Bodaboda, Maduka, Garage, Machinga Waliopo Bara mnataka Rais awatoe?

Bodaboda, Maduka, Garage, Machinga Waliopo Bara mnataka Rais awatoe?

Jaji Mfawidhi

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2016
Posts
17,290
Reaction score
26,766



Wimbi la uvamizi wa hifadhi za barabara (road reserve) jijini Dar es Salaam linazidi kushamiri, huku wafanyabiashara, mama lishe, na madereva wa bodaboda wakikiuka sheria kwa kufanya biashara na kupita kwenye maeneo hayo. Tabia hii inachangia uharibifu wa miundombinu, ongezeko la ajali, na msongamano mkubwa.​
Vipaumbele vya Uvamizi wa Hifadhi za Barabara jijini:
  • Wafanyabiashara na Mama Lishe: Maeneo mengi ya wazi kando ya barabara (hifadhi) yamegeuzwa kuwa masoko na vizimba vya kupikia vyakula kama mihogo na maandazi. Moshi na uchafu unaotokana na shughuli hizi huchafua mazingira na kuhatarisha afya za watumiaji wa barabara.Ukipita magomeni usalama, road reserve bodaboda anakupigia honi uingie main road, ukingia mwendokasi bodaboda wanakupigia honi uwapishe yaani ni fujo.​
  • Madereva wa Bodaboda: Ili kukwepa msongamano wa magari katika njia kuu, madereva wengi wamekuwa na tabia ya kuacha barabara ya lami na kuingia kwa kasi kwenye hifadhi za barabara na barabara za waenda kwa miguu (service roads). Hali hii inahatarisha maisha ya watembea kwa miguu na kuharibu kingo za barabara.​
Hatua Zisizochukuliwa na Serikali:
Mamlaka za Jiji la Dar es Salaam zikishirikiana na Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS) zimeshindwa kuendesha misako ya mara kwa mara kuwaondoa wavamizi hawa na kutoa elimu kwa jamii ili kulinda miundombinu. Sheria za nchi zinakataza matumizi ya hifadhi ya barabara kwa shughuli za kiuchumi au usafiri binafsi bila vibali maalum.​
 
Wakati wa kampen mliwaita bodaboda,mama lishe na hao machinga na kuwaambia kua wapo sehemu zisizo sahii?
 
Sisi wamatumbi Hadi utuvunje miguu ndio tunaelewa Sheria, taratibu na ustaarabu...Hapo wakitimuliwa Utasikia Mamaa Mamaa tusaidie wanyonge tunateseka then ni mtaji wa kisiasa wa CCM... ukishajiita mnyonge tu tayari Kwanza utakuwa maskini wa kutupwa Hadi unakufa....
 
View attachment 3615018


Wimbi la uvamizi wa hifadhi za barabara (road reserve) jijini Dar es Salaam linazidi kushamiri, huku wafanyabiashara, mama lishe, na madereva wa bodaboda wakikiuka sheria kwa kufanya biashara na kupita kwenye maeneo hayo. Tabia hii inachangia uharibifu wa miundombinu, ongezeko la ajali, na msongamano mkubwa.​
Vipaumbele vya Uvamizi wa Hifadhi za Barabara jijini:
  • Wafanyabiashara na Mama Lishe: Maeneo mengi ya wazi kando ya barabara (hifadhi) yamegeuzwa kuwa masoko na vizimba vya kupikia vyakula kama mihogo na maandazi. Moshi na uchafu unaotokana na shughuli hizi huchafua mazingira na kuhatarisha afya za watumiaji wa barabara.Ukipita magomeni usalama, road reserve bodaboda anakupigia honi uingie main road, ukingia mwendokasi bodaboda wanakupigia honi uwapishe yaani ni fujo.​
  • Madereva wa Bodaboda: Ili kukwepa msongamano wa magari katika njia kuu, madereva wengi wamekuwa na tabia ya kuacha barabara ya lami na kuingia kwa kasi kwenye hifadhi za barabara na barabara za waenda kwa miguu (service roads). Hali hii inahatarisha maisha ya watembea kwa miguu na kuharibu kingo za barabara.​
Hatua Zisizochukuliwa na Serikali:
Mamlaka za Jiji la Dar es Salaam zikishirikiana na Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS) zimeshindwa kuendesha misako ya mara kwa mara kuwaondoa wavamizi hawa na kutoa elimu kwa jamii ili kulinda miundombinu. Sheria za nchi zinakataza matumizi ya hifadhi ya barabara kwa shughuli za kiuchumi au usafiri binafsi bila vibali maalum.​
Hapo si kutumia fujo wala nguvu watembeze matangazo na elimu mara kwa mara hatari na athari za kufanya biashara maeneo hayo zifahamike kwa wavamiaji.

