Awamu ya tano: Shauri nini kifanyike katika kuboresha Elimu

Awamu ya tano: Shauri nini kifanyike katika kuboresha Elimu

kwani ilani yenu aliyojinadi nayo huyo rais wenu inasemaje kuhusu elimu?
mmeanza upuuzi wenu ambao ndiyo unadidimiza taifa hili. kama hamjui cha kufanya tuachieni nchi yetu.
 
kwani ilani yenu aliyojinadi nayo huyo rais wenu inasemaje kuhusu elimu?
mmeanza upuuzi wenu ambao ndiyo unadidimiza taifa hili. kama hamjui cha kufanya tuachieni nchi yetu.

Walipita na ilani yao Kwenye majukwaa, 'sitawaangusha' 'Hapa kazi TU' sasa hata wiki mbili hazijaisha tangu aapishwe wanakuja kuomba msaada huku.

Wameshindwa muda mrefu lkn hawataki kuachia, bado utayasikia 'tutatawala milele'

Mipumbavu sana hii mikund
 
Ajira ya ualimu ifunguliwe, waajiri walimu kutoka nchi zote bila, working permit.
Walimu wa malawi,Kenya, Uganda , Zambia nk waje wapewe ajira ya ualimu . Walimu waende interview bila kujali anatoka nchi gani wakashindanishwe wapelekwe mashuleni wakafundishe.
 
Elimu ikiwa bure watoto wengi watapata bila vikwazo. Kuna watoto leo wanakaa nyumbani sababu ya kukosa michango ya shuleni. Acha watoto wengi wasome ubora ni changamoto inayohitaji mkakati wa kudumu.

Hao walimu nao wabadilike wamezidi kulialia utafikiri wao ndio wanapokea pesa ndogo wakati wana mishahara mikubwa tu siku hizi. Kazi wengi hawafanyi ni kuiba michango ya watoto wa maskini kila mwaka watu wanachangia madawati ila cha kushangaza kila siku hayatoshi na wanaaoondoka wanayaacha.

Wewe unazungumzia quantity na sio quality.

Sisi hapa tunazungumzia nini kifanyike awamu hii ili kuboresha elimu. Hatuzungumzii watoto wangapi wanakosa au wanapata elimu.
 
Ajira ya ualimu ifunguliwe, waajiri walimu kutoka nchi zote bila, working permit.
Walimu wa malawi,Kenya, Uganda , Zambia nk waje wapewe ajira ya ualimu . Walimu waende interview bila kujali anatoka nchi gani wakashindanishwe wapelekwe mashuleni wakafundishe.
Hehehe wajaribu kufanya hivyo tuone.

UMEFIKIRIA SERIKALI INANYUMBA NGAPI ZA KUWAPA HAO WALIMU WATAKAO VUKA BODA? Vipi kuhusu alawansi? Umewahi kufanya utafiti daktari anaye vuka mipaka analipwaje huko anakoenda kufanyia kazi? Hao wakenya wenyewe wenyewe kila siku unasikia ni migomo japo bado wana mshahara ambao nafikiri ni mzuri ukilinganisha na mshaharawa mwalimu hapa tz.


Sasa wakija huku utawalipaje? Asubuhi njema.
 
Back
Top Bottom