Baba Muhadhama Kadinali Pengo usitupeleke huko unakotaka kutupeleka

Baba Muhadhama Kadinali Pengo usitupeleke huko unakotaka kutupeleka

Manataka Pengo awe kamanda kama tapeli gwajima? Pengo anajielewa na anaijua kweli, endeleeni kumchokonoa ikulu mtaiskia kwenye vilabu vya mbege.
Wewe unaisikia wapi? Maana aliopo Ikulu ni Magufuli na familia yake, wewe kama hujatwanga huli.
 
Hawa viongozi wa katoliki tangu wapitishe hela za escrow kwenye bank yao, nilijua kuna tatizo

Sasa nyie na akili zetu endeleeni kwenda kwa mhalifu kuungama dhambi zenu
 
Habari wanaJF....
Hapa nina gazeti la Kanisa Katoliki (KIONGOZI) la Septemba 29-oktoba 05,2017 ambalo lina habari ya Askofu Niwemugizi kudai katiba mpya.
Nitanukuu baadhi ya aya ili kupanua mjadala tuone iwapo Askofu Niwemugizi alizungumza kama mtu binafsi, Askofu wa jimbo au Msemaji wa TEC....
"Askofu Severine Niwemugizi wa Jimbo Katoliki Rupenge Nara amesema anaridhishwa na utendaji kazi wa Rais John Magufuli kwa nia yake ya kuleta maendeleo nchini, lakini amemuasa aangalie vipaumbele vya wananchi ikiwemo katiba mpya."
Akizungumza na gazeti Kiongozi baada ya kumaliza Mkutano wa zaidi ya asasi 80 za Kiraia wa kufufua mchakato wa katiba uliofanyika hivi karibuni jijini Dar es Salaam, Askofu Niwemugizi amesema kuwa, ni wazi Rais John Magufuli anapambana na ufisadi kwa ajili ya kulinda rasilimali za nchi, anahamasisha wananchi kulipa kodi kwa maendeleo ya nchi lakini atafanikiwa endapo atakuwa na Katiba ambayo ndiyo dira ya nchi.

Hoja ya msingi:
Je, askofu alitoa tamko hilo kama kiongozi wa TEC? Kikao kiliketi wapi? Wenzake walisaini hilo tamko?
Au alitoa tamko hilo akiwawakilisha wana jimbo wake wa Rulenge akiwa kwenye jimbo lisilo lake (Dsm)?
Inaonekana Askofu alitoa yake kwenye mkutano wa Asasi za kiraia, huenda alitoa maoni yake kama raia yeyote anayepaswa kutoa maoni (haijalishi jina lake lazima lianze na Hadhi yake)

Nafikiri hayo yalikuwa ni maoni yake, huenda mahali (jimboni Dsm)alipotelea maoni si sahihi ndio maana mwenye mji (jimbo) akaamua kutoa ufafanuzi kwani TEC hawajakaa kutoa tamko la namna hiyo kwa hofu ya wananchi kuamini kuwa hilo ni tamko la kanisa.
 
Wakatoliki acheni unafiki si mngemuambia huko kanisani kwani Leo hamkuwa nae acheni kudhalilisha viongozi wenu
 
Manataka Pengo awe kamanda kama tapeli gwajima? Pengo anajielewa na anaijua kweli, endeleeni kumchokonoa ikulu mtaiskia kwenye vilabu vya mbege.

Bishop Dr Josephat Gwajima amewahi kukutapeli nini ndugu?

Au umeamua kuropoka tu kwa sbb umejiwa na neno "tapeli" ktk bongo yako?
 
TAFADHALI UNAPOCHANGIA LINDA MDOMO WAKO KWA LUGHA ZA AMBAZO NI SAWA NA MAJI TAKA, JENGA HOJA NA SI KUTOA KASHFA KAMA HIZO, KUMBUKA KWAMBA HUYO NI SAWA NA BABAKO.
Ni heri kijana....kuliko mzee mpumbavu.
Kwa maana hiyo huyu si baba wa kujivunia.
 
Huyu Pengo sihawahi kumsikia akitoa kauli na misimamo ya kiuongozi makini..sijui alipataje hiyo nafasi..yupo yupo tu
 
Ule ni mtazamo wake si wa waumini wote hawajawahi kukaa na kupitisha azimio likawa ndio msimamo wa kanisa
 
Wakati wa jk,msimamo wa kanisa ilikuwa ni katiba mpya,
na kanisa lilijipa kazi ya kuelimisha wananchi kuhusu uzuri wa katiba mpya inayotokana na maoni ya watu kama tume ya warioba ilivyoanisha,

sasa ghafla tena kanisa halina haja na katiba bali linataka huduma za jamii ,
kwani katiba mpya itazuia huduma za jamii?,

pengo hawezi kubadilika,
huyu mzee analaumiwa tangu miaka ya 90,watu walidhani anaonewa,sasa mmejionea wenyewe live bila chenga.


Mimi nilishasemaga mtu ukishavuka miaka hamsini sio vizuri kuendelea kuwa mchumia tumbo,
kwani mpaka hapo starehe zote umepitia,chakula chochote ushakula na miaka hiyo ni njia panda ya kwenda kufukiwa,
kwanini uondoke humu duniani ukiacha nyuma sifa ya uchumia tumbo?
 
Back
Top Bottom