Bcom in accounting udsm vs BAF mzumbe, ipi ina soko huko mtaan?i

kyanyangwe

Member
Oct 31, 2018
77
150
Tuko kwenye vimbweta vya chuo hapa tunapiga story mbili tatu, mara ubishi ukazuka, na ubishi wenyewe ulikua ni kati ya bcom in accounting ya udsm na BAF ya Mzumbe ipi iko poa sana katika job market,
kila mmoja wetu alikua anavutia kamba kwake, so hatukupata muafaka, nikaona ngoja niwaulize nyie mlioko huko kwenye field husika huko maofisini na mitaa mtupe experiences zenu.
so naombeni michango yenu ya mawazo kwenye hili waheshimiwa.
karibuni
 

Chabrosy

JF-Expert Member
Feb 12, 2018
1,342
2,000
Yani hapo inakubidi usome tena CPA ili uweze kupata kazi nzuri sasa c ujinga uwo yani azina maana izo coz c mshauri mtu asome ayo macoz...
 

Chabrosy

JF-Expert Member
Feb 12, 2018
1,342
2,000
Mana kama huna CPA utasugua sana bench uwe na bafu uwe na choo cjui uwe na digrii gani ya uhasibu ila kama huna CPA utasota sana upati kazi ya maana labda uwe na connection kubwa mno.sasa c bora usisome yani unamaliza kusoma degrii ya account then unatakiwa uwe certified na CPA ili uwe muhasibu ila kama umesoma una degrii yako afu ujawa certified na board ya uhasibu ww si muhasibu na utakiwi fanya kazi za kiasibu yani hii inchi dah kazi kweli kweli sasa nn maana ya kusoma degree ya uhasibu chuo inamaana vyuo aviaminiki au..
 

kyanyangwe

Member
Oct 31, 2018
77
150
Mana kama huna CPA utasugua sana bench uwe na bafu uwe na choo cjui uwe na digrii gani ya uhasibu ila kama huna CPA utasota sana upati kazi ya maana labda uwe na connection kubwa mno.sasa c bora usisome yani unamaliza kusoma degrii ya account then unatakiwa uwe certified na CPA ili uwe muhasibu ila kama umesoma una degrii yako afu ujawa certified na board ya uhasibu ww si muhasibu na utakiwi fanya kazi za kiasibu yani hii inchi dah kazi kweli kweli sasa nn maana ya kusoma degree ya uhasibu chuo inamaana vyuo aviaminiki au..
Wewe umesomea nini mkubwa?
 

alexmahone

JF-Expert Member
Apr 8, 2011
483
250
Soko la ajira halipo hivyo siku hizi.Hawaangalii BAF au BCOM, kama ni financial institution especially Bank(CRDB) wao wanaangalia GPA za juu tena kwa waliowahi kufanya Field kwao.
Nawafahamu jamaa zangu kadhaa wenye BAF ambao wako CRDB kwa sasa walikuwa na GPA nzuri na walifanya Field hapo pia wapo wenye BCOM pia ambao walifanya vizuri wako huko wameajiriwa.

Ukija kwenye soko la Serikali wao wana mfumo unaitwa Ajira Portal, huo unaita yeyote mwenye akaunti na aliyetuma maombi haijalishi una BAF, BCOM, BACC etc. na mwenye GPA yoyote.Nafasi 5 mnaweza kuitwa 400 kikubwa ni kukomaa kwako na utashi wako huko ndo utakusaidia kutoboa.

CPA ni added advantage kwenye soko la ajira na yeyote mwenye degree ya uhasibu yampasa awe nayo.

NB.
Kuna kada tofauti kwenye ajira ya uhasibu, kuna nafasi zinahitaji wenye CPA, zipo zinahitaji wenye degree, diploma mpka certificate.

