Barafu la Mlima Kilimanjaro lakauka, mlima mweupeee


MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,016
Likes
5,434
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,016 5,434 280


Taswira ya Mlima Kilimanjaro inavyoonekana kwa sasa baada ya kuyeyuka Barafu yote, ikiwa imebakia sehemu kidogo tu juu ya Kilele cha Mlima huo, ni kutokana na Mabadiliko ya Tabianchi na uhalibifu wa Mazingira uliokithiri
 
SHERRIF ARPAIO

SHERRIF ARPAIO

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2010
Messages
8,485
Likes
2,819
Points
280
SHERRIF ARPAIO

SHERRIF ARPAIO

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2010
8,485 2,819 280
Ipitishwe sheria ya kutokata mti wowote Tanzania
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,027
Likes
18,141
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,027 18,141 280
Barafu ikikauka maana yake mito inayopata maji kutokana na barafu ya mlima nayo itakauka.
 
SHERRIF ARPAIO

SHERRIF ARPAIO

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2010
Messages
8,485
Likes
2,819
Points
280
SHERRIF ARPAIO

SHERRIF ARPAIO

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2010
8,485 2,819 280
Barafu ikikauka maana yake mito inayopata maji kutokana na barafu ya mlima nayo itakauka.
Yaani ndio ukweli wenyewe. Mto Pangani/Pangani river basin yote kutakuwa na matatizo mengi sana sababu the entire ecosystem will be affected. Watu wanadhani ni mzaha lakini itakuwa balaa mkuu
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,098
Likes
395
Points
180
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,098 395 180
hiyo imekaa kaa kama photoshop
 
SHERRIF ARPAIO

SHERRIF ARPAIO

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2010
Messages
8,485
Likes
2,819
Points
280
SHERRIF ARPAIO

SHERRIF ARPAIO

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2010
8,485 2,819 280
hiyo imekaa kaa kama photoshop
[h=1]Kilimanjaro's Snows Gone by 2022[/h]By John Roach
for National Geographic News

This story is part of a special series that explores the global water crisis. For more clean water news, photos, and information, visit National Geographics Freshwater Web site.
Ernest Hemingway must be reaching for a bottle of grappa in his grave. The snows of Kilimanjaro-inspirations for a Hemingway story of the same name-could be gone by 2022, a new study confirms.
The ice atop Kilimanjaro "continues to diminish right on schedule for disappearing, unfortunately, in the next couple of decades," said glaciologist Lonnie Thompson at Ohio State University in Columbus.
For decades scientists have documented the disappearing glaciers on Kilimanjaro, whose peak is Africa's highest point.
Whether Kilimanjaro's ice loss is due to global warming or more local factors, though, has been a point of debate. Some studies have suggested the ice loss is due primarily to what some see as local factors: less snowfall and more sublimation-a process that turns ice directly into water vapor at below freezing temperatures.
The new study appears to strengthen the argument that global warmingis to blame-and that, in addition to sublimating the ice atop Africa's tallest mountain, rising global temperatures are also melting the ice.
"What we are seeing on Kilimanjaro is global climate change," Thompson said.
(Another view: "Kilimanjaro's Glaciers May Last Longer Than Predicted"[2007].)
Kilimanjaro's Disappearing Ice "Part of Climate Change"
According to Thompson, the drier and less cloudy conditions leading to sublimation on Tanzania's Kilimanjaro are part of a suite of changes driven by global warming.
"You change the temperature profile of this planet, you are going to change precipitation and cloudiness and humidity and temperature," he said. "Those are all part of climate change.
"And so to say that that Kilimanjaro is not responding to global climate change is untrue."
Kilimanjaro's Thinning Ice Is Deceptive
Thompson and his colleagues have studied Kilimanjaro's dwindling ice for several decades.
The mountain, they say, has lost 85 percent of its glacial ice since 1912. What's more, 26 percent of the ice that remained in 2000 was gone by 2007, the last time Kilimanjaro's ice was precisely mapped.
Findings published today by the journal Proceedings of the National Academy of Sciences.
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,098
Likes
395
Points
180
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,098 395 180
Acha ubishi nenda mwenyewe Kilimanjaro ukajionee Usilete Ubishi wa Simba na Yanga hapa.
hatua madhubuti zichukuliwe kulinda misitu,vyanzo vya maji na kutoruhusu shuguli za kibinadamu kama kukata miti karibu na eneo ilo,hiyo barafu imekuwepo kwa zaidi ya karne na karne ni aibu sana hikipotea kwa makosa tunayofanya,kizazi kijacho watatulaani sana wakisoma vitabu na kugundua kwamba kulikuwa na barafu tukahiaribu
 
Ligogoma

Ligogoma

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2010
Messages
2,485
Likes
1,783
Points
280
Ligogoma

Ligogoma

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2010
2,485 1,783 280
Acha ubishi nenda mwenyewe Kilimanjaro ukajionee Usilete Ubishi wa Simba na Yanga hapa.
Daah!! Mzizi mie nimeuona mlima Kilimanjaro leo hii, kwanza hauonekani sana siku hizi sababu ya mawingu mengi ila umejaa barafu mpaka ule mdogo wa Mawenzi!! We njoo uhakikishe uone then uniulize hiyo picha imepigwa wapi na lini!!
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,016
Likes
5,434
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,016 5,434 280
Daah!! Mzizi mie nimeuona mlima Kilimanjaro leo hii, kwanza hauonekani sana siku hizi sababu ya mawingu mengi ila umejaa barafu mpaka ule mdogo wa Mawenzi!! We njoo uhakikishe uone then uniulize hiyo picha imepigwa wapi na lini!!
Piga picha uweke hapa tuone si kusema pasipo kuwa na ushahidi wowote ule.
 
Sista

Sista

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2013
Messages
3,212
Likes
179
Points
160
Sista

Sista

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2013
3,212 179 160
MziziMkavu ningependa hii iorodheshwe ofisini kwa Pinda kama moja ya janga la kitaifa
 
Last edited by a moderator:
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
459
Likes
254
Points
80
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2013
459 254 80
Danganya wanaokaa pwani ila sisi wa moshi hutupati mlima tena ndo umejaa barafu wewe unaleta mada ya uongo! SHAME
 
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
459
Likes
254
Points
80
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2013
459 254 80
Hiyo ni stori tu mkuu coz hata saizi japo hapajakucha unaonekana MWEUPEE
 
bysange

bysange

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2011
Messages
4,418
Likes
101
Points
160
bysange

bysange

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2011
4,418 101 160
Uwe hauna barafu au la nadhani kuna haja ya viongozi wetu kuwa makini na si kuongea tu kwenye majukwaa ya kisiasa kutaja sheria nyiiingi, kisha hakuna ufuatiliaji hii ni aibu kwa taifa letu.
 

Forum statistics

Threads 1,262,672
Members 485,656
Posts 30,129,790