Pili maeneo yale ambayo bado hayajavamiwa yalindwe na migambo wa jiji au halmashauri

Zaid waliovamia wapewe muda week tatu kusepa
 
Ni kosa ila lishahalalishwa,sijui kiongozi gani atakuja zuia hiki kitu
Yard za Magari Wanayatoa ndai wanapaki kwenye reserve.
Mafundi sofa wanaweka dissplay barabarani.
Wauza chenchi, japo ni kosa la jinai kuuza na kubadili fedha kama huna leseni, wanapanga barabarani, wengine wanaweka uzio!
 
Hapo si kutumia fujo wala nguvu watembeze matangazo na elimu mara kwa mara hatari na athari za kufanya biashara maeneo hayo zifahamike kwa wavamiaji.

Pili maeneo yale ambayo bado hayajavamiwa yalindwe na migambo wa jiji au halmashauri

Zaid waliovamia wapewe muda week tatu kusepa
vinana wa UVCCM ndio wanao ombga hayo maeneo wanapanga biashara barabarani.
Pale Kinondoni kwa mkuu wa Wiulaya Machinga wamepanga biashara na zinalala hapo hapo kwenye mataa na DC yupo na hawaguswi, si mchezo!
 
Uongozi wa hovyo, solution ni ndogo sana hapo, tunga sheria kama hazipo then enforce it
Sheria zipo man, una enforce vipi wakati huyo mtu nyumbani kwake ndio kazungusha fremu mpaka chumba chake kulala?
 
Dar es Salaam limekuwa jiji la HOVYO sijawahi kuona yaani unatembea vizuri ushaparamiwa miguuni na boda au bajaji au kirikuu yaani ni FUJO
Mji wa ajabu sijui kwanini watu wana overrate Dar
 
Hapo si kutumia fujo wala nguvu watembeze matangazo na elimu mara kwa mara hatari na athari za kufanya biashara maeneo hayo zifahamike kwa wavamiaji.

Pili maeneo yale ambayo bado hayajavamiwa yalindwe na migambo wa jiji au halmashauri

Zaid waliovamia wapewe muda week tatu kusepa
Matangazo ya mabango hayawezi kumtoa mtu ktk hayo maeneo. Labda mgambo.
 
vinana wa UVCCM ndio wanao ombga hayo maeneo wanapanga biashara barabarani.
Pale Kinondoni kwa mkuu wa Wiulaya Machinga wamepanga biashara na zinalala hapo hapo kwenye mataa na DC yupo na hawaguswi, si mchezo!
Mkuu namiini watu wa chama ndio wazuri na ni watu wa hamasa hao ilipaswa kuwa mfano kwa serikali na huyo DC kuwaelekeza katika maeneo tengefu. Lkn kama chama ambacho kinaunda serikali kimeamua kuchafua jiji lionekane jiji la hovyo basi hatutafika popote
 
Matangazo ya mabango hayawezi kumtoa mtu ktk hayo maeneo. Labda mgambo.
Zaid hata wajeda wa jkt hawana kazi huko makambini wanakura viporo na kuvumbirwa kuota vitambi wapeni per diem mwez mmoja full time wamesambazwa katika hayo maeneo.

Mfano mbagala wa eneo au soko kule kijichi billions of money zimetumika kujenga lkn soko limekua makazi ya popo kwa sababu no enforcement
 
Mkuu namiini watu wa chama ndio wazuri na ni watu wa hamasa hao ilipaswa kuwa mfano kwa serikali na huyo DC kuwaelekeza katika maeneo tengefu. Lkn kama chama ambacho kinaunda serikali kimeamua kuchafua jiji lionekane jiji la hovyo basi hatutafika popote
Magomeni Mviringo ile open space wamegawana vijana wa UVCCM, wamejenga vibanda vya kudumu, Car WAsh, Bar na magenge ya kuza viroba , hivi kuna siku watakuja kuondolewa na kuna udharura gani watu kujenga baa eneo la wazi alafu mnataka taifa stars iingie WEDI KAP?
 
Back
Top Bottom