madaraka anarithishwa matakwa na mitazamo pamoja na malengo ya wananchi na kupaswa kuyaendeleza pale alipoishia aliemtangulia na sio kufanya atakavyo yeye.

Chuwa. K. M
Ni Bora miradi ikwame ila huyu jamaa aondoke, mamilioni ya watu wanapata tabu kupata hate mlo mmoja Leo, japo nilimpigia kura leo sitaki hata kumsikia....watu huko vijijini wanapata shida Sana kutokana na Sera zake zisizo na maono. Atoke tu aiseee
 
Mi naanza tu kwa kuuliza jambo doooogo,
Zile computer zetu,zile mill kadhaa zetu za kila kijiji,zitatolewa lini?,
Nini ilikuwa sababu ya kuahidi vile
Hizo computer zitaenda kufanya nn kijijin wakat umeme bado haujafika ngoja amalizane na kusambaza umeme nchi nzima ndio zitolewe
 
mkuu, kwa uzoefu mdogo kwa hizi nchi zetu za Africa, hamna anaejali wananchi mnataka nini au mnategemea nini kwasababu hamna nguvu ya kubadilisha chochote, kinachokuaga kina matter ni yeye kiongozi au mfumo unataka nini na unadhani wananchi wanataka nini ...BASI!
Ndio maana tuna viongozi ambao hua "wanapendwa" na wananchi mpaka bunge linawalazimisha waendeleee kubaki mpaka "MUNGU awe muaminifu kwa watu wake" (aamchukue)......
 
Ni nadra sana watu wanaoingia madarakani kwa mfumo dhaifu wa uchaguzi kufanya kulingana na matakwa ya watu. Usishangae ukakuta nusu ya waliotangazwa kwenye uchaguzi hawakuwa washindi halali. Katika mazingira ambayo mtu hayupo madarakani kwa wingi wa kura usitegemee aache kutekeleza yaliyo kwenye utashi wake.
 
