Baba Muhadhama Kadinali Pengo usitupeleke huko unakotaka kutupeleka

Baba Muhadhama Kadinali Pengo usitupeleke huko unakotaka kutupeleka

Najaribu kutafakari hapa nani kati yao kichwa chake kitupu ila naanza kupata mwanga embu endeleeni kuchangia tena na tena
 
WanaJF

Salaam kwenu!
Haya ni maoni ya Mlei wa Kanisa Katoliki DSM kufuatia kutofautiana hadharani kwa Mwadhama Policarp Pengo na Makamu wa RAIS wa TEC Askofu Severine Niwemugizi....Endelea...

Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania TEC lina Kurugenzi na idara nyingi. Kiutawala Muadhama Polycarp Kardinali Pengo sio Mkuu wa Kanisa Katoliki wala si msemaji wake.

Mkuu na msemaji wa Kanisa Katoliki ni Rais wake Bishop Tarcisius Ngalalekumtwa na ndie Msemaji wake. Kuna Maaskofu na mapadre ambao ni wakurugenzi wa idara mbalimbali katika kanisa kama:-

Idara ya kichungaji.
Idara ya liturjia.
Idara ya haki na amani.
Idara ya katekesi.
Idara ya miito
Na nyinginezo wanayo dhamana ya kusemea idara zao.

Mhashamu Severini Niwemugizi hawezi kufungwa na msimamo wa Pengo anayeliingiza kanisa kwa nguvu katika siasa zinazo mfanya apoteze heshima yake.

Askofu wa kanisa katoliki ana mamlaka ya kiutawala na kichungaji katikak jimbo lake. Ndiyo maana hata ibada za kikatoliki askofu au padre hawezi kufanya ibada ktk jimbo lisilo lake hadi ruhusa ya askofu mahalia. Muadhama Pengo ni Askofu wa DSM wakati Niwemugizi ni wa Rulenge- Ngara.

Hivyo kila mmoja anayo mamlaka kamili na dhamira yake na hafungwi na mtazamo wa mwenzake. Ikumbukwe pia Makamu wa Rais wa Baraza la Maaskofu wa Kanisa Katoliki Tanzania (TEC), ni Askofu Severine Niwemugizi
Kuhusu mambo yanayohusu imani kikanda yanasimamiwa na maaskofu wakuu na hapa kuna Mwanza, Dodoma, Arusha, DSM, Songea na Tabora na hapa ni kama kuna rufaa mbalimbali kutoka kwa waumini, watawa na au mapadre na kitaifa ndipo Muadhama anapohusika ikiwa ni pamoja na usharika wa makardinali wote duniani ambao pia huhusika na uchaguzi wa Papa.

Sasa ni vema huyu Muadhana Kardinali pengo atuambie Baba Niwemugizi amevunja kanuni ipi ya kanisa au na canon law. Niwemugizi kama Muadhama Pengo anafikiri Msimamo wake binafsi unawakilisha kanisa katoliki la Tanzania anapotosha kusudi kwa malengo maovu ya kisiasa.
Mahaba yake kwa CCM yanamfumba hata kusahau kosa kubwa Magufuli analofanya kama Mkristu na Mseminari kwa kukiuka mafundisho ya msingi ya Yesu mwenyewe, " Mpende Bwana Mungu wako kwa akili yako yote na mpende jirani yako kama nafsi yako.

Ndimi Mkatoliki wa DSM
Sasa kosa ninini? Askofu Severin NiweMugizi amesemea msimamo wake kwenye utawala wake .
Kardinal Pengo kasemea msimamo wake kwenye utawala wake, tatizo nn?

Tusubiri basi kauli ya ujumla ya kanisa itasema nn? Na itatolewa wapi? Maana kama watakaa na kujadili na kufikia kuelewana au kutokuelewana kwa mujibu wa kanisa katoliki askofu wa jimbo kulikofanyikia maamuzi anayo nafasi ya kusign au kukataa.

Na kutopitishwa kwa maamuzi hayo kuwa ndiyo msimamo wa kanisa.MF Kanisa lilikaa na kuamua kumuelekeza Muamini nn cha kufanya kwenye uchaguzi mkuu kwa kuelekeza nani wa kumchagua.

