Baada ya miaka 5 kukamilika,mtarajie haya

Baada ya miaka 5 kukamilika,mtarajie haya

Makao makuu yataendelea kuwa yale yale kwenye lile banda pale ufipa?

Hapa umepatia na ni ukweli mchungu, sasa ngoja nikuulize, ccm inamiliki viwanja vikubwa vya mpira hapa nchini na majengo mengi makubwa. Je ni viwanja vingapi imefanikiwa kujenga toka mfumo wa vyama vingi, na ni majengo mangapi imejenga baada ya mfumo wa vyama vingi, ukilinganisha na majengo iliyomiliki kabla ya mfumo wa vyama vingi? Ukiweza kupitia tathmini hiyo kimoyomoyo utakuta hawana kubwa la kuwacheka cdm.
 
MKUU SIJAPANIKI HATA KIDOGO ILA INASIKITISHA KUONA TUNAJADILI MAMBO YA KITAIFA WENGINE WANACHOMEKEA MAMBO YA VYAMA AMBAVYO HAVITUSAIDI KWANI KUNA WATU HAWANA VYAMA ILA NI WATANZANIA.
Vyama havitusaidii, kweli?
 
Hapa umepatia na ni ukweli mchungu, sasa ngoja nikuulize, ccm inamiliki viwanja vikubwa vya mpira hapa nchini na majengo mengi makubwa. Je ni viwanja vingapi imefanikiwa kujenga toka mfumo wa vyama vingi, na ni majengo mangapi imejenga baada ya mfumo wa vyama vingi, ukilinganisha na majengo iliyomiliki kabla ya mfumo wa vyama vingi? Ukiweza kupitia tathmini hiyo kimoyomoyo utakuta hawana kubwa la kuwacheka cdm.
Haya, ni ruksa kujidanganya.
 
Baada ya miaka mitano kivipi , mbona tayari hali ishakuwa mbaya kuliko ulichoandika ?

Baada ya hali kuwa mbaya huku kwetu tandika Manispaa ya Temeke inalazimisha wauza mihogo , vitumbua , chapati na wauza mikaa kuwa na leseni za biashara , hii ni baada ya 80% ya maduka ya halali na rasmi kufungwa kutokana na kuanguka kwa uchumi .
 
1.Kiwango cha umasikini kuongezeka

2.Idadi ya watu wasiokuwa na ajira kuongezeka.

3.Idadi ya wamachinga mijini kuongezekaa baadhi yao wakiwa graduates

4.Kilimo kuporomoka

5.Purchasing power ya watu kuendelea kushuka

6.Mitaji ya watu kuendelea kuporomoka.

7.kupungua kwa uwekezaji

8.Idadi ya tegemezi katika ngazi ya familia kuongezeka.

9.Idadi ya vijana wanaoonekana wazee kulinganisha na umri wao kuongezeka.

10.Idadi ya vijana wanaoshinda kujiunga na elimu ya juu kuongezeka.

11.Deni la Taifa katika nchi husika kufikia kiwango cha kutisha huku ukuaji wa uchumi katika nchi hiyo ukiendelea kushuka.

Haya yatatokea katika nchi moja barani Afrika ambayo viongozi wake wamekosa ubunifu,wameshindwa kuweka vipaumbele,wanatumia nguvu badala ya akili kuongoza,hawana vision,wakurupukaji na wenye uwezo mdogo wa kufikiri huku kupata sifa kwao ndio jambo la msingi kuliko kitu kingine chochote.

Ni Taifa ambalo viongozi wake wanaamini mawazo kinzani hayana nafasi katika kuleta maendeleo.

Baada ya muda huo nilioutaja kukamilika kila mtu atakuwa amepata jibu nchi hiyo ni nchi gani.
Endelea kutupigia ramli,ukiwa unakata vitunguu maji jikoni
 
hata mambo ya kusaidiana yatapungua sana maana msaada kila mtu atakuwa anangalia anaemsaidia ni wachamagani watu hawatojali undugu tena
 
tatzo sio wanaotuongoza, tatizo ni sisi watanzania wenyewe.

Sisi ndo tumeruhusu yote hayo yatokee na bado tutaendelea kuyavumilia.

Ujinga wetu na kupenda ubuyu zaidi ya vitu vya msingi ndo mtaji wao.
Mbaya zaid had kiongoz wa taifa lile n mpenz wa ubuyu
 
ulidahau kitu moya

yaani kila mtanzania kuvaa shati la kijani na salawili nyeusi na alama ya jembe na nyundo hii ni kwa mujibu wa kilanja mkuu wa chama kile kile cha rangi ya kijani.
 
1.Kiwango cha umasikini kuongezeka

2.Idadi ya watu wasiokuwa na ajira kuongezeka.

3.Idadi ya wamachinga mijini kuongezekaa baadhi yao wakiwa graduates

4.Kilimo kuporomoka

5.Purchasing power ya watu kuendelea kushuka

6.Mitaji ya watu kuendelea kuporomoka.

7.kupungua kwa uwekezaji

8.Idadi ya tegemezi katika ngazi ya familia kuongezeka.

9.Idadi ya vijana wanaoonekana wazee kulinganisha na umri wao kuongezeka.

10.Idadi ya vijana wanaoshinda kujiunga na elimu ya juu kuongezeka.

11.Deni la Taifa katika nchi husika kufikia kiwango cha kutisha huku ukuaji wa uchumi katika nchi hiyo ukiendelea kushuka.

Haya yatatokea katika nchi moja barani Afrika ambayo viongozi wake wamekosa ubunifu,wameshindwa kuweka vipaumbele,wanatumia nguvu badala ya akili kuongoza,hawana vision,wakurupukaji na wenye uwezo mdogo wa kufikiri huku kupata sifa kwao ndio jambo la msingi kuliko kitu kingine chochote.

Ni Taifa ambalo viongozi wake wanaamini mawazo kinzani hayana nafasi katika kuleta maendeleo.

Baada ya muda huo nilioutaja kukamilika kila mtu atakuwa amepata jibu nchi hiyo ni nchi gani.
Hayo yote uliyoyaeleza yameshatokea ila sema mpaka muda huo yatakuwa mara kumi yake ila ungeongeza vipengele kama:
11. Utekaji na kupotezwa kwa watu kunkofanywa na watu "wasiojulikana"
12 . Mauaji ya raia wasiokuwa na hatia kwa risasi za polisi
13. Watu kuwekwa ndani bila kufikishwa mahakamani
15. Serikali kutumia mabilioni ya pesa kurudia chaguzi ndogo zitokanazo wanasiasa wa upinzani kujiuzulu badala ya kutumia kwa maendeleo
16
17
.....
 
Umesahau KAMARI itakuwa ndio uti wa mgongo wa TAIFA hilo.
Katika awamu zote, awamu hii ya tano ndo inayo ongoza kwa kuchezesha kamari, ama kweli tumepatikana, sijui tumeingia Choo gani.
 
Back
Top Bottom