Attention msiyo na ajira!!!


Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2012
Messages
4,704
Likes
2,232
Points
280
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2012
4,704 2,232 280
Naomba kuuliza, hivi vijana wote tusio na ajira na serikali inatuangalia kwa furaha tu mwaonaje tutafute njia mbadala ya kuieleza jamii kuwa tuna shida?Nayaandika haya kwa sababu tupo hatarini kuangamia maana inafika mda unakuta huna kazi ya kufanya hivyo unakuta unaingia katika vishawishi vya ngono na hatma yake inafahamika tu, maana tupo loose sana.

Ushauri:
Tuandamane maandamano ya amani kuonesha hisia zetu kwa serikali ya ccm na jamii kwa ujumla. Najua wengine mtakuja na kujiajili, Ni kwamba hatuna initial capital na Financial Institutions zenyewe masharti kwa vijana kama siye ni vigumu kukidhi.
 
Nicole

Nicole

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2012
Messages
4,284
Likes
12
Points
0
Nicole

Nicole

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2012
4,284 12 0
mie sidhani ka kuandamana itakuwa solution, we ka kijana watakiwa ujitambue na ujue what you want, mfano mie after graduation niliondoka dsm ingawa ni ka home huko kwani tuna kibanda huko, nikaenda kaskazini, nikaanza kutafuta makampuni yanayodil na fani niliyosomea,nikawapa cv na kuwaeleza kuwa nina sifa na nataka kazi, nikawapa conditions kuwa wanipe 3 months trial bila salary ila wanipe allowance ya meals na transport then wakiridhika na utendaji wangu watanihire na nikiwadissapoint wanitpotezee, wakakubali coz hata performanc yangu skul ilikuwa mwake, then after a month wakaniajiri.so wewe ka kijana u have to know what you want and how to get it,tupambane kibishi tu pamoja na kuwa smart kwenye area yako ya expertise.ni kweli vijana wengi hawana ajira wala means za kujiajiri na inaumiza wengi but kuandamana hakuwezi izindua hii serikali inafanya mabo kwa kuzima moto tu..............
Naomba kuuliza, hivi vijana wote tusio na ajira na serikali inatuangalia kwa furaha tu mwaonaje tutafute njia mbadala ya kuieleza jamii kuwa tuna shida?Nayaandika haya kwa sababu tupo hatarini kuangamia maana inafika mda unakuta huna kazi ya kufanya hivyo unakuta unaingia katika vishawishi vya ngono na hatma yake inafahamika tu, maana tupo loose sana.

Ushauri:
Tuandamane maandamano ya amani kuonesha hisia zetu kwa serikali ya ccm na jamii kwa ujumla. Najua wengine mtakuja na kujiajili, Ni kwamba hatuna initial capital na Financial Institutions zenyewe masharti kwa vijana kama siye ni vigumu kukidhi.
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,499
Likes
213
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,499 213 160
mie sidhani ka kuandamana itakuwa solution, we ka kijana watakiwa ujitambue na ujue what you want, mfano mie after graduation niliondoka dsm ingawa ni ka home huko kwani tuna kibanda huko, nikaenda kaskazini, nikaanza kutafuta makampuni yanayodil na fani niliyosomea,nikawapa cv na kuwaeleza kuwa nina sifa na nataka kazi, nikawapa conditions kuwa wanipe 3 months trial bila salary ila wanipe allowance ya meals na transport then wakiridhika na utendaji wangu watanihire na nikiwadissapoint wanitpotezee, wakakubali coz hata performanc yangu skul ilikuwa mwake, then after a month wakaniajiri.so wewe ka kijana u have to know what you want and how to get it,tupambane kibishi tu pamoja na kuwa smart kwenye area yako ya expertise.ni kweli vijana wengi hawana ajira wala means za kujiajiri na inaumiza wengi but kuandamana hakuwezi izindua hii serikali inafanya mabo kwa kuzima moto tu..............
my dear Ciello ,umeongea vizuri sana,ila hali halisi ya bongo siyo,inawezekana fani yako sawa,but look all around Tz.mie mwenyewe na uzee wangu sarakasi tu zinanisaidia,waache waandamane
 
Last edited by a moderator:
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2012
Messages
4,704
Likes
2,232
Points
280
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2012
4,704 2,232 280
Ahsante kwa ushauri ila, naomba nishauri nitumie mbinu gani maana huwa getini hawa walinzi wanabana kuingia na imenitokea mara, wanahoji kuwa una appointment na boss,ukijaribu kudanganya kuwa ndiyo hawachelewi kuvuta waya na kumtwangia, naye bila aibu anakukana?
 
