Barafu la Mlima Kilimanjaro lakauka, mlima mweupeee

Barafu la Mlima Kilimanjaro lakauka, mlima mweupeee

Picha itakuwa ya siku nyingi kidogo, nipo maeneo ya kcmc hapa, japo ni kwa mbali kidogo nauona mlima hata sahizi napoandika, umejaa barafu.
 
Mabadiliko ya tabia nchi ni kweli ina utaamini yakitokea..... leo hii ulaya wanalia kunauwezekano mkubwa kutoona snow au kuipata kwa udogo sana pamoja na baridi la chini ya nyuzi joto 4!
 
Picha itakuwa ya siku nyingi kidogo, nipo maeneo ya kcmc hapa, japo ni kwa mbali kidogo nauona mlima hata sahizi napoandika, umejaa barafu.

Huenda hiyo picha imepigwa kwa upande wa kenya ila ni ukweli barafu linatoweka duniani si kilimanjaro tu
 
Picha itakuwa ya siku nyingi
kidogo, nipo maeneo ya kcmc hapa, japo ni kwa mbali kidogo nauona mlima
hata sahizi napoandika, umejaa barafu.

Sasa mbona huyu the so called MziziMkavu anakuwa mkali? I bet usingekuwa mbali, ungeweza hata kupiga picha ya Mlima huo.
 
Mafoto3.jpg


Taswira ya Mlima Kilimanjaro inavyoonekana kwa sasa baada ya kuyeyuka Barafu yote, ikiwa imebakia sehemu kidogo tu juu ya Kilele cha Mlima huo, ni kutokana na Mabadiliko ya Tabianchi na uhalibifu wa Mazingira uliokithiri


Tutakosa maji ya "shirimatunda" sasa..!!
 
Kuna sababu nyingi za kupungua kwa thikness ya theluji si lazima iwe Global warming effect peke yake!Kumbuka kuwa Kilimanjaro ni active volcano Mountain sasa hata kubadilika kwa joto la mgandamizo linalozalishwa na mlima wenyewe kutokana na volcano hiyo linaweza sababisha theluji kupungua. Na pia si kweli kuwa mwaka mzima kiwango cha barafu huwa ni kile kile tu.


Kuhusu hiyo picha nashawishika kuamini kuwa huenda ni ya kutengeneza au imepigiwa upande usiokuwa na theluji ya kutosha. Kwa ushauri tu ndugu mzizimkavu usiamini kila unachokiokota kwenye mitandao.
 
Daah!! Mzizi mie nimeuona mlima Kilimanjaro leo hii, kwanza hauonekani sana siku hizi sababu ya mawingu mengi ila umejaa barafu mpaka ule mdogo wa Mawenzi!! We njoo uhakikishe uone then uniulize hiyo picha imepigwa wapi na lini!!
Toka tarehe 15 december 2013 barafu ipo tele na mawingu ya kutosha mlima hauonekani vizuri......pia kuna picha iliyopigwa 1928 barafu ilikuwa imekauka vivyo hivyo hili si jambo geni kwa wanaoujua mlima huo.......
 
hiyo imekaa kaa kama photoshop
Nami nimehisi mkuu. Nilikua Moshi wiki iliyopita. Kila asubuhi nilikua nauangalia mlima toka hotelini kwangu. Kiasi cha Barafu nilichoona kilikua kingi zaidi,si kama hicho hapo juu! Ila ni kweli tuache kukata miti hovyo na tupande miti zaidi.
 
Hapana hiyo picha sio ya leo jana au juzi itakua ya kitambo kidogo huo mlima kwa misimu hii ya mvua unasheheni theluji hadi msituni huku chini kwa hiyo tusibishane
 
Barafu ikikauka maana yake mito inayopata maji kutokana na barafu ya mlima nayo itakauka.

barafu kukauka maana yake mito inakuwa na maji mengi... By the way huu mlima huwa unakuwa na barafu nyingi na kidogo pia kutegemea na msimu. Juzi juzi tu nimeuopiga picha ukiwa na barafu tele hadi nikashangaa!
 
mkuu huo sio ule upende mwingine wa mlima ukionekana toka upande mwingine, barafu imepungua ila si kwa kiasi kinachoonekana hapa..
 
MziziMkavu, usipende kuamini kila kinachoandikwa kwenye magazeti na kwenye mitandao! Pole.

Bora umenisaidia mzee, nilishawahi kumshauri jamaa asipende kudownload picha kwenye mitandao na kuzipost hapa bila uhakika, as if yeye ndio kapga picha!

tazama sasa watu wanaoishi jirani na mlima na kuuona kila siku wanambishia, yeye analazimisha kwa ushahidi wa picha ya mtandao..
daah! jamaa huyu bana..

Nway, studies zinasema hatua madhubuti zisipochukuliwa, barafu inaweza kuyeyuka yote in two decades.. So ni jukumu letu watanzania kutunza misitu na mazingira yote kwa ujumla.. Otherwise we'll all suffer the consequence..
 
Last edited by a moderator:
Huu mlima nimeupanda mpaka kileleni, mabarafu niliyoyashuhudia ni
makubwa sana, kama kweli yameyayuka bac ni hatari sana, maajabu ya
mlima huu ni hayo mabarafu, kama yameyayuka bac mlima
hauna maana tena
 
Bora umenisaidia mzee,
nilishawahi kumshauri jamaa asipende kudownload picha kwenye mitandao na
kuzipost hapa bila uhakika, as if yeye ndio kapga picha!

tazama sasa watu wanaoishi jirani na mlima na kuuona kila siku
wanambishia, yeye analazimisha kwa ushahidi wa picha ya mtandao..
daah! jamaa huyu bana..

Nway, studies zinasema hatua madhubuti zisipochukuliwa, barafu inaweza
kuyeyuka yote in two decades.. So ni jukumu letu watanzania kutunza
misitu na mazingira yote kwa ujumla.. Otherwise we'll all suffer the
consequence..

Nadhani atakuwa amesikia!
 
Haya mzizimkavu umesoma mwenyewe, 90% ya waliopost wanakupinga, tena wao wanaishi karibu na mlima au wameona hivi karibuni.. we umekaa chumbani na laptop unadownload picha halafu unalazimisha watu waikubali, tena wanaojua ukweli.. Bora umekimbia jukwaa!

My advice tena: acha tabia ya kupakua picha kwenye mitandao mbalimbali na kuzibandika hapa kwa GREAT THINKERS. Mbaya zaidi unapakua picha halafu unajifanya wewe ndo umepiga..!! Au unaweka picha za assets mbalimbali unatuambia za kwako uko 'ulaya'..

This is too childish broo..!!

Tho its ur style, no one denies, but u put the true source..

Hapa hata ukijisifia vipi, but ni anonymous sio verified, so haitasaidia kitu!!

Badilika mkuu.. Au la bandika thread zako kwenye 'chit chat'

Wadau kama namzungumza vibaya huyu jamaa, someni thread zake za nyuma!

MWISHO: LETS TAKE COLLECTIVE RESPONSBILITIES TO PRESERVE AND PROTECT OUR NATURAL RESOURCES, FOR THE BENEFIT OF CURRENT AND FUTURE CREATURES!
 
waweke ma frijii igande tena............nawaonea uruma ma potaa na magaidi wa marangu,walikuwa wanakula hela ovyo wakiangalia mlima kilimanjao wanasema mlima hauishi doh
 
Back
Top Bottom