Kigongoi kwetu
JF-Expert Member
- Feb 17, 2018
- 564
- 670
Tukizungumzia kiongozi wa kisiasa anayechukiwa na wananchi, athari zake zinaweza kuwa kubwa sana. Historia inaonyesha kuwa kiongozi anaweza kuwa na mamlaka makubwa kisheria, lakini akapoteza uungwaji mkono wa wananchi.
Athari 7 za kiongozi wa kisiasa kuchukiwa na wananchi
1. Kupoteza uhalali wa kisiasa mbele ya wananchi
Kiongozi anaweza kuendelea kushikilia madaraka kikatiba, lakini wananchi wakaacha kumwona kama mtu anayewawakilisha. Hii huleta pengo kati ya mamlaka aliyonayo na ridhaa ya watu.
2. Wananchi kuogopa kusema ukweli au kuanza kuasi
Ikiwa kiongozi anatumia vitisho, watu wanaweza kunyamaza hadharani huku wakizidi kukasirika kwa ndani. Wakati mwingine ukimya huo hutafsiriwa kimakosa kuwa wananchi wanamuunga mkono.
Athari 7 za kiongozi wa kisiasa kuchukiwa na wananchi
1. Kupoteza uhalali wa kisiasa mbele ya wananchi
Kiongozi anaweza kuendelea kushikilia madaraka kikatiba, lakini wananchi wakaacha kumwona kama mtu anayewawakilisha. Hii huleta pengo kati ya mamlaka aliyonayo na ridhaa ya watu.
2. Wananchi kuogopa kusema ukweli au kuanza kuasi
Ikiwa kiongozi anatumia vitisho, watu wanaweza kunyamaza hadharani huku wakizidi kukasirika kwa ndani. Wakati mwingine ukimya huo hutafsiriwa kimakosa kuwa wananchi wanamuunga mkono.