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,748
Likes
74
Points
145
Age
38
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,748 74 145
mie sidhani ka kuandamana itakuwa solution, we ka kijana watakiwa ujitambue na ujue what you want, mfano mie after graduation niliondoka dsm ingawa ni ka home huko kwani tuna kibanda huko, nikaenda kaskazini, nikaanza kutafuta makampuni yanayodil na fani niliyosomea,nikawapa cv na kuwaeleza kuwa nina sifa na nataka kazi, nikawapa conditions kuwa wanipe 3 months trial bila salary ila wanipe allowance ya meals na transport then wakiridhika na utendaji wangu watanihire na nikiwadissapoint wanitpotezee, wakakubali coz hata performanc yangu skul ilikuwa mwake, then after a month wakaniajiri.so wewe ka kijana u have to know what you want and how to get it,tupambane kibishi tu pamoja na kuwa smart kwenye area yako ya expertise.ni kweli vijana wengi hawana ajira wala means za kujiajiri na inaumiza wengi but kuandamana hakuwezi izindua hii serikali inafanya mabo kwa kuzima moto tu..............
saizi wanakataa kupokea hata hizo cv ndugu, yani magizo yote anayo mlinzi sijui hayo maelezo utampa nani kuwa ujitolee miezi mi3
 
matumbo

matumbo

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2011
Messages
7,197
Likes
96
Points
145
matumbo

matumbo

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2011
7,197 96 145
saizi wanakataa kupokea hata hizo cv ndugu, yani magizo yote anayo mlinzi sijui hayo maelezo utampa nani kuwa ujitolee miezi mi3
jinsia yako inakuponza..mwenzio mwezi mmoja kaajiriwa unafanya mchezo nini!
 
HOPECOMFORT

HOPECOMFORT

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2012
Messages
2,928
Likes
3,700
Points
280
HOPECOMFORT

HOPECOMFORT

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2012
2,928 3,700 280
Ukweli tu ni kwamba Hali ni mbaya sana na kusubiria Serikali yetu itukumbuke tutakaa sana.
Swala la kusambaza cv kila ofisi ni rahisi kama ukifika zitakubalika,BTni asilimia ndogo sana za office zinazo pokea.Unaweza fanikiwa kuvuka kizingiti cha mlinzi getini lkn sekretari nae anakusubiria akakuhoji na hawaruhusugu kuonana na uongozi.

Labda kuandamana kunaweza kua soln ya wajiri kua na huruma cse kujuana nako kumekua kwingi maofisini.
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,103
Likes
1,425
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,103 1,425 280
Kabebe mizigo pale bandarini.
 
B

babacollins

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2010
Messages
878
Likes
5
Points
35
B

babacollins

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2010
878 5 35
jinsia yako inakuponza..mwenzio mwezi mmoja kaajiriwa unafanya mchezo nini!
Kwa sasa jinsia si ishu dhamira na uamuzi ndo ishu..kama huamini kaa chini na utfakari upya.
 
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
13,950
Likes
1,914
Points
280
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
13,950 1,914 280
mie sidhani ka kuandamana itakuwa solution, we ka kijana watakiwa ujitambue na ujue what you want, mfano mie after graduation niliondoka dsm ingawa ni ka home huko kwani tuna kibanda huko, nikaenda kaskazini, nikaanza kutafuta makampuni yanayodil na fani niliyosomea,nikawapa cv na kuwaeleza kuwa nina sifa na nataka kazi, nikawapa conditions kuwa wanipe 3 months trial bila salary ila wanipe allowance ya meals na transport then wakiridhika na utendaji wangu watanihire na nikiwadissapoint wanitpotezee, wakakubali coz hata performanc yangu skul ilikuwa mwake, then after a month wakaniajiri.so wewe ka kijana u have to know what you want and how to get it,tupambane kibishi tu pamoja na kuwa smart kwenye area yako ya expertise.ni kweli vijana wengi hawana ajira wala means za kujiajiri na inaumiza wengi but kuandamana hakuwezi izindua hii serikali inafanya mabo kwa kuzima moto tu..............


umewapa ushauri safi sana ciello
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
29,440
Likes
8,850
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
29,440 8,850 280
Angalia usije ukaishia kama ponda!!! Kama Bado haujapata kazi na hauna hela ya mtaji piga hata vibarua vidogo vidogo kuyakabili haya maisha maeneo ya mikocheni kuna viwanda vingi sana nenda kule kaombe tempo upate hela ya kununulia mifuko ya kaki na hela ya nauli ya kumpa mtu wa kukupelekea cv au upate hela ya kununua modem na kujaza bundle kwa ajili ya kutuma cv na kutafuta onlines site sinazotoa matangazo ya ajira.
 
msani

msani

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
1,546
Likes
361
Points
180
msani

msani

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
1,546 361 180
tujiunge na M23 na baada ya hapo maisha yatakuwa mazuri(jokes)
Siungi mkono mkono maandamano bali napendekeza tubadilishe katiba yetu!!!!!!
Kuna maeneo mengi ambayo yanatoa ajira ila yamepewa mgongo na viongozi wa nchi hii..mfano:
1. Kilimo cha umwagiliaji kitu ambacho kitafungua njia kwa vijana wengi kulima na wengine kufanya biashara ya kuuza na kuendeleza masoko ya ndani na nje ambayo yataajiri pia wahasibu,wachambuzi wa mifumo ya uwekezaji na maafsa ardhi
2.Kufufua viwanda vyetu vilivyokufa na huko ndipo vijana wengi wa kada mbalimbali watapata ajira na wengine kujiari kwa kuanzisha kampuni mbalimbali za kutoa huduma na biashara ya bidhaa itakayokuwa inazalishwa huko
 
M

Muarubaini

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2012
Messages
223
Likes
0
Points
0
Age
33
M

Muarubaini

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2012
223 0 0
mie sidhani ka kuandamana itakuwa solution, we ka kijana watakiwa ujitambue na ujue what you want, mfano mie after graduation niliondoka dsm ingawa ni ka home huko kwani tuna kibanda huko, nikaenda kaskazini, nikaanza kutafuta makampuni yanayodil na fani niliyosomea,nikawapa cv na kuwaeleza kuwa nina sifa na nataka kazi, nikawapa conditions kuwa wanipe 3 months trial bila salary ila wanipe allowance ya meals na transport then wakiridhika na utendaji wangu watanihire na nikiwadissapoint wanitpotezee, wakakubali coz hata performanc yangu skul ilikuwa mwake, then after a month wakaniajiri.so wewe ka kijana u have to know what you want and how to get it,tupambane kibishi tu pamoja na kuwa smart kwenye area yako ya expertise.ni kweli vijana wengi hawana ajira wala means za kujiajiri na inaumiza wengi but kuandamana hakuwezi izindua hii serikali inafanya mabo kwa kuzima moto tu..............
selfish individual. Unafikiri unayosema watu hawajafanya. Mtoa mada yuko sahihi, kwan hata hizo chache hazitolewi kwa haki
 
chuma cha reli

chuma cha reli

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2012
Messages
2,056
Likes
808
Points
280
chuma cha reli

chuma cha reli

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2012
2,056 808 280
mie sidhani ka kuandamana itakuwa solution, we ka kijana watakiwa ujitambue na ujue what you want, mfano mie after graduation niliondoka dsm ingawa ni ka home huko kwani tuna kibanda huko, nikaenda kaskazini, nikaanza kutafuta makampuni yanayodil na fani niliyosomea,nikawapa cv na kuwaeleza kuwa nina sifa na nataka kazi, nikawapa conditions kuwa wanipe 3 months trial bila salary ila wanipe allowance ya meals na transport then wakiridhika na utendaji wangu watanihire na nikiwadissapoint wanitpotezee, wakakubali coz hata performanc yangu skul ilikuwa mwake, then after a month wakaniajiri.so wewe ka kijana u have to know what you want and how to get it,tupambane kibishi tu pamoja na kuwa smart kwenye area yako ya expertise.ni kweli vijana wengi hawana ajira wala means za kujiajiri na inaumiza wengi but kuandamana hakuwezi izindua hii serikali inafanya mabo kwa kuzima moto tu..............
wewe na mawazo ya aliyeshiba
1)ulipewa mchongo
2)pili kuna mtu anamaslahi na wewe
3)ujatuhadithi yote yaliyotokea
4)hakuna kitu kama hicho katika TANGANYIKA hii
5)ya ngoswe muachie ngoswe
 
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
3,396
Likes
17
Points
135
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2011
3,396 17 135
Nikiunga mkono maandamano sidhani kama ndo solution,nikizidi kumaliza soli za viatu kwenda maofisini kwa watu ipo siku nitatembea peku.Sasa acha kwanza nitulize akili,nafanya maamuzi maagumu kabla ya 2016
 
Sunshow

Sunshow

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2011
Messages
1,130
Likes
213
Points
160
Sunshow

Sunshow

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2011
1,130 213 160
Maandamano ni muhimu kwa maana ujumbe utafika kwa kila mtu ila ninashauri vijana tusikae kusubiri kazi zinazoendana na mambo tuliyosomea tu. Kama huna kazi uwe tayari kufanya kazi yoyote halali na kuweka usomi pembeni. Hili ni tatizo kubwa, kijana hayuko tayari kufuga kwa kuwa alisomea kilimo. Nenda Uganda na Kenya utaona. Kwa kuwa wenzetu vyuo vikuu vilianza kutoa wanafunzi wengi kitambo hivyo mtu anasoma chuo kikuu siyo kwa lengo la kupata ajira baadae bali kuwa na ujuzi wa kufanya mambo yake. Hutashangaa kukuta mwendesha boda boda au muuza mitumba wana degree kule ni jambo la kawaida.
 

Forum statistics

Threads 1,214,971
Members 462,951
Posts 28,530,452