Kadinali Pengo hakuwepo nchini na aliporudi alikuta maazimio hayo na kutakiwa kusign ili use ni msimamo wa kanisa ALIKATAA na kuelezea kuwa hiyo siyo Demokrasia.
 
Naomba wenye kuelewa majukumu na Madaraka ya Muadhamu Cardinal Pengo katika Kanisa Katoliki (Tanzania) ni yapi
 
Manataka Pengo awe kamanda kama tapeli gwajima? Pengo anajielewa na anaijua kweli, endeleeni kumchokonoa ikulu mtaiskia kwenye vilabu vya mbege.
Hata Rwanda wale mapadri na maaskofu wa kikatoliki walioshitakiwa na ICRT pale Arusha walikuwa wanajielewa sana kama askofu Pengo na walikuwa wateule wa Baba yenu Mtakatifu
 
Makamu wa rais wa TEC ni askofu mkuu wa jimbo kuu la Dodoma Beatus Kinyaia
 
Yote waliosema Nemugizi na Pengo sio msimamo wa kanisa msimamo wa kanisa unatolewa na rais wa TEC ambae ni mhshamu baba askofu Tarsicius Ngalalekumtwa
 
Mkuu hata mimi najiuliza. Kwani Muadhama Pengo kakosea wapi? (Full disclosure: mimi ni RC na naamini kwenye umuhimu wa katiba mpya). Lakini mimi sioni kosa. Mhashamu Askofu Niwemugizi alitoa maoni yake. Na alichofanya Muadhama ni kusema kwamba msimamo wa Niwemugizi siyo msimamo rasmi wa Kanisa. Sasa kosa li wapi?

Anyway labda tutajuzwa kosa la Mhashamu Niwemugizi vinginevyo sioni kosa lake (labda kwa sababu Niwemugizi kaongea lile wengi tunalopenda kulisikia na Muadhama hakuongea lile wengi tunalotaka au tungependa kulisikia kutoka kwake.
Na je Msimamo wa Pengo ni wa Kanisa?.Kwani Niwemugizi alitamka wapi anaongea msimamo wa Kanisa.?
 
Kosa lake ni kusema maneno ya askofu niwemugizi si msimamo wa kanisa? Ni ilo tu au kuna lingine?
Ni uwezo wa kukupa mifano 12 ya sehemu mbali mbali duniani ambako maaskofu katoliki walihusika na vita na mauaji ya raia
 
Anapoelekea atjitafutia usasi, wachungaji wake watampinga hadharani na ndo utakua mwisho wa Pengo tunayemjua. Atulie...alee wanae na wajukuu
 
WanaJF

Salaam kwenu!
Haya ni maoni ya Mlei wa Kanisa Katoliki DSM kufuatia kutofautiana hadharani kwa Mwadhama Policarp Pengo na Makamu wa RAIS wa TEC Askofu Severine Niwemugizi....Endelea...

Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania TEC lina Kurugenzi na idara nyingi. Kiutawala Muadhama Polycarp Kardinali Pengo sio Mkuu wa Kanisa Katoliki wala si msemaji wake.

Mkuu na msemaji wa Kanisa Katoliki ni Rais wake Bishop Tarcisius Ngalalekumtwa na ndie Msemaji wake. Kuna Maaskofu na mapadre ambao ni wakurugenzi wa idara mbalimbali katika kanisa kama:-

Idara ya kichungaji.
Idara ya liturjia.
Idara ya haki na amani.
Idara ya katekesi.
Idara ya miito
Na nyinginezo wanayo dhamana ya kusemea idara zao.

Mhashamu Severini Niwemugizi hawezi kufungwa na msimamo wa Pengo anayeliingiza kanisa kwa nguvu katika siasa zinazo mfanya apoteze heshima yake.

Askofu wa kanisa katoliki ana mamlaka ya kiutawala na kichungaji katikak jimbo lake. Ndiyo maana hata ibada za kikatoliki askofu au padre hawezi kufanya ibada ktk jimbo lisilo lake hadi ruhusa ya askofu mahalia. Muadhama Pengo ni Askofu wa DSM wakati Niwemugizi ni wa Rulenge- Ngara.