Bandiko mujarab kabisa hili kutoka kwa dada wa Taifa MangeKimambi, kubwa la maadui
TUMEFIKA mahali ambapo tuweke kando itikadi ya vyama, dini na ubaguzi mwingine wowote tujadili na kutafakari kwa pamoja hatima ya nchi yetu na watu wake! Jamii inayojadiliana masuala ya Taifa ndiyo inaitwa jamii hai. Kinyume na hapo hiyo ni jamii mfu!
Tunahitaji watu wa kada zote kujitokeza hadharani kushiriki mjadala huu ambao mimi ni mchokoza mada tu na ninyi ndio wazungumzaji. Wasomi, wasiosoma, matajiri kwa masikini, wanadini kwa wapagani, wanafunzi, kina dada, vijana, wazee nakadhalika. Sambaza mjadala huu hadi mashambani kwa wenye simu ya vitochi na vibatari.
Swali la msingi tunalotakiwa kujiuliza ni hili: Kwa nini Rais John Magufuli apigiwe tena kura 2020 kuendelea na Urais Ikulu badala ya kurudi kijijini Chato?
Nini hasa yalikuwa matumaini ya Watanzania kwa uongozi wa Rais Magufuli 2015/20? Je, hayo matumaini yamefikiwa? Kwa kiasi na namna gani? Kama hayakufikiwa kwa nini asijiweke kando 2020 badala ya kuendekeza, "ni utamaduni wetu".
Rais Magufuli alipokea kijiti kwa Jakaya nchi ikiwa na changamoto nyingi. Moja ya changamoto ilikuwa ni CCM kuchokwa kwa kiwango kikubwa sana kutokana na matendo ya rushwa na ufisadi uliokithiri! Ilikuwa ni fedheha kusikia watu wakisema hadharani kuwa akisimamishwa mgombea na CCM na kinyesi cha ngurue watapigia kura kinyesi cha ngurue! Hii ilikuwa ni uasi mkubwa wa kijamii kwa chama changu!
Sote tunajua kuwa kulifanyika kazi ya ziada kumfanya Magufuli kushinda hata kwa bao la makalio! Alishinda!
Swali tunalojiuliza je, yale yaliyofanya watu wawe radhi kupigia kura kinyesi cha ngurue yametoka? Yamepungua kwa kiasi gani? Ni lazima tujiulize maswali haya maana tuliingia mkataba na Magufuli kutuvusha kwa miaka 5 na kama amekiuka mkataba tunamkataa kwa miaka mingine 5. Hili si la kuonea haya na tueleweke hivyo duniani!
Tukianza na suala la uchumi. Tunaimbiwa injili kuwa uchumi wetu unakuwa kwa 7% lakini ukitazama maisha halisi ya watu hasa wa maisha ya chini sasa ni dhalili kama vitoto vya mbwa koko. Watu sasa hawana uhakika wa kupata hata mlo mmoja. Maisha Yao yamekuwa magumu mara dufu!
Nimefanya utafiti. Biashara nyingi ndogo na kubwa zimefungwa maana hata wateja wa kununua bidhaa feki nao hawapo tena. Mzunguko wa fedha umekuwa mdogo sana! Je, Rais Magufuli tulikubaliana kufikia hali hii? Ni uchumi upi huo unaokuwa kama wananchi hawawezi kumudu milo miwili kwa siku? Huo ni uchumi wa makaratasi!
Rais Magufuli amebadili mifumo ya kifedha ambapo sasa benki za kibiashara hazina fedha kwa hoja mbilikimo na lemavu eti zilitumika kupiga dili. Zinafungwa! Maduka ya kuuza fedha zinafungwa. Je, hili lilikuwa kwenye mkataba wa kuingia Ikulu 2015?
Tunaambiwa kuwa fedha zinapelekwa kwenye miradi mikubwa ya kiuchumi kama ujenzi wa SGR, Stirgler Gorge, ununuzi wa ndege za kisasa, elimu bila malipo, nakadhalika. Kuhamia Dodoma inayoswaga mabilioni ya walipakodi. Ukweli ni kwamba tumeamua kutumia fedha kuwekeza kwenye maendeleo ya vitu badala ya watu tofauti kabisa na falsafa ya Nyerere kuhusu maendeleo tunayedai kuvaa viatu vyake!
Inaelezwa kuwa awamu hii imevunja rekodi kwa ufisadi kwa mujibu wa ripoti ya CAG 2017/18 iliyokataliwa na Ndugai. Kila unaposoma Kuna wizi basi ni mabilioni. Ni awamu ambayo sheria ya fedha na ununuzi umekanyagwa na kutemewa mate haijawahi kutokea. Hadi Leo 2.4 Trilioni haijatolewa ufafanuzi na uchambuzi jambo linaloacha mashaka makubwa. Je, tulikubaliana kwenye mkataba (Ilani) kuwa fedha zitatumika bila idhini ya Bunge? Wananchi wanauliza hawajibiwi. Watu Wako kimya. Wakati hayo yakiendelea kikundi kidogo kinatajirika hadi kulewa fedha na madaraka. Huku gavana wa Mbeya akidai kuwa na fedha hadi za kuhonga michepuko, mwingine Dar anasema magari ya IST ni ya kuhonga watu. Kiburi, jeuri na kiburi kilichovuka mawingu. Unyenyekevu umewatoroka viongozi wetu lakini mteuzi wao kimya. Hii ilikuwepo kwenye mkataba? Hapana!
Baada tu ya kuingia madarakani zoezi la uhakiki wa silaha lilifanyika ili silaha zibaki mikononi mwa watu salama. Kwa hakika hili tunapongeza maana uhalifu ulioshamiri kipindi cha Jakaya umepungua mno. Ni matukio machache lakini unashangaa matukio ya ujambazi yamekuwa replaced na matukio ya watu kutekwa, kuteswa, kupotea na wengine kuokotwa ndani ya viroba. Kwamba tumewashinda majambazi lakini watu wasiojulikana ni mashujaa. Hadi Leo waliomshambulia Lissu kama mnyama hawajulikani. Ilani ilisema hatutawasaka wasiojulikana? Hapana!
Demokrasia imezidi kusinyaa: magazeti yamefungiwa, wapinzani hawaongei, mitandao imetungiwa sheria kandamizi, wakosoaji Wako hatarini kumalizwa, hofu imetamalaki, uandishi wa habari za uchunguzi umetoweka kwa hofu, Bunge gizani ni. Kwa nini hatukuwaambia wananchi kabla ya kuingia nao mkataba wa utawala ili waamue?
Hayo ni baadhi ya mambo ambayo ni muhimu kama chama tukatolea ufafanuzi kwa wananchi kabla ya kuingia kwenye mkataba mwingine na Rais Magufuli 2020/25. Uchambuzi wa kina ufanyike na wataalamu wa Sera na Mipango ili isaidie umma mpana kufanya maamuzi sahihi na makini maana bila kufanya hivyo ninawaambia wana CCM hatutaweza upepo wa Tundu Lissu. Kumzuia asiingie Ikulu kwa kura itakuwa ni sawa na kufunika jua kwa kaniki. Tuwaeleze wananchi kwa nini haya mateso hatukuwaeleza 2020? Kwa nini tulifanya siri?
Tujadiliane kwa hoja kama huwezi piga kimya jifunze kwa wengine. Karibuni waheshimiwa, mjadala umefunguliwa.
#AchaWoga2020
 
