Echolima1
JF-Expert Member
- Nov 2, 2019
- 9,489
- 7,888
Waisraeli 2 wamefariki kutokana na majeraha yao kufuatia shambulio la kigaidi katika Makutano ya Judea kwenye Njia ya 35, karibu na Hebron, huko Judea na Samaria (Ukingo wa Magharibi) huku wengine 3 wakijeruhiwa, akiwemo 1 aliyejeruhiwa kwa kiasi na 2 aliyejeruhiwa kidogo.
Magaidi wawili wa Kiarabu, wakiwa na bunduki aina ya M4 na bastola, walifika katika gari lenye nambari za usajili za Israeli na kufyatua risasi katika kituo cha ukaguzi cha Israeli, na kusababisha mapigano ya bunduki yaliyodumu kwa zaidi ya dakika 20 kabla ya magaidi wote wawili kuangamizwa na vikosi vya Israeli.
Askari kutoka kikosi cha Ari cha Amri ya Mbele ya Nyumbani walikuwa wakisimamia kituo cha ukaguzi, katika operesheni yao ya kwanza. Maafisa wa usalama wanakadiria kwamba magaidi walipanga kufanya shambulio kubwa dhidi ya raia, na kwamba kituo cha ukaguzi cha muda kilichowekwa na wanajeshi kilizuia hili.
Imeambatanishwa kofia ya chuma ya mmoja wa askari aliyepigwa risasi kichwani na kunusurika.
Kufuatia shambulio hilo, wanajeshi wa Israeli waliweka kizuizi cha kijeshi kuzunguka Hebron na vijiji vinavyozunguka, huku milango yote ikiwa imefungwa. Utafutaji unaendelea wa gaidi wa tatu.
Magaidi wawili wa Kiarabu, wakiwa na bunduki aina ya M4 na bastola, walifika katika gari lenye nambari za usajili za Israeli na kufyatua risasi katika kituo cha ukaguzi cha Israeli, na kusababisha mapigano ya bunduki yaliyodumu kwa zaidi ya dakika 20 kabla ya magaidi wote wawili kuangamizwa na vikosi vya Israeli.
Askari kutoka kikosi cha Ari cha Amri ya Mbele ya Nyumbani walikuwa wakisimamia kituo cha ukaguzi, katika operesheni yao ya kwanza. Maafisa wa usalama wanakadiria kwamba magaidi walipanga kufanya shambulio kubwa dhidi ya raia, na kwamba kituo cha ukaguzi cha muda kilichowekwa na wanajeshi kilizuia hili.
Imeambatanishwa kofia ya chuma ya mmoja wa askari aliyepigwa risasi kichwani na kunusurika.
Kufuatia shambulio hilo, wanajeshi wa Israeli waliweka kizuizi cha kijeshi kuzunguka Hebron na vijiji vinavyozunguka, huku milango yote ikiwa imefungwa. Utafutaji unaendelea wa gaidi wa tatu.