Baada ya Yanga kutolewa,hiki ndo ninachokiamini...

Baada ya Yanga kutolewa,hiki ndo ninachokiamini...

Hoja nyingi za uzi huu zimejikita kuihukumu Yanga kwa kuzingatia matokeo ya zamani dhidi ya Ahly na timu za 'Arabuni' kwa jumla. Hayo ni makosa mawili makubwa. Kama isivyo sahihi kumsifu Rage kwa mazuri ya Bamchawi ndani ya Yanga, hawezi kulaumiwa Manji kwa kasoro za Madega. Ingekuwa hivyo, basi Dida na Yanga walifanya vyema jana kuliko Juma Muhina na wenzake kule Cairo 1982. Kila mtu atwishwe mzigo wake. Aidha, kufungwa ni kufungwa tu, iwe na 'Waarabu' au Wazungu. Iweje kioja Yanga kufungwa kwa mazingira magumu kama ya jana, lakini liwe ni jambo la kawaida Azam kutolewa kirahisi na Ferroviaro? Au kwa sababu si 'Waarabu' ni 'Wamakonde'? Haya yote yanaonyesha jinsi tunavyozama kwenye lindi la ubaguzi bila ya kujijua. Ubaguzi wa nani tumlaumu, lakini zaidi ni ubaguzi wa rangi.

La sivyo ni rahisi kubaini kwamba la jana lilikuwa ni pambano la timu mbili nzuri ambapo mmoja alipaswa kutolewa. Mpira huamuliwa kwa fiimbi, sio kwa mizani. Si lazima timu bora ndiyo ishinde. Na inaposhindwa, haisathili lawama.
 
Bahanuzi arudishwe Mtibwa au apelekwe timu B.
 
Poleni wanayanga,historia yenu mbaya kwenye mashindano haya imewahukumu ingawa safar hii al haly walikuwa wanafungika ila tu wanambinu nyingi.jipangeni next time.
 
Kwa kweli inasikitisha na inakatisha tamaa..., Al Ahly walikuwa weupe na wabovu kabisa!! Yanga wanakikosi kizuri na bora lakini mbinu na umakini ni zero... Kikosi hiki na mazingira kama haya wangekuwa Simba tungekuwa tunazungumza mengine sasa hivi...!!

Tatizo la YANGA ni uongozi kuendeshwa kwa porojo za kwenye magazeti badala ya kujiwekea mikakati ya ushindi uwanjani... Wamemsakama Bin Zubeiry na kuwatangazia wanaYanga wasusie blog yake, kisa amewaandika vibaya!!!? Upuuzi kama huu hutasikia hata siku moja kwa viongozi wa Simba!!

Hivi kama Simba ni bora kwanini hakuenda Cairo? Hivi mwakani Simba atawakilisha nchi mashindano yapi vile? Hizo mbinu za Simba kumfunga Al Ahly zimeshindikana vipi kwa Ruvu JKT au Prisons? Watanzania imefika wakati tusiwe wavivu kufikiri! Umakini wa viongozi wa viongozi ws Simba ni upi? kuuza wachezaji kama Okwi na Kapombe kwa faida ya Simba? Tuache uvivu wa kufikiri!
 
Bahanuzi arudishwe Mtibwa au apelekwe timu B.
Alikuwa apelekwe kwa mkopo Mtibwa msimu huu akagoma,sasa anagoma wakati mtu ni "kiazi" wenzake hawagomigomi tu bila sababu za msingi wanagoma kwa kutambua uwezo wanao...amwangalie Kiemba aligoma kupelekwa kwa mkopo somewhere na kugoma kwake kumekuwa na faida kuu msimu wa 2 sasa,yeye anagoma na kutupa hasara ya muongo (miaka 10)...ms***e sana.
 
Hoja nyingi za uzi huu zimejikita kuihukumu Yanga kwa kuzingatia matokeo ya zamani dhidi ya Ahly na timu za 'Arabuni' kwa jumla. Hayo ni makosa mawili makubwa. Kama isivyo sahihi kumsifu Rage kwa mazuri ya Bamchawi ndani ya Yanga, hawezi kulaumiwa Manji kwa kasoro za Madega. Ingekuwa hivyo, basi Dida na Yanga walifanya vyema jana kuliko Juma Muhina na wenzake kule Cairo 1982. Kila mtu atwishwe mzigo wake. Aidha, kufungwa ni kufungwa tu, iwe na 'Waarabu' au Wazungu. Iweje kioja Yanga kufungwa kwa mazingira magumu kama ya jana, lakini liwe ni jambo la kawaida Azam kutolewa kirahisi na Ferroviaro? Au kwa sababu si 'Waarabu' ni 'Wamakonde'? Haya yote yanaonyesha jinsi tunavyozama kwenye lindi la ubaguzi bila ya kujijua. Ubaguzi wa nani tumlaumu, lakini zaidi ni ubaguzi wa rangi.

La sivyo ni rahisi kubaini kwamba la jana lilikuwa ni pambano la timu mbili nzuri ambapo mmoja alipaswa kutolewa. Mpira huamuliwa kwa fiimbi, sio kwa mizani. Si lazima timu bora ndiyo ishinde. Na inaposhindwa, haisathili lawama.

Kwa taarifa yako jana Yanga ilicheza katika mazingira rahisi kuliko mechi zote walizowahi kucheza na team za Misri kwasababu kuu 2...kwanza ni akiba ya ushindi walioupata katika mchezo wa kwanza na pili ni kucheza katika uwanja usiokuwa na mashabiki kwani inajulikana mashabiki wa Misri ni wakorofi na huendesha fitina za waziwazi hata wakati wa mchezo katika kuhakikisha wanawavuruga wachezaji wa team pinzani na hivyo kutengeneza mazingira ya team yao kuondoka na ushindi mnono...ni ksbb hii ndo maana Watanzania wapenda michezo tunalaumu kwani ilikuwa ni fursa pekee ya Yanga kuendelea kuipeperusha bendera ya Africa Mashariki hasa baada ya team zote kutolewa,na Rafiki...unatakiwa uelewe kuwa ile mechi ilikuwa imesimamisha bara zima la Africa kama si Dunia nzima kwa ujumla kwasababu ilikuwa inahusisha bingwa wa Africa aliye na record ya kutwaa makombe mengi kuliko Club nyingine yeyote na bingwa wa Super Cup vilevile, kwahiyo matokeo yake lazima yawe gumzo kuliko matokeo ya team ya Chamazi
 
Rafiki...unatakiwa uelewe kuwa ile mechi ilikuwa imesimamisha bara zima la Africa kama si Dunia nzima kwa ujumla kwasababu ilikuwa inahusisha bingwa wa Africa aliye na record ya kutwaa makombe mengi kuliko Club nyingine yeyote na bingwa wa Super Cup vilevile, kwahiyo matokeo yake lazima yawe gumzo kuliko matokeo ya team ya Chamazi


Hah hah hah! Hii kali. YeboYebo ujanja wao mwisho Comoro.
 
Kwa taarifa yako jana Yanga ilicheza katika mazingira rahisi kuliko mechi zote walizowahi kucheza na team za Misri kwasababu kuu 2...kwanza ni akiba ya ushindi walioupata katika mchezo wa kwanza na pili ni kucheza katika uwanja usiokuwa na mashabiki kwani inajulikana mashabiki wa Misri ni wakorofi na huendesha fitina za waziwazi hata wakati wa mchezo katika kuhakikisha wanawavuruga wachezaji wa team pinzani na hivyo kutengeneza mazingira ya team yao kuondoka na ushindi mnono...ni ksbb hii ndo maana Watanzania wapenda michezo tunalaumu kwani ilikuwa ni fursa pekee ya Yanga kuendelea kuipeperusha bendera ya Africa Mashariki hasa baada ya team zote kutolewa,na Rafiki...unatakiwa uelewe kuwa ile mechi ilikuwa imesimamisha bara zima la Africa kama si Dunia nzima kwa ujumla kwasababu ilikuwa inahusisha bingwa wa Africa aliye na record ya kutwaa makombe mengi kuliko Club nyingine yeyote na bingwa wa Super Cup vilevile, kwahiyo matokeo yake lazima yawe gumzo kuliko matokeo ya team ya Chamazi
Huko ni kusogeza goli pembeni wakati mfungaji akijitayarisha kufunga (moving the goal post). Hoja ni kucheza na bingwa, kuongoza goli moja, kupeperusha bendera au kukosa penalti? Maana kwa anayeelewa maana ya ushindani mpirani, umetaja hoja tosha za kuipongeza Yanga!
 
Back
Top Bottom