Mkuu umeongea vyema.

Tafiti zifanywe, majibu yatolewe na maamuzi yaachwe kwa wananchi.

Lakini je? Umeshawahi kujiuliza ni miradi mingapi ambayo Mh. JPM ameianzisha ambapo kwa uwepo wake tu ndio itaweza kustahimili na kukamilika kwa wakati...

Miradi na sera nyingi zimepotea kutokana na mtawala kumaliza muda wake rejea kilimo kwanza, kipindi cha JMK ambapo alikuwa na malengo mazuri na endelevu kuhusiana na kilimo lakini jiulize tu hivi leo ni nani anaekitazama kilimo kama sekta muhimu nchini.

Mi naona ingekuwepo na kitu kama Succession plan ya nchi yaani mtu ambae ataingia au atapewa madaraka anarithishwa matakwa na mitazamo pamoja na malengo ya wananchi na kupaswa kuyaendeleza pale alipoishia aliemtangulia na sio kufanya atakavyo yeye.

Chuwa. K. M
Hata hizi korosho wanazoona ni lulu zilikuwa matokeo ya kilimo kwanza, hata mahidi wanayotaka kupeleka Zimbabwe, Rwanda ni matokeo ya Kilimo kwanza. Nakumbuka kuna vijana walitoka mjini wakaenda kujaribu kilimo nyanya zao zikaozea shambani kwa sababu ya kukosa soko. Wizara ya kilimo ipo lakini kutafuta masoko haiwezi. Kahawa ya mkoa wa Kagera ina soko mara mbili Uganda lakini inakuja kuuzwa nusu bei matokeo yake mkulima amebaki masiki na sasa watu wanag'oa mikahawa na kupanda migomba na mazao mengine. Ameingia madarakani kila kitu kinachohusiana na mtu bifasi kimekufa badala yake anawekeza kwenye vitu. Waajiriwa wengi wamefukuzwa kwa kigezo cha uhakiki wa vyeti. Imagine mwalimu amefundisha miaka zaidi ya 30 anafukuzwa bila mafao yoyote hata yal ambayo alikuwa anakatwa. Ni mwalimu ambaye alishakwenda mafunzo mengi ya kutosha, amefaulisha wanafunzi mpaka wengine ni ma Phd lakini eti cheti chake fake.
Sasa wamefukuzwa na hakuna wa kufanya replacement matokeo yake shule hazina walimu. Tangu ameingia hakuna ajira, hakuna nyongeza ya mshahara hata increment za kawaida za kila mwaka. Hiyo yote eti ni kuwekeza kwenye kununua ndege, kujenga reli ya kisasa na Stirgler Gorge. Kwa mwananchi wa kawaida hivi vitu vinamsaidia nini.
Ukiuliza kwa nini inakuwa hivi matokeo yake unatekwa na kupotea, unapigwa risasi, unawekwa kwenye viroba. Kweli serikali imethibiti majambazi iweje wasiojulikana ambao watu wa kawaida tunawajua wanajulikana wasikamatwe. Wasiojulikana kwa nini walenge kundi fulani linalohoji kulikoni?
Uchumi umekufa na kuna ufisadi wa hali ya juu lakini sasa Bunge ambalo lipo kwa ajiri ya kuoji kiongozi wake amegeuzwa kibaraka. Anadibiti ukaguzi wa CAG kisa umeonyesha uoza uliopo serikalini. badala yake anajenga uadui na kwa ujinga wa wabunge wetu wa CCM wanamchekea na kumpigia makofi badala ya kumbana. Wale wanaombana anawatoa bungeni mwaka mzima.
Wapinzani wanaojua kuoji wana kesi za kubambikiwa na wamekaa magerezani kwa kesi zisizo na kichwa wala miguu.
Ni mengi ya kukera yanayoweza kutufanya tufikiri 2020 kweli anatufaa huyu na kwa kulinganisha mazuri na mabaya na kuyapima kwenye mizania ya uhuru kwamba bado watu tunafaidi uhuru wetu tulioachiwa na mhasisi wa taifa ili au tumekuwa watumwa ndani ya nchi yetu, Watanzania wa kuabudu vitu na si watu, je uhuru wetu ni vitu au watu?
 