Kwahiyo kama unasoma uhasibu wewe soma tu watu wanaajiriwa kila siku.Wala usikatishwe tamaa..!!
 

kyanyangwe

Member
Oct 31, 2018
77
150
Soko la ajira halipo hivyo siku hizi.Hawaangalii BAF au BCOM, kama ni financial institution especially Bank(CRDB) wao wanaangalia GPA za juu tena kwa waliowahi kufanya Field kwao.
Nawafahamu jamaa zangu kadhaa ambao wako CRDB kwa sasa walikuwa na GPA nzuri na walifanya Field hapo pia wapo wenye BCOM pia ambao walifanya vizuri.

Ukija kwenye soko la Serikali wao wana mfumo unaitwa Ajira Portal, huo unaita yeyote mwenye akaunti na aliyetuma maombi haijalishi una BAF, BCOM, BACC etc. na mwenye GPA yoyote.Nafasi 5 mnaweza kuitwa 400 kikubwa ni kukomaa kwako na utashi wako huko ndo utakusaidia kutoboa.

CPA ni added advantage kwenye soko la ajira na yeyote mwenye degree ya uhasibu yampasa awe nayo.

NB.
Kuna kada tofauti kwenye ajira ya uhasibu, kuna nafasi zinahitaji wenye CPA, zipo zinahitaji wenye degree, diploma mpka certificate.

Kwahiyo kama unasoma uhasibu wewe soma tu watu wanaajiriwa kila siku.Wala usikatishwe tamaa..!!
so mheshimiwa,kwa mtazamo wako enzi zenu mnasoma kabla soko halijawa saturated. kati ya hizo mbili ipi ilikua nzuri zaid ya mwenzake iliyokua inakimbiliwa na watu wengi?
 

Perry

JF-Expert Member
Feb 24, 2011
9,997
2,000
me nadhani bcom in accounts imekaa vizuri zaidi,watu wangu wa karibu waliosoma bcom in accounts hawakukaa sana mtaani.
 

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Feb 23, 2012
3,217
2,000
Mambo ya baf, bcom bachelor in accounting yaliishaga, siku hizi ni cpa inakubeba....no cpa wewe bado ni karani
 

Stanboy

JF-Expert Member
Jul 4, 2013
714
500
so mheshimiwa,kwa mtazamo wako enzi zenu mnasoma kabla soko halijawa saturated. kati ya hizo mbili ipi ilikua nzuri zaid ya mwenzake iliyokua inakimbiliwa na watu wengi?
Hakuna course nzuri zaidi ya mwenzake duniani,kila course ina umuhimu wake kijana...
 

ommy clear

JF-Expert Member
May 26, 2018
216
225
Soko la ajira halipo hivyo siku hizi.Hawaangalii BAF au BCOM, kama ni financial institution especially Bank(CRDB) wao wanaangalia GPA za juu tena kwa waliowahi kufanya Field kwao.
Nawafahamu jamaa zangu kadhaa wenye BAF ambao wako CRDB kwa sasa walikuwa na GPA nzuri na walifanya Field hapo pia wapo wenye BCOM pia ambao walifanya vizuri wako huko wameajiriwa.

Ukija kwenye soko la Serikali wao wana mfumo unaitwa Ajira Portal, huo unaita yeyote mwenye akaunti na aliyetuma maombi haijalishi una BAF, BCOM, BACC etc. na mwenye GPA yoyote.Nafasi 5 mnaweza kuitwa 400 kikubwa ni kukomaa kwako na utashi wako huko ndo utakusaidia kutoboa.

CPA ni added advantage kwenye soko la ajira na yeyote mwenye degree ya uhasibu yampasa awe nayo.

NB.
Kuna kada tofauti kwenye ajira ya uhasibu, kuna nafasi zinahitaji wenye CPA, zipo zinahitaji wenye degree, diploma mpka certificate.

Kwahiyo kama unasoma uhasibu wewe soma tu watu wanaajiriwa kila siku.Wala usikatishwe tamaa..!!
We jamaa umetisha sanaa umeongea uhalisia uliopo
 

Saveya

JF-Expert Member
Aug 18, 2019
830
1,000
Accounting ndiyo nzuri! By the way mkiajiriwa halmashauri wote mtalipwa Tgs D
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom