Baba Muhadhama Kadinali Pengo usitupeleke huko unakotaka kutupeleka

Baba Muhadhama Kadinali Pengo usitupeleke huko unakotaka kutupeleka

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Posts
14,620
Reaction score
13,361
WanaJF
Salaam kwenu!

Haya ni maoni ya Mlei wa Kanisa Katoliki DSM kufuatia kutofautiana hadharani kwa Mwadhama Policarp Pengo na Makamu wa RAIS wa TEC Askofu Severine Niwemugizi....Endelea...

Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania TEC lina Kurugenzi na idara nyingi. Kiutawala Muadhama Polycarp Kardinali Pengo sio Mkuu wa Kanisa Katoliki wala si msemaji wake.

Mkuu na msemaji wa Kanisa Katoliki ni Rais wake Bishop Tarcisius Ngalalekumtwa na ndie Msemaji wake. Kuna Maaskofu na mapadre ambao ni wakurugenzi wa idara mbalimbali katika kanisa kama:-

Idara ya kichungaji.
Idara ya liturjia.
Idara ya haki na amani.
Idara ya katekesi.
Idara ya miito
Na nyinginezo wanayo dhamana ya kusemea idara zao.

Mhashamu Severini Niwemugizi hawezi kufungwa na msimamo wa Pengo anayeliingiza kanisa kwa nguvu katika siasa zinazo mfanya apoteze heshima yake.

Askofu wa kanisa katoliki ana mamlaka ya kiutawala na kichungaji katikak jimbo lake. Ndiyo maana hata ibada za kikatoliki askofu au padre hawezi kufanya ibada ktk jimbo lisilo lake hadi ruhusa ya askofu mahalia. Muadhama Pengo ni Askofu wa DSM wakati Niwemugizi ni wa Rulenge- Ngara.

Hivyo kila mmoja anayo mamlaka kamili na dhamira yake na hafungwi na mtazamo wa mwenzake. Ikumbukwe pia Makamu wa Rais wa Baraza la Maaskofu wa Kanisa Katoliki Tanzania (TEC), ni Askofu Severine Niwemugizi
Kuhusu mambo yanayohusu imani kikanda yanasimamiwa na maaskofu wakuu na hapa kuna Mwanza, Dodoma, Arusha, DSM, Songea na Tabora na hapa ni kama kuna rufaa mbalimbali kutoka kwa waumini, watawa na au mapadre na kitaifa ndipo Muadhama anapohusika ikiwa ni pamoja na usharika wa makardinali wote duniani ambao pia huhusika na uchaguzi wa Papa.

Sasa ni vema huyu Muadhana Kardinali pengo atuambie Baba Niwemugizi amevunja kanuni ipi ya kanisa au na canon law. Niwemugizi kama Muadhama Pengo anafikiri Msimamo wake binafsi unawakilisha kanisa katoliki la Tanzania anapotosha kusudi kwa malengo maovu ya kisiasa.

Mahaba yake kwa CCM yanamfumba hata kusahau kosa kubwa Magufuli analofanya kama Mkristu na Mseminari kwa kukiuka mafundisho ya msingi ya Yesu mwenyewe, " Mpende Bwana Mungu wako kwa akili yako yote na mpende jirani yako kama nafsi yako.

Ndimi Mkatoliki wa DSM
 
Maaskofu Katoliki wanauzoefu wa kuchochea sana vita vya wenyewe kwa wenyewe sehemu mbali mbali duniani. Rwanda ni moja ya nchi ambayo mauaji ya Watusi kwenye mikono ya Wahutu ilichangiwa pakubwa na kanisa katoliki na maaskofu wao. Inaonekana ndiko Muadhama Kardinali Askofu Pengo anakotaka kutupeleka. Watanzania tulikemee hili pepo linalomsumbua huyu Askofu kwa nguvu zetu zote
 
Kosa lake ni kusema maneno ya askofu niwemugizi si msimamo wa kanisa? Ni ilo tu au kuna lingine?
 
Maaskofu Katoliki wanauzoefu wa kuchochea sana vita vya wenyewe kwa wenyewe sehemu mbali mbali duniani. Rwanda ni moja ya nchi ambayo mauji ya watusi kwenye mikono ya wahutu ilichangiwa pakubwa na kanisa katoliki na maaskofu wao. Inaonekana ndiko Muadhama Kardinali Askofu Pengo anakotaka kutupeleka. Watanzania tulikemee hili pepo linalomsumbua huyu Askofu kwa nguvu zetu zote

Manataka Pengo awe kamanda kama tapeli gwajima? Pengo anajielewa na anaijua kweli, endeleeni kumchokonoa ikulu mtaiskia kwenye vilabu vya mbege.
 
Pengo anasema kwamba priority kwake ni huduma za jamii na siyo katiba mpya, Utadhani kwamba katiba mpya ikija itapiga marufuku uboreshwaji wa huduma za jamii!!

Pengo anasema katiba ije baadae, lakini hasemi kwamba ikija sasa kuna tatizo gani?.

By the way kama katiba haina umuhimu kwa nini ije hata hiyo baadae anyway?
 
Kosa lake ni kusema maneno ya askofu niwemugizi si msimamo wa kanisa? Ni ilo tu au kuna lingine?

Mkuu hata mimi najiuliza. Kwani Muadhama Pengo kakosea wapi? (Full disclosure: mimi ni RC na naamini kwenye umuhimu wa katiba mpya). Lakini mimi sioni kosa. Mhashamu Askofu Niwemugizi alitoa maoni yake. Na alichofanya Muadhama ni kusema kwamba msimamo wa Niwemugizi siyo msimamo rasmi wa Kanisa. Sasa kosa li wapi?

Anyway labda tutajuzwa kosa la Mhashamu Niwemugizi vinginevyo sioni kosa lake (labda kwa sababu Niwemugizi kaongea lile wengi tunalopenda kulisikia na Muadhama hakuongea lile wengi tunalotaka au tungependa kulisikia kutoka kwake.
 
Mimi nikiongea hapa nitaonekana mdini bure, ngoja mwenzao Gwajima aongee labda wataelewana.
 
WanaJF

Salaam kwenu!
Haya ni maoni ya Mlei wa Kanisa Katoliki DSM kufuatia kutofautiana hadharani kwa Mwadhama Policarp Pengo na Makamu wa RAIS wa TEC Askofu Severine Niwemugizi....Endelea...

Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania TEC lina Kurugenzi na idara nyingi. Kiutawala Muadhama Polycarp Kardinali Pengo sio Mkuu wa Kanisa Katoliki wala si msemaji wake.

Mkuu na msemaji wa Kanisa Katoliki ni Rais wake Bishop Tarcisius Ngalalekumtwa na ndie Msemaji wake. Kuna Maaskofu na mapadre ambao ni wakurugenzi wa idara mbalimbali katika kanisa kama:-

Idara ya kichungaji.
Idara ya liturjia.
Idara ya haki na amani.
Idara ya katekesi.
Idara ya miito
Na nyinginezo wanayo dhamana ya kusemea idara zao.

Mhashamu Severini Niwemugizi hawezi kufungwa na msimamo wa Pengo anayeliingiza kanisa kwa nguvu katika siasa zinazo mfanya apoteze heshima yake.

Askofu wa kanisa katoliki ana mamlaka ya kiutawala na kichungaji katikak jimbo lake. Ndiyo maana hata ibada za kikatoliki askofu au padre hawezi kufanya ibada ktk jimbo lisilo lake hadi ruhusa ya askofu mahalia. Muadhama Pengo ni Askofu wa DSM wakati Niwemugizi ni wa Rulenge- Ngara.

Hivyo kila mmoja anayo mamlaka kamili na dhamira yake na hafungwi na mtazamo wa mwenzake. Ikumbukwe pia Makamu wa Rais wa Baraza la Maaskofu wa Kanisa Katoliki Tanzania (TEC), ni Askofu Severine Niwemugizi
Kuhusu mambo yanayohusu imani kikanda yanasimamiwa na maaskofu wakuu na hapa kuna Mwanza, Dodoma, Arusha, DSM, Songea na Tabora na hapa ni kama kuna rufaa mbalimbali kutoka kwa waumini, watawa na au mapadre na kitaifa ndipo Muadhama anapohusika ikiwa ni pamoja na usharika wa makardinali wote duniani ambao pia huhusika na uchaguzi wa Papa.

Sasa ni vema huyu Muadhana Kardinali pengo atuambie Baba Niwemugizi amevunja kanuni ipi ya kanisa au na canon law. Niwemugizi kama Muadhama Pengo anafikiri Msimamo wake binafsi unawakilisha kanisa katoliki la Tanzania anapotosha kusudi kwa malengo maovu ya kisiasa.
Mahaba yake kwa CCM yanamfumba hata kusahau kosa kubwa Magufuli analofanya kama Mkristu na Mseminari kwa kukiuka mafundisho ya msingi ya Yesu mwenyewe, " Mpende Bwana Mungu wako kwa akili yako yote na mpende jirani yako kama nafsi yako.

Ndimi Mkatoliki wa DSM
Amekula maharage ya ikulu huyu
 
Mkuu hata mimi najiuliza. Kwani Muadhama Pengo kakosea wapi? (Full disclosure: mimi ni RC na naamini kwenye umuhimu wa katiba mpya). Lakini mimi sioni kosa. Mhashamu Askofu Niwemugizi alitoa maoni yake. Na alichofanya Muadhama ni kusema kwamba msimamo wa Niwemugizi siyo msimamo rasmi wa Kanisa. Sasa kosa li wapi?

Anyway labda tutajuzwa kosa la Mhashamu Niwemugizi vinginevyo sioni kosa lake (labda kwa sababu Niwemugizi kaongea lile wengi tunalopenda kulisikia na Muadhama hakuongea lile wengi tunalotaka au tungependa kulisikia kutoka kwake.
Mkuu, kwani Pengo aliulizwa na nani aliyosema mwenzake kuwa ni msimamo wa kanisa? ama je yule askofu Niwemugizi alisema ule ni msimamo wa kanisa?
 
Pengo alipokuwa anatoa kauli za kuikejeli na kuikebehi Serikal ya Kikwete mlitambua Kama ni Msimamo wa Kanisa Katoliki sasa hivi kaamua kumuunga Mkono Mkatoliki Mwenzie Rais John Joseph Povu linawatoka!
100% correct. Hamna cha mgomo wa Madaktari, walimu wala wanafunzi UDSM! Kama hawaoni hali ya sasa ilivo!
 
Mkuu hata mimi najiuliza. Kwani Muadhama Pengo kakosea wapi? (Full disclosure: mimi ni RC na naamini kwenye umuhimu wa katiba mpya). Lakini mimi sioni kosa. Mhashamu Askofu Niwemugizi alitoa maoni yake. Na alichofanya Muadhama ni kusema kwamba msimamo wa Niwemugizi siyo msimamo rasmi wa Kanisa. Sasa kosa li wapi?

Anyway labda tutajuzwa kosa la Mhashamu Niwemugizi vinginevyo sioni kosa lake (labda kwa sababu Niwemugizi kaongea lile wengi tunalopenda kulisikia na Muadhama hakuongea lile wengi tunalotaka au tungependa kulisikia kutoka kwake.
Tuna shida ya uelewa ktk.Pengo hana mamlaka ya kumpangia mwenzie aongee nn.kwa mfano yeye anaposema kipaumbele chake sio katiba ni huduma za jamii kuna tofauti gani alichoongea mwenzie?Au unafikiri yeye ndo mwenye mamlaka juu wengne katka kutoa maoni?Maoni yake yeye yanawakilisha kanisa au nn?Ikitokea raisi wa TEC akasema maoni ya Pengo sio msimamo wa kanisa itakuaje mana yey ndo msemaji Mkuu wa kanisa????
 
Urafiki Wa JPM na Kardinali Pengo sio siri tena..

Ila watambue Tanzania ni ya Watanzania wote..

Wao ni sehemu ndogo sana ya Nchi..

Hivyo wasijaribu kabisa kuvuruga msimamo wa watanzania walio wengi ambao ni kupata Katiba mpya.
 
WanaJF

Salaam kwenu!
Haya ni maoni ya Mlei wa Kanisa Katoliki DSM kufuatia kutofautiana hadharani kwa Mwadhama Policarp Pengo na Makamu wa RAIS wa TEC Askofu Severine Niwemugizi....Endelea...

Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania TEC lina Kurugenzi na idara nyingi. Kiutawala Muadhama Polycarp Kardinali Pengo sio Mkuu wa Kanisa Katoliki wala si msemaji wake.

Mkuu na msemaji wa Kanisa Katoliki ni Rais wake Bishop Tarcisius Ngalalekumtwa na ndie Msemaji wake. Kuna Maaskofu na mapadre ambao ni wakurugenzi wa idara mbalimbali katika kanisa kama:-

Idara ya kichungaji.
Idara ya liturjia.
Idara ya haki na amani.
Idara ya katekesi.
Idara ya miito
Na nyinginezo wanayo dhamana ya kusemea idara zao.

Mhashamu Severini Niwemugizi hawezi kufungwa na msimamo wa Pengo anayeliingiza kanisa kwa nguvu katika siasa zinazo mfanya apoteze heshima yake.

Askofu wa kanisa katoliki ana mamlaka ya kiutawala na kichungaji katikak jimbo lake. Ndiyo maana hata ibada za kikatoliki askofu au padre hawezi kufanya ibada ktk jimbo lisilo lake hadi ruhusa ya askofu mahalia. Muadhama Pengo ni Askofu wa DSM wakati Niwemugizi ni wa Rulenge- Ngara.

Hivyo kila mmoja anayo mamlaka kamili na dhamira yake na hafungwi na mtazamo wa mwenzake. Ikumbukwe pia Makamu wa Rais wa Baraza la Maaskofu wa Kanisa Katoliki Tanzania (TEC), ni Askofu Severine Niwemugizi
Kuhusu mambo yanayohusu imani kikanda yanasimamiwa na maaskofu wakuu na hapa kuna Mwanza, Dodoma, Arusha, DSM, Songea na Tabora na hapa ni kama kuna rufaa mbalimbali kutoka kwa waumini, watawa na au mapadre na kitaifa ndipo Muadhama anapohusika ikiwa ni pamoja na usharika wa makardinali wote duniani ambao pia huhusika na uchaguzi wa Papa.

Sasa ni vema huyu Muadhana Kardinali pengo atuambie Baba Niwemugizi amevunja kanuni ipi ya kanisa au na canon law. Niwemugizi kama Muadhama Pengo anafikiri Msimamo wake binafsi unawakilisha kanisa katoliki la Tanzania anapotosha kusudi kwa malengo maovu ya kisiasa.
Mahaba yake kwa CCM yanamfumba hata kusahau kosa kubwa Magufuli analofanya kama Mkristu na Mseminari kwa kukiuka mafundisho ya msingi ya Yesu mwenyewe, " Mpende Bwana Mungu wako kwa akili yako yote na mpende jirani yako kama nafsi yako.

Ndimi Mkatoliki wa DSM
Swali kwako mkatoliki wa Dar .... nini maana ya KARDINALI na ni yapi MAJUKUMU yake na MIPAKA YAKE YA KAZI?

Pili, Kauli ya MWAKILISHI WA VATICAN NCHINI juu ya kauli askofu wa Ngara .... ni kwamba amemuunga mkono KARDINALI PENGO na kusema kauli ya askofu was Ngara si MTAZAMO wala MSIMAMO wa KANISA KATOLIKI .....

Ni nini kauli yako? .... mbona MASHAMBULIZI yaelekezwa kwa Mhashamu KARDINALI PENGO pekee?
 
Manataka Pengo awe kamanda kama tapeli gwajima? Pengo anajielewa na anaijua kweli, endeleeni kumchokonoa ikulu mtaiskia kwenye vilabu vya mbege.
Yaani "hawa jamaa zetu" wanamu attack yeyote asiyeimba nyimbo zao!
 
Tuna shida ya uelewa ktk.Pengo hana mamlaka ya kumpangia mwenzie aongee nn.kwa mfano yeye anaposema kipaumbele chake sio katiba ni huduma za jamii kuna tofauti gani alichoongea mwenzie?Au unafikiri yeye ndo mwenye mamlaka juu wengne katka kutoa maoni?Maoni yake yeye yanawakilisha kanisa au nn?Ikitokea raisi wa TEC akasema maoni ya Pengo sio msimamo wa kanisa itakuaje mana yey ndo msemaji Mkuu wa kanisa????

Hajampangia aongee nini katoa ufafanuzi na upotoshaji kwamba kanisa limetamka kumbe ni mtazamo wa muumini mmoja. Ata Pengo maneno yake kasema ni mtazamo wake binafsi.
 
Back
Top Bottom