Duuu huyu kada anaishi Tanzania ? Sema mkiwaga nje ya ulingo mnakuwa na akili shida ni ukipewa kitengo mnageuka kuwa Magician kama Kabudi wa bunge la katiba na Kabudi waziri

Ama Polepole yule na Polepole wa hesabu za CAG hazijaiva
 
Hakika kwahaya yote huyu mzee wa chato atuache tutafute rais mwingine wakujua shida za watanzania.maana yeye ameamua kuaangaikia vitu badala ya wananchi tulio mpeleka ikulu..mzee tupishaaaa
 
Ni Bora miradi ikwame ila huyu jamaa aondoke, mamilioni ya watu wanapata tabu kupata hate mlo mmoja Leo, japo nilimpigia kura leo sitaki hata kumsikia....watu huko vijijini wanapata shida Sana kutokana na Sera zake zisizo na maono. Atoke tu aiseee

Ccm walichojali ni kuokoa chama hata uchumi ufe sawa awakuujua upande wa PILI wa shilingi,kikombe walikijua Kwa nje tu.Naona Lubuva Na machinga watakuwa wakijuta sana wao ndo wamebeba laana, maamivu,machozi Na Mateso ya watz.
 
Hakika kwahaya yote huyu mzee wa chato atuache tutafute rais mwingine wakujua shida za watanzania.maana yeye ameamua kuaangaikia vitu badala ya wananchi tulio mpeleka ikulu..mzee tupishaaaa
Pia si mzalendo utimiza matamanio yake binafsi
 
Pia si mzalendo utimiza matamanio yake binafsi
Ninajuta kumpigia kura yangu kama ningejua haya yatakuja kutokea nisinge mpigia kura yangu mm kwali leo nashindia mlo mmoja nakaa nyumbani wiki nzima sina kazi mm nifundi ujezi matajiri hawajengi hawakarabati.
 
Maendeleo ya vitu kama ayatuondolei njaa ni bure kabisa,maisha yetu si zaidi ya kula Na kunywa kisha tulale,
 
Ninajuta kumpigia kura yangu kama ningejua haya yatakuja kutokea nisinge mpigia kura yangu mm kwali leo nashindia mlo mmoja nakaa nyumbani wiki nzima sina kazi mm nifundi ujezi matajiri hawajengi hawakarabati.
Mkuu acha kabisa, mm na ukoo wangu karibia wote tulimpigia kura huyu jamaa ila leo tunaomba malaika wamrudishe mengi wamchukue yeye
 
Back
Top Bottom