Wadau,
Huku kwetu nilikuwa ninanunua unga kiroba cha kilo 5 kwa Tsh. 5,000.
Jana nimeenda kununua sehemu ileile, kiroba kinauzwa Tsh. 8,000.
Hivi bei ya unga imepanda huku kwangu tu au nchi nzima? Si tumeambiwa kuwa tunayo mahindi ya kutosha hadi tunataka kuuza nje? Tunaelekea wapi katika hali ya maisha haya magumu, halafu unga, chakula pekee cha kukimbilia masikini kinapanda hivi?
Inabidi nifanye utafiti, maduka yote hapa mtaani bei imepanda.
Kilo moja ilikuwa inauzwa 1,000 sasa wanauza 1,800, bei sawa na mchele.