Baridi ya Mbeya, Iringa, Arusha na kwingineko hapa Tanzania

Baridi ya Mbeya, Iringa, Arusha na kwingineko hapa Tanzania

Nimetembea sehemu zote hizo ila baridi ya Makete na Sehemu moja hivi mbeya inaitwa mporoto mmh ni hatari kwa afya baridi miezi yote 12 katika mwaka
 
Na hapo ndio nawaomba mrejee ile thread ya Kabila lenye hali nzuri ya hewa kuivisha vyakula vya aina mbalimbali. Kwenye hiyo thread, utakuta kuwa maeneo yenye baridi ya wastani, huwa ni mazuri kwa uzalishaji lakini yenye baridi kali na inayopelekea kupauka kwa mtu, huwa si mazuri kwa uzalishaji wa mazao ya aina nyingi.
Maeneo yote yanastawisha sana zao la viazi mviringo - Mkoa wa Njombe, Wilaya ya Kilolo (mkoani Iringa) na Mbeya Vijijini (mkoani Mbeya), yana baridi kali na inayochoma (scorching) sana mwilini na hivyo hayakuwa na watu wengi kabla ya maendeleo ya kisasa kutokana na baridi hiyo ambapo nyakati za asubuhi, miaka ya nyuma maeneo hayo yalikuwa yakipata theluji.
Maeneo yenye baridi ya kawaida ndiyo yamejuwa na uzalishaji mkubwa wa vyakula vya aina mbalimbali hapa nchini. Maeneo hayo ni Rungwe, Uluguru, Usambara, Meru na Kilimanjaro. Yote hayo yamekuwa maarufu kwa uzalishaji mkubwa wa migomba.
 
Hili swala linahtaji majibu ya kısayansi.Ni kubaini AAT ya kila sehemu.
 
Mahenge Ulanga, Morogoro baridi lake hapatosh ukiwasha jiko la mkaa ili upate joto lazima paka na mbwa waje pia kuota moto.
 
Moro town baridi Lake asubuhi kama una ngiri lazima ifufuke
 
hamjafika mbulu nyinyi...baridi huwez kuoga hata mwezi mzima
 
Nimeishi maeneo yote hayo kwa wastani mbeya inaongoza kwa kuwa baridi kali
Ingawa Njombe iko na maeneo tata kwa baridi kama apo mjini na Kitulo
Pia kwa iringa Mafinga unaweza freeze wakati wa baridi
Arusha inashika mkia baridi lake la kawaida sana.
Mbeya kuna mwaka ilifika mbili
 
Nilijichanganya nikapita Minnesota eti kumsalimia ' rafiki ' mweh. Siku mbili tu niliamua kubadilisha tiketi bila kujali faini na mazagazaga mengine. Yaani kuna baridi ya kutisha. Mtu unataka kukojoa unapeleka mkono huhisi cho chote kumbe mfalme yupo ila tu amefleti kwa ajili ya baridi. Sijui watu wanaishije huko.

Kwa hapa home Makete ni nambari wani!
 
Ujue baridi inatofautiana sana. Mbeya na iringa na Njombe baridi lake ni hatari sana maana hata rangi ya mwili hubadilika na kuwa so black lakini Arusha utabaki natural I mean utakuwa na colour yako ileile na unanawiri kawaida.
 
Back
Top Bottom