Hivyo kila mmoja anayo mamlaka kamili na dhamira yake na hafungwi na mtazamo wa mwenzake. Ikumbukwe pia Makamu wa Rais wa Baraza la Maaskofu wa Kanisa Katoliki Tanzania (TEC), ni Askofu Severine Niwemugizi
Kuhusu mambo yanayohusu imani kikanda yanasimamiwa na maaskofu wakuu na hapa kuna Mwanza, Dodoma, Arusha, DSM, Songea na Tabora na hapa ni kama kuna rufaa mbalimbali kutoka kwa waumini, watawa na au mapadre na kitaifa ndipo Muadhama anapohusika ikiwa ni pamoja na usharika wa makardinali wote duniani ambao pia huhusika na uchaguzi wa Papa.

Sasa ni vema huyu Muadhana Kardinali pengo atuambie Baba Niwemugizi amevunja kanuni ipi ya kanisa au na canon law. Niwemugizi kama Muadhama Pengo anafikiri Msimamo wake binafsi unawakilisha kanisa katoliki la Tanzania anapotosha kusudi kwa malengo maovu ya kisiasa.
Mahaba yake kwa CCM yanamfumba hata kusahau kosa kubwa Magufuli analofanya kama Mkristu na Mseminari kwa kukiuka mafundisho ya msingi ya Yesu mwenyewe, " Mpende Bwana Mungu wako kwa akili yako yote na mpende jirani yako kama nafsi yako.

Ndimi Mkatoliki wa DSM

Huyo msemaji 'rasmi' wa TEC alikuwepo wakati Askofu Severini Niwemugizi anaongea? Na kwanini hukujitokeza 'kumuonya' Baba Askofu sana? Kwanini kwa Pengo iwe nongwa lakini Niwemugizi iwe sahihi?

Bwana msaka madaraka amegwa KKKT vipande vipande na sasa ananyemelea Katoliki.
 
WanaJF

Salaam kwenu!
Haya ni maoni ya Mlei wa Kanisa Katoliki DSM kufuatia kutofautiana hadharani kwa Mwadhama Policarp Pengo na Makamu wa RAIS wa TEC Askofu Severine Niwemugizi....Endelea...

Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania TEC lina Kurugenzi na idara nyingi. Kiutawala Muadhama Polycarp Kardinali Pengo sio Mkuu wa Kanisa Katoliki wala si msemaji wake.

Mkuu na msemaji wa Kanisa Katoliki ni Rais wake Bishop Tarcisius Ngalalekumtwa na ndie Msemaji wake. Kuna Maaskofu na mapadre ambao ni wakurugenzi wa idara mbalimbali katika kanisa kama:-

Idara ya kichungaji.
Idara ya liturjia.
Idara ya haki na amani.
Idara ya katekesi.
Idara ya miito
Na nyinginezo wanayo dhamana ya kusemea idara zao.

Mhashamu Severini Niwemugizi hawezi kufungwa na msimamo wa Pengo anayeliingiza kanisa kwa nguvu katika siasa zinazo mfanya apoteze heshima yake.

Askofu wa kanisa katoliki ana mamlaka ya kiutawala na kichungaji katikak jimbo lake. Ndiyo maana hata ibada za kikatoliki askofu au padre hawezi kufanya ibada ktk jimbo lisilo lake hadi ruhusa ya askofu mahalia. Muadhama Pengo ni Askofu wa DSM wakati Niwemugizi ni wa Rulenge- Ngara.

Hivyo kila mmoja anayo mamlaka kamili na dhamira yake na hafungwi na mtazamo wa mwenzake. Ikumbukwe pia Makamu wa Rais wa Baraza la Maaskofu wa Kanisa Katoliki Tanzania (TEC), ni Askofu Severine Niwemugizi
Kuhusu mambo yanayohusu imani kikanda yanasimamiwa na maaskofu wakuu na hapa kuna Mwanza, Dodoma, Arusha, DSM, Songea na Tabora na hapa ni kama kuna rufaa mbalimbali kutoka kwa waumini, watawa na au mapadre na kitaifa ndipo Muadhama anapohusika ikiwa ni pamoja na usharika wa makardinali wote duniani ambao pia huhusika na uchaguzi wa Papa.

Sasa ni vema huyu Muadhana Kardinali pengo atuambie Baba Niwemugizi amevunja kanuni ipi ya kanisa au na canon law. Niwemugizi kama Muadhama Pengo anafikiri Msimamo wake binafsi unawakilisha kanisa katoliki la Tanzania anapotosha kusudi kwa malengo maovu ya kisiasa.
Mahaba yake kwa CCM yanamfumba hata kusahau kosa kubwa Magufuli analofanya kama Mkristu na Mseminari kwa kukiuka mafundisho ya msingi ya Yesu mwenyewe, " Mpende Bwana Mungu wako kwa akili yako yote na mpende jirani yako kama nafsi yako.

Ndimi Mkatoliki wa DSM

Huyo msemaji 'rasmi' wa TEC alikuwepo wakati Askofu Severini Niwemugizi anaongea? Na kwanini hukujitokeza 'kumuonya' Baba Askofu sana? Kwanini kwa Pengo iwe nongwa lakini Niwemugizi iwe sahihi?

Bwana msaka madaraka amegwa KKKT vipande vipande na sasa ananyemelea Katoliki.
 
WanaJF

Salaam kwenu!
Haya ni maoni ya Mlei wa Kanisa Katoliki DSM kufuatia kutofautiana hadharani kwa Mwadhama Policarp Pengo na Makamu wa RAIS wa TEC Askofu Severine Niwemugizi....Endelea...

Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania TEC lina Kurugenzi na idara nyingi. Kiutawala Muadhama Polycarp Kardinali Pengo sio Mkuu wa Kanisa Katoliki wala si msemaji wake.

Mkuu na msemaji wa Kanisa Katoliki ni Rais wake Bishop Tarcisius Ngalalekumtwa na ndie Msemaji wake. Kuna Maaskofu na mapadre ambao ni wakurugenzi wa idara mbalimbali katika kanisa kama:-

Idara ya kichungaji.
Idara ya liturjia.
Idara ya haki na amani.
Idara ya katekesi.
Idara ya miito
Na nyinginezo wanayo dhamana ya kusemea idara zao.

Mhashamu Severini Niwemugizi hawezi kufungwa na msimamo wa Pengo anayeliingiza kanisa kwa nguvu katika siasa zinazo mfanya apoteze heshima yake.

Askofu wa kanisa katoliki ana mamlaka ya kiutawala na kichungaji katikak jimbo lake. Ndiyo maana hata ibada za kikatoliki askofu au padre hawezi kufanya ibada ktk jimbo lisilo lake hadi ruhusa ya askofu mahalia. Muadhama Pengo ni Askofu wa DSM wakati Niwemugizi ni wa Rulenge- Ngara.

Hivyo kila mmoja anayo mamlaka kamili na dhamira yake na hafungwi na mtazamo wa mwenzake. Ikumbukwe pia Makamu wa Rais wa Baraza la Maaskofu wa Kanisa Katoliki Tanzania (TEC), ni Askofu Severine Niwemugizi
Kuhusu mambo yanayohusu imani kikanda yanasimamiwa na maaskofu wakuu na hapa kuna Mwanza, Dodoma, Arusha, DSM, Songea na Tabora na hapa ni kama kuna rufaa mbalimbali kutoka kwa waumini, watawa na au mapadre na kitaifa ndipo Muadhama anapohusika ikiwa ni pamoja na usharika wa makardinali wote duniani ambao pia huhusika na uchaguzi wa Papa.

Sasa ni vema huyu Muadhana Kardinali pengo atuambie Baba Niwemugizi amevunja kanuni ipi ya kanisa au na canon law. Niwemugizi kama Muadhama Pengo anafikiri Msimamo wake binafsi unawakilisha kanisa katoliki la Tanzania anapotosha kusudi kwa malengo maovu ya kisiasa.
Mahaba yake kwa CCM yanamfumba hata kusahau kosa kubwa Magufuli analofanya kama Mkristu na Mseminari kwa kukiuka mafundisho ya msingi ya Yesu mwenyewe, " Mpende Bwana Mungu wako kwa akili yako yote na mpende jirani yako kama nafsi yako.

Ndimi Mkatoliki wa DSM
Nime Ipenda Idara ya haki na amani. Uwepo wake
 
Kosa lake ni kusema maneno ya askofu niwemugizi si msimamo wa kanisa? Ni ilo tu au kuna lingine?
Hakumsikiliza niwemugizi vizuri kwasababu niwemugizi aliweka wazi kuwa sio msimamo wa kanisa bali wake peke yake
Kumbuka pengo hana cheo chochote zaidi ya uaskofu wa jimbo la dar
Anamsemeaje mwenzake wakati ni askofu kama yeye
Tatizo anazeeka vibaya
Tunajua yeye ni ccm
Na amesahau kabisa kuonya maovu yanayotokea katika jamii
Ngalalekumtwa huyu ndio kila kitu ndani ya kanisa la tanzania
 
Wanafki ndo kama hao.uoga tu eti hana jino.unajua watuwote wanaokula ela ya kijan nivigumu kisimamia ukweli.hawana shida[emoji51][emoji51][emoji51]
 
100% correct. Hamna cha mgomo wa Madaktari, walimu wala wanafunzi UDSM! Kama hawaoni hali ya sasa ilivo!
Unadhani kugoma ni mpaka watu waingie barabarani au watangaze?? Madaktari na walimu wanaweza kugoma bila wewe kujua.
 
WanaJF

Salaam kwenu!
Haya ni maoni ya Mlei wa Kanisa Katoliki DSM kufuatia kutofautiana hadharani kwa Mwadhama Policarp Pengo na Makamu wa RAIS wa TEC Askofu Severine Niwemugizi....Endelea...

Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania TEC lina Kurugenzi na idara nyingi. Kiutawala Muadhama Polycarp Kardinali Pengo sio Mkuu wa Kanisa Katoliki wala si msemaji wake.

Mkuu na msemaji wa Kanisa Katoliki ni Rais wake Bishop Tarcisius Ngalalekumtwa na ndie Msemaji wake. Kuna Maaskofu na mapadre ambao ni wakurugenzi wa idara mbalimbali katika kanisa kama:-

Idara ya kichungaji.
Idara ya liturjia.
Idara ya haki na amani.
Idara ya katekesi.
Idara ya miito
Na nyinginezo wanayo dhamana ya kusemea idara zao.

Mhashamu Severini Niwemugizi hawezi kufungwa na msimamo wa Pengo anayeliingiza kanisa kwa nguvu katika siasa zinazo mfanya apoteze heshima yake.

Askofu wa kanisa katoliki ana mamlaka ya kiutawala na kichungaji katikak jimbo lake. Ndiyo maana hata ibada za kikatoliki askofu au padre hawezi kufanya ibada ktk jimbo lisilo lake hadi ruhusa ya askofu mahalia. Muadhama Pengo ni Askofu wa DSM wakati Niwemugizi ni wa Rulenge- Ngara.

Hivyo kila mmoja anayo mamlaka kamili na dhamira yake na hafungwi na mtazamo wa mwenzake. Ikumbukwe pia Makamu wa Rais wa Baraza la Maaskofu wa Kanisa Katoliki Tanzania (TEC), ni Askofu Severine Niwemugizi
Kuhusu mambo yanayohusu imani kikanda yanasimamiwa na maaskofu wakuu na hapa kuna Mwanza, Dodoma, Arusha, DSM, Songea na Tabora na hapa ni kama kuna rufaa mbalimbali kutoka kwa waumini, watawa na au mapadre na kitaifa ndipo Muadhama anapohusika ikiwa ni pamoja na usharika wa makardinali wote duniani ambao pia huhusika na uchaguzi wa Papa.

Sasa ni vema huyu Muadhana Kardinali pengo atuambie Baba Niwemugizi amevunja kanuni ipi ya kanisa au na canon law. Niwemugizi kama Muadhama Pengo anafikiri Msimamo wake binafsi unawakilisha kanisa katoliki la Tanzania anapotosha kusudi kwa malengo maovu ya kisiasa.
Mahaba yake kwa CCM yanamfumba hata kusahau kosa kubwa Magufuli analofanya kama Mkristu na Mseminari kwa kukiuka mafundisho ya msingi ya Yesu mwenyewe, " Mpende Bwana Mungu wako kwa akili yako yote na mpende jirani yako kama nafsi yako.

Ndimi Mkatoliki wa DSM
dawa yake muwe mnasusia ibada zake aongee na viti, akili itarudi!
 
Back
